๒๔ ก.ค. ๕๗, ๐๓:๑๙:๒๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ที่ไหนลงนะหน้าทอง และ สาริกาลิ้นทอง ดี ๆ บ้าง  (อ่าน ๒๖๔๐๗ ครั้ง)
โอม...
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๒๕

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒ วัน, ๙ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๑๓

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๙๓%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๑๑ มี.ค. ๕๒, ๒๑:๐๐:๑๗ »

ขอรบกวนทุกท่านที่เข้ามานะครับ คือว่าผมอยู่ประจวบฯอยากรู้ว่าที่ไหนใกล้ ๆ มีที่ ลงนะหน้าทอง และ สาลิกาลิ้นทอง ดี ๆ บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วเวลาไปลงต้องใช้อะไรบ้าง ต้องปฏิบัติตัวยังไง เมื่อลงแล้วครับ ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เทียนขาว, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, to, banmung, jummum

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๑ มี.ค. ๕๒, ๒๑:๐๑:๓๘ โดย kunaruk » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๑ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๕๗ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖๑๐
  รับขอบคุณ: ๑๙๘๓๒

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๒๘%
พลังชีวิต: ๘.๖%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๑ มี.ค. ๕๒, ๒๑:๐๑:๒๑ »

ที่เคยมีก็หลวงปู่คำ วัดหนองแก ครับ แต่ท่านมรณะภาพไปนานแล้วครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

๛][รัตu:][๛
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๒

๑๒ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๓๔
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๕

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๗๔%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๑ มี.ค. ๕๒, ๒๑:๑๓:๑๔ »

วัดกลางบางพระ(หลวงพ่อ พุฒ)ครับ

ในกุฏิเจ้าอาวาส

มีพระลูกศิษย์เจ้าอาวาส

ชื่อ อาจารย์แบงค์ ครับ เป็นพระ ลงนะหน้าที่มือครับ

มีพวกถูกหวยไปหลายรายแล้วครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tum72, อชิตะ, gottkung, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน
N!c
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๘๑๐

๔ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๓๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๙

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๕๘%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๑ มี.ค. ๕๒, ๒๑:๓๔:๐๖ »

ประจวบก้วัด วัดนิคมคณาราม  กม.14 ต.อ่าวน้อย อ.เมือง จ.ประจวบคีรีขันธ์
แนะนำ หลวงพี่ติ่ง วัดบางพระ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๑ มี.ค. ๕๒, ๒๑:๓๕:๓๙ โดย nic.du » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เทียนขาว
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๓๓

๔ ชั่วโมง ๓๓ นาที

~@T i A n - K h a W@~

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๒

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๑ มี.ค. ๕๒, ๒๒:๐๘:๐๐ »

สวัสดีค่ะ...เทียขาวค่ะ....

น้องใหม่จ้ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, 48ce055, banmung

chinjung
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๓๔

๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๐๘
  รับขอบคุณ: ๘๙๖

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๗๘%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๑ มี.ค. ๕๒, ๒๒:๑๖:๔๐ »

วัดบางพระดีกว่าครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: 5 แถว, อชิตะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

Sak1459
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๕๔

๑๓ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๗๖
  รับขอบคุณ: ๗๕๓

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๑๐
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๒ มี.ค. ๕๒, ๐๘:๒๕:๓๑ »

วัดบางพระ หลวงพี่ติ่งเช่นกันครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

big tod
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๕๕

๑๗ วัน, ๑ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๔
  รับขอบคุณ: ๒๑๖๑

...เทพพฤหัส...

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๘๔%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๒ มี.ค. ๕๒, ๐๘:๕๑:๒๒ »

อาจารย์บุญมี พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์...สุดยอดทั้งนะหน้าทองและสาริกาลิ้นทอง..

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, gottkung, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

tum72
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๓๙

๒๙ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๒๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๑๘๙
  รับขอบคุณ: ๗๘๗๓

ณ ตลาดพลู

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๑.๔%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๒ มี.ค. ๕๒, ๐๙:๑๒:๔๑ »

วัดบางพระ หลวงพ่อสำอางค์
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ตามพรลิงค์, banmung

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา
5 แถว
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๑๗๘

๒๒ ชั่วโมง ๕๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๔
  รับขอบคุณ: ๓๑๐

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๙๑%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๒ มี.ค. ๕๒, ๑๑:๑๓:๑๒ »

วัดบางพระ หลวงพ่อสำอางค์
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, banmung

berth1999
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๒๓๓

๕๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๙ นาที

แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๕๐
  รับขอบคุณ: ๒๑๕๒

เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๕๕%
พลังชีวิต: ๓.๑%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๒ มี.ค. ๕๒, ๑๑:๕๘:๑๔ »

วัดบางพระ หลวงน้าติ่ง , หลวงน้าสำอางค์ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

เทียนขาว
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๓๓

๔ ชั่วโมง ๓๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๒

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๒ มี.ค. ๕๒, ๑๓:๐๑:๕๑ »

ใครเคยลงนะหน้าทอง กะลงสาลิกาลิ้นทองแล้วเห็นผลจริงมั่งอ่ะ
ช่วยเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างได้ไหมคะ อยากรู้อ่ะค่ะ......

gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๓

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๒ มี.ค. ๕๒, ๑๔:๐๔:๐๕ »

ถ้าวัดบางพระก็ต้องยกให้หลวงพี่ติ่ง ไม่ก็หลวงพ่อสำอางค์ท่านแหละครับ
แต่ว่าหลวงพี่ติ่งท่านจะมีเป็นชุด ใหญ่กับเล็ก
แตกต่างกันที่จำนวนแผ่นทองที่ลงครับ
ถ้าเป็นชุดใหญ่ลงเก้าแผ่น คือ หน้าผาก ลิ้น แก้ม ประมาณนี้แหละครับ
โดยส่วนตัวก็เห็นผลทางเมตตามหานิยม ผู้คนรักใคร่ดีครับผม
แต่ว่าต้องคิดดี พูดดี ทำดีด้วยนะครับ อิอิอิ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๐

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๐.๓%

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๒ มี.ค. ๕๒, ๑๔:๐๗:๕๑ »

หลวงพ่อสำอางค์  หรือไม่ก็ พระอาจารย์ติ่งครับ   ยืนยันของท่านแรงจริง ชาวต่างประเทศยังมาให้ลงประจำๆ

ใครเคยลงนะหน้าทอง กะลงสาลิกาลิ้นทองแล้วเห็นผลจริงมั่งอ่ะ
ช่วยเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างได้ไหมคะ อยากรู้อ่ะค่ะ......

เห็นผลแน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับตัวเรา และการงานด้วย 

หลักการซิมเปิ้ลมาก เรารักคนอื่น  หวังดีกับคนอื่น  ก็จะได้เจอกับคนแบบเดียวกัน   ถ้าไม่รักใคร รักแต่ตัวเอง เราก็จะเจอแต่คนรักตัวเองครับ

ถ้าไม่รักแล้วยัง แอบเผลอไปอิจฉาหรือไม่ชอบเขา ก็คงเจอแต่คนไม่ชอบครับ   หลักใจสำคัญทีเดียว

หลักทางกายภาพ ต้อง มีน้ำใจ พูดจาจริงใจ จะสุภาพหรือกันเองก็ตามกาละเทศะ  ช่วยเหลือส่วนรวมหรือสังคมที่เราอยู่  แล้วก็ถ่อมตนครับ

ัรับรองเสน่ห์ร้ายเหลือ   

ส่วนการงาน ถ้าใครลงนะหน้าทองหรือสาริกาแล้วทำงานที่ต้องเกี่ยวข้องกับคนมาก จะเห็นผลได้เร็วครับ ชัดๆเลยครับ   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, kaitip, เทียนขาว, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

wating4
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๙๓

๔ ชั่วโมง ๓๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๒๗%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๒, ๐๖:๐๕:๑๓ »

วัดบางพระหลวงพี่ติ่งคร่า 

aung praram 4
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๔๖๖

๓ ชั่วโมง ๘ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๓

ประสบการณ์: ๒๕%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๘ มี.ค. ๕๔, ๑๕:๕๗:๔๔ »

วันนี้ไปวัดบางพระมา เค้าให้ไปลงกะ เจ้าอาวาสที่กุฎิใหญ่ ค่ะ ไม่ทราบ แล้วเวลาลงเค้าไม่ต้องใช้เข็มสักลงเหรอค่ะ ใจอยากไปหาหลวงพ่อติ่ง แต่เจ้าหน้าที่บอกให้ไปลงกะ เจ้าอาวาสที่กุฏิใหญ่เลย ค่ะ น่าจะเป็นพิธีกรรมเดียวกันหรือป่าวค่ะ ใครทราบช่วยตอบด้วยค่ะ เพราะตั้งใจจะไปลงมากๆ ถ้าพิธีกรรมไม่เหมือนกัน วันหลังจะได้ไปใหม่ ค่ะ รบกวนกรูรู ผู้รู้ ชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๘ มี.ค. ๕๔, ๑๖:๑๐:๕๕ โดย aung praram 4 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~beauty~
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๔๐๕

๑ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๒
  รับขอบคุณ: ๕๒๗

หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๔%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๘ มี.ค. ๕๔, ๑๖:๑๙:๐๓ »

ตอบสั้นๆ นะครับ

ตำราเล่มเดียวกัน .... เพียงแต่พระอาจารย์ติ่งท่านเคยช่วยหลวงพ่อเปิ่นสักยันต์ด้วยในสมัยนั้น ทุกวันนี้เวลาลงทองท่านจึงใช้เข็มสักตัวอักขระลงไปเพิ่มแค่นั้นเองครับ

ขอขอบคุณ

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์