ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูพระบูชาหลวงพ่อนั่งเสือหน่อยครับ  (อ่าน 2607 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล

อยากทราบว่า องค์นี้ปลอมหรือปล่าวครับ
เพราะว่าเห็นพระบูชาหลวงพ่อส่วนมากใต้ฐานจะเป็นปูนขาวแล้วมีเหรียญหรือตะกรุดฝังไว้ด้วย
ส่วนองค์นี้เป็นดินเลยไม่มั่นใจว่าเเท้หรือปล่าว เพราะว่าเจ้าของเขาเปิดราคาถูกเหลือเกิน
ถ้าแท้นี้ออกปีไหนเหรอครับ

ขอบคุณมากครับ

credit รูปมาจาก http://www.XXXXXXX.com ของคุณ  ตี๋พระคเนศ ครับ

เวปลิงค์ดังกล่าวมีเนื้อหาเกี่ยวข้องกับการซื้อขายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2552, 04:21:32 โดย โองการยันนะรังสี »
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สงสัยต้องรอพี่หอมเชียงซะแล้วครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
แบบนี้ ไม่เคยเห็นครับ งานหยาบมากครับไม่น่าจะใช่ที่วัดทำครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
ไม่น่าใช่ของที่วัดบางพระสร้างนะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เอ้าๆ ไงก็หลวงปู่ กราบนมัสการครับหลวงปู่ ถ้าท่านจะปล่อยต่อก็ปล่อยได้ แต่ถ้าไม่คิดปล่อยต่อแต่เสียดายถ้าไม่แท้ให้อาราธนาไป ขอเมตตาหลวงพี่ที่กุฎ หลวงพี่ทุกองค์องค์ไหนท่านว่าง ขอท่านเบิกเนตรให้หน่อย ^^ ก็หลวงปู่อ่ะ ต่อให้เก๊ไงก็หลวงปู่เบิกเนตรก็ได้องค์ใหญ่สวยๆแล้ว หรือท่านจะแต่งให้สวยก่อนเบิกเนตรก็ตามอาธยาศัยขอรับ

รูปหลวงพ่อเปิ่น ดูเมตตาดีครับ
แต่วอร์ลัส หรือสิงโตทะเลด้านล่าง ไปแต่งนิดก็สวยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2552, 06:42:37 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ mangdos

• ตติยะ
ไม่แท้

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พอดีบูชาหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือแบบเดียวกัน จากกุฎิใหญ่
เมื่อวันไหว้ครู  เลยนำรูปมาให้พิจารณาครับกันครับ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับข้อมูล

พอดีองค์นี้ไม่ใช่ของผมครับ แต่ผมก็เคยเห็นแบบนี้แถวตลาดนัดพระที่เชียงใหม่ เลยลองสอบถามดู ครับ  :054: