ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 4846 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
« เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 12:01:37 »
คือเมื่อวันเสาร์ ผมไปสักน้ำมันมา
อยากทราบว่า ยันต์พระเจ้าซ่อนหา   อะไรประมาณนี้น่ะครับ
เป็นยังไง แล้วมีพุทธคุณด้านไหนครับ  มีรูปไหมครับ ขอดูรูปชัดๆหน่อย

ปล. ชื่อยันต์ผมไม่ค่อยมั่นใจครับว่าชื่อนี้รึปล่าว แต่ชื่อประมาณนี้แหละครับ
ถ้าผมบอกผิดไป  พี่ๆ ช่วยชี้แนะผมด้วยนะครับ 
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 02:36:56 »
ไปสักที่ไหนมาครับ ชื่อยันต์นี้ยังไม่เคยได้ยินเลย ใครรู้ช่วยมาตอบหน่อยครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

i know

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 06:05:28 »
มีครับ คล้าย ๆ ยันต์น้ำเต้า หลวงพ่อใช้ลงตะกรุดสามห่วงมีประสลบการณ์มากมาย ภายหลังจึงนิยมเอามาสักกัน
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะจ๊ะ เดะ เดะ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 10:52:02 »
สักจากวัดบางพระครับ หลวงพี่ญา ท่านสักให้
ถามท่าน ท่านบอกว่ายันต์พระเจ้าซ่อนหา อะไรประมาณนี้แหละครับ ผมฟังไม่ถนัด
สักน้ำมันมาจึงเห็นรูปยันต์ไม่ชัด ถ้าใครมีรูปช่วยลงให้ผมดูหน่อยนะครับ
แล้วยันต์นี้มีพทธคุณด้านไหนเหรอครับ
จึงขอถามผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยครับ

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 01:30:03 »
ถ้าใครมีรูปก็ช่วย โพลมาให้ดูด้วยนะครับ  ไม่เคยเห็นและไม่เคยรู้ด้วยครับ 
จะเป็นบุญตาอย่างมากครับ

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 05:30:31 »
อาจจะเป็นชื่อโบราณมาตั้งแต่เก่าก่อนหรือเปล่าครับหรือว่าอาจจะมีหลายชื่อ เช่นยันต์แม่ทัพ แปลงตรงหัวยันต์ก็เป็น ยันต์ มหาทะมึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2549, 05:37:32 โดย ao »

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 09:17:43 »
อยากเห็นรูปจังครับใครมีช่วยโพสให้ดูทีครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 09:57:36 »
อยากเห็นรูปครับแล้วพุทธคุณไปทางด้านไหนหรอครับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ bpspeed

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ย. 2549, 10:20:07 »
 :[/img]เป็นของดีแน่ๆครับครูบาอาจารย์ท่านจึงสักให้  แต่อยากเห็นรูปจังคับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ย. 2549, 08:12:21 »
ใครมีรูปช่วยมาโพสให้ดูกันหน่อยครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.ย. 2549, 12:06:17 »
จากที่ถามมาคราบ...
ผมว่าน่าจะเป็น? ?ยันต์ตัวนี้มากกว่าคราบ.....
? ยันต์พุฒซ้อน หรือ ยันต์พระเจ้า ๕ พระองค์? ?
น่าจะใช้คราบ....เท่าที่คุณถามมา
...และ สามารถ ไปดูข้อมูลเพิ่มได้ที่นี้คราบ.....
http://www.bp-th.org/main/nanatong.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2549, 12:11:33 โดย เปียกปูน »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.ย. 2549, 12:46:24 »
อ่าว พูดกันถึงยันต์พระเจ้าซ่อนหา ไม่ใช่เหรอทำมัยกลายมาเป็น ยันต์ อื่นละ เง้อ ยันต์แรกยังไม่กระจ่างเพี้ยนมายันต์อื่น อีกละ เหนื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 10:15:40 »
เอ้แล้วยันต์ตัวนี้ที่ วัดบางพระ ของเรามีหรอคราบ ไม่ยักจะได้ยินเลย? ใครมีก็เอารูปเอาข้อมูล มาให้ดูบ้างน่ะคราบ? ทราบมาว่า สักยันต์ ตัวนี้ มาจาก ท่าน อาจารย์  ญา นิคราบถ้ามีพี่? AO ก็น่าจะรู้ซิ...  ผมว่าน่าจะชื่อ มาผิดมากกว่าคราบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2549, 10:22:21 โดย เปียกปูน »

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 12:10:17 »
มีครับ คล้าย ๆ ยันต์น้ำเต้า หลวงพ่อใช้ลงตะกรุดสามห่วงมีประสลบการณ์มากมาย ภายหลังจึงนิยมเอามาสักกัน
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะจ๊ะ เดะ เดะ

รูปยันต์คล้ายน้ำเต้า แบบที่คุณ i know บอกอ่ะครับ
คือผมสักน้ำมันมาเลยเห็นรูปยันต์ไม่ค่อยชัด
เลยอยากเห็นรูปยันต์ที่เป็นรูปเต็มๆอ่ะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 05:10:02 »

รูปยันต์คล้ายน้ำเต้า แบบที่คุณ i know บอกอ่ะครับ
คือผมสักน้ำมันมาเลยเห็นรูปยันต์ไม่ค่อยชัด
เลยอยากเห็นรูปยันต์ที่เป็นรูปเต็มๆอ่ะครับ

ตกลงแล้วมี ครับได้สอบถามข้อมูลมาจากพระอาจารย์ท่านแล้วซึ่งท่านก็ได้เคยเมตตาบอกเอาไว้แต่ผมกลับลืมไป ชื่อยันต์พระเจ้าซ่อนหาเป็นชื่อเดิมครับมีอีกหนึ่งชื่อแต่ผมจำไม่ได้เอง โดยในสมัยก่อนๆหลวงปู่ท่านได้ใช้ยันต์นี้ลงในตระกรุดโทนหรือตระกรุดสามห่วง ครับ ซึ่งรูปยันต์ก็คล้ายๆกับยันต์น้ำเต้าอย่าที่เพื่อนๆกล่าวไว้ครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 05:19:57 »
ส่วนรูปยันต์ผมไม่มีครับแต่เดี่ยวจะมีสมาชิกมาท่านอื่นโพสให้ชมครับ

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ก.ย. 2549, 10:23:57 »

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
someone like this..........

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 ก.ย. 2549, 03:19:44 »
แล้วยันต์นี้มีพุทธคุณทางด้านไหนเหรอครับคุณ ao

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ก.ย. 2549, 03:52:45 »
พุทธคุณโดยมากอาจารย์ท่านจะอธิฐานให้ครบแหละครับทั้งเมตตามหานิยมแคล้วคลาด แต่ก็ขึ้นอยู่กับยันต์นั้นๆด้วยว่าเด่นไปในทางใดครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ก.ย. 2549, 01:58:07 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับที่ช่วยตอบกระทู้

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 ก.ค. 2550, 08:20:44 »
ใช่อันนี้หรือเปล่าเอ๋ย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]