ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นรูบยันต์ พ่อ-แม่ ที่เป็นอักระครับ  (อ่าน 8604 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากเห็นรูปยันต์ พ่อ-แม่ ที่เป็นอักขระครับ
พอดีเห็นในกระทู้รวมสมาชิก (มิตรไมตรี) ว่าด้วยเรื่องยันต์ พ่อ-แม่
ที่สักตรงบริเวณหัวไหล่ด้านหน้า ซ้าย-ขวา เลยอยากจะเห็นรูปยันต์ครับ
เพราะอาทิตย์หน้าคิดว่าจะไปสักกับพระอาจารย์อยู่พอดี
ไม่ได้ไปนมัสการพระอาจารย์นานแล้วครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054: :054:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากเห็นรูปยันต์ พ่อ-แม่ ที่เป็นอักขระครับ
พอดีเห็นในกระทู้รวมสมาชิก (มิตรไมตรี) ว่าด้วยเรื่องยันต์ พ่อ-แม่
ที่สักตรงบริเวณหัวไหล่ด้านหน้า ซ้าย-ขวา เลยอยากจะเห็นรูปยันต์ครับ
เพราะอาทิตย์หน้าคิดว่าจะไปสักกับพระอาจารย์อยู่พอดี
ไม่ได้ไปนมัสการพระอาจารย์นานแล้วครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054: :054:

ที่ผมไม่มีเลยครับ อย่างไรก็ดี ลองกราบขออาจารย์ท่านดูครับ ...  :089:

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าเป็นหลวงพี่ญา วัดนางเหลียว จะมีสาริกา พ่อ-แม่ น่ะครับ

สักที่ตำแหน่งไหล่ขวา-ซ้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2552, 04:10:32 โดย เด็กลำปาง »
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พระอาจารย์ก็เคยบอกว่าจะให้เหมือนกันครับ
แต่ผมก็ยังไม่เคยเห็นลายสักเลยครับ

:002:  :002:  :002:  :002:  :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เคยเห็นแต่เป็นภาษาไทยเลยอ่ะนะ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ
เอารูปยันต์ พ่อ-แม่ มาให้ดูครับ ได้มาจากหลวงพี่หมีครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
^
^
^
ซ้าย พ่อ
ขวา แม่ หรือครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
^
^
^
ซ้าย พ่อ
ขวา แม่ หรือครับ

ขวาพ่อ ซ้ายแม่ครับ... 36;

...นิยมสักที่หัวไหล่ด้านหน้าครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เป็นบุญคับเพิ่งเคยเห็นขอบคุนคับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
โอว ช้ำเลยครับ

นี่แหละ เลือดเนื้อ ที่พ่อแม่ให้ครับ

ต้องไปขออาจารย์หนวดบ้างละ แต่ทุกวันนี้ก็อยู่ในใจครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ชอบจังครับ สักเป็นตัวขอมว่าพ่อ และแม่ แถมสักตัวเลข อันเป็นตัวย่อถึงคำว่าพ่อแม่อีก
แถมด้านล่างสักว่า พระอรหันต์ ทั้งคู่เลย
เป็นยันต์ที่บ่งบอกถึงความรักของพ่อและแม่ที่มีต่อลูกจริงๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลวงพี่ญาลำปางเป็นคนสักให้ไหว้ครูเมื่อปีที่แล้ว 

พ่อ

แม่

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พ่ออยู่หัวไหล่ด้านขวา ส่วนแม่อยู่หัวไหล่ด้านซ้าย