ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คาถาของ สำนักเขาอ้อ ครับ  (อ่าน 28141 ครั้ง)

ออฟไลน์ tin8107

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอนนี้อยากศึกษา สายเขาอ้อ น่ะครับพี่ๆท่านใดพอกรุณาได้บ้างครับคาถาอะไรก็ได้ครับขอให้เกี่ยวกับสำนักเขาอ้อครับ

ออฟไลน์ taemin

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้คาถาของ สำนักเขาอ้อ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มี.ค. 2552, 08:34:16 »
เขาอ้อเป็นวิชาที่ หายากแล้วครับในปัจจุบัน ถ้าอยากศึกษาจริงๆท่านจะต้องลงพื้นที่ครับ ตอนนี้ที่ยังหลงเหลือ อยู่ก็ มีพ่อท่าน เอื้อม วัดบางเนียน
พ่อท่านแปลก วัดปากปรน ครับลองไปหาดูน่ะครับ
พอดี พอเพียง พอใจ พอแล้ววว

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้คาถาของ สำนักเขาอ้อ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 02:03:03 »
เพิ่มเติมกระทู้ข้างบนนะครับ พ่อท่านเอื้อม วัดบางเนียน อำเภอเชียรใหญ่ จังหวัดนครศรีธรรมราช ครับ ส่วนพ่อท่านแปลก วัดปากปรน อำเภอหาดสำราญ จังหวัดตรัง ครับ สองท่านนี้ผมเคยไปหาท่านที่วัดมา แต่ ไม่เจอ ทั้งคู่ ครับ อิอิ :095:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 02:09:30 »
วิชาของสำนักเขาอ้อนั้น เป็นตำราที่ไม่สามารถถ่ายทอดให้ใครง่ายๆครับ ต้องศึกษาดูนะครับ ถ้ามีเวลาลงมาเที่ยวครับ วัดอยู่อำเภอควนขนุน จังหวัดพัทลุง อาจจะโชคดีนะ ที่วัดยังมีพระอาจารย์ที่สืบทอดตำราอยู่ครับ  :016: :015:( ปล. ศิษย์พุทธาคม  :090: ศิษย์บางพระ )

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 12:35:59 »
สำนัก เขาอ้อ - ดอนศาลา โดยพระอาจารย์ศรีเงิน  อาภาธโร  วัดดอนศาลา

พระคาถาอาราธนาพระเครื่อง และวัตถุมงคล
พุทธัง   อาราธนานัง   นะโมพุทธายะ   มะอะอุ   นะอะระหัง
ธัมมัง    อาราธนานัง   นะโมพุทธายะ   มะอะอุ   นะอะระหัง
สังฆัง    อาราธนานัง   นะโมพุทธายะ   มะอะอุ   นะอะระหัง

1. ตะกรุดฝนแสนห่า  ให้ภาวนา  ติหังจะโตโรถินัง   นะโมพุทธายะ  มะอะอุ  นะอะระหัง
2. ตะกรุดเกราะเพชรพระพุทธเจ้า ให้ภาวนา  นะโมพุทธายะ  มะอะอุ  นะอะระหัง
3. ตะกรุดเมตตามหานิยมค้าขาย ให้ภาวนา   นะโมพุทธายะ  รึกรือ  ลึกลือ  มะอะอุ  นะอะระหัง
4. ตะกรุดปักกระถางธูป  ให้ภาวนา   นะโมพุทธายะ  มะอะอุ  นะอะระหัง   นะชาลิติ
5. ตะกรุดจตุโรมหาลาภ  ให้ภาวนา   ยิตังมุนินทะวาสัง   พะละมุตตะมัง  นะอะระหัง
6. ผ้ายันต์โสฬสมหามงคล  ให้ภาวนา   นะโมพุทธายะ  มะอะอุ  นะอะระหัง
7. ผ้ายันต์เช็ดหน้ามหามงคล  ให้ภาวนา   นะโมพุทธายะ   อิสวาสุ   มะอะอุ  นะอะระหัง
8. สีผึ้งเมตตามหานิยม  ให้ภาวนา  มะทัก   อะรัก   อุชม   นะอะระหัง
9. พระปิดตา  ให้ภาวนา  นะโมพุทธายะ  นะอะระหัง

ที่ผมใช้อยู่มีประมาณนี้ครับ ......สามารถนำไปใช้ได้ครับ

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 03:41:19 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับความรู้มากๆครับ สายเข้าเอาะ(เขาอ้อ)
นี่ไม่ธรรมดาครับ คนที่เป็นศิษย์สายนี้ ทุกขั้นตอนแม้กระทั่งการดำเนินชีวิตในชีวิตประจำวัน
ล้วนมีบทบาทเกี่ยวกับพุทธาคมและไสยศาสตร์ทั้งสิ้น
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 07:19:36 »
- ขอขอบคุณฯทุกๆ ความรู้ทุกคาถาเพื่อมาเป็นวิทยาทาความรู้

:114:

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 11:43:00 »
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2552, 11:46:01 โดย หนุมานน้อย »
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 02:29:22 »
ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 10:51:34 »
คาถาท่านขุน   

นะโม3จบ แล้ว

เสกนะทาทีโสด  โมลงโทด  ทาชีวหา  เสกพุธทาหน่วยตา  แล้วเสกธาทาถานัง เสกยะลงกระหม่อม  อักขระทั้งมูลเป็นฉะหัง

แล้วเสกนะเตชัง  ประกับไว้เป็นมงคล   เสกจบครบทั้งห้า อาวุธมาเป็นห่าฝน มิได้เข้าใกล้ตน ประสกพ้นอันตราย

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น