๒๐ ต.ค. ๖๒, ๐๖:๔๔:๔๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ แจ้ง การขุด การ Spam กระทู้ (หรือปั๊มกระทู้) @@@  (อ่าน ๑๓๗๘๕ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๗

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๒๐ มี.ค. ๕๒, ๑๙:๓๖:๔๒ »

ช่วงระยะเวลาที่ผ่านมาที่ทีมงานผู้ดูแล ได้ปรับแต่งให้มีระดับต่างๆ ของกลุ่มสมาชิก

ปรากฎว่ามีสมาชิกเก่าและใหม่บางท่าน ทำการขุดกระทู้เก่าขึ้นมาตอบ ทำให้สมาชิกเกิดความสับสน

หรือมีการ Spam (หรือปั๊มกระทู้) เช่น ตอบกระทู้ในช่วงระยะเวลาที่ติดๆกัน คำตอบที่สั้นๆ ซ้ำๆ แต่ไม่มีสาระ ใช้แต่อีโมชั่น

หรือตามไปตอบขอบคุณในกระทู้ต่างๆ ซึ่งเราได้ทำระบบ ขอบคุณให้แล้ว เพื่อเป็นการลดภาระการทำงานของโฮส แต่ไม่ค่อยใช้กัน

พฤติกรรมเป็นที่น่ารังเกียจนี้เราถือว่าท่านมีพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสม ทำลายสังคมดีๆ ของเรา

ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการพัฒนาชุมชนของเราให้น่าอยู่ ท่านใดพบกระทู้ในลักษณะดังกล่าวขอท่านคลิก

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล มุมขวาล่างของแต่ละกระทู้ (สามารถคลิกแจ้งได้ทั้งสมาชิกและผู้เยี่ยมชม)

หรือท่านจะวางลิงค์ของกระทู้ที่เข้าข่ายมาในกระทู้นี้ เพื่อทำการตรวจสอบ หากเข้าข่ายลบทิ้งโดยทันที

๓๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, TTTUTTT, tum72, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), อชิตะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, prathomsak, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ][_kmitnb_][, chinjung, ๛][รัตu:][๛, เทพ3ตา@, ~<กัญชสโรชิน>~, ขุนส่อง, SIC, หนึ่ง, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, nok2009, Ronaldo 2007, tor.20, หนึ่งดาวคนอง, นอมอท้อผิด, ฉัพพัณรังษี, อุณาโลม, Pujchong, Toyy, umpawan, snowwhite, touch_navara, aaaaa, nongff, saken6009, คนรักษ์พระ, ฟองเบียร์, PeAwPeed, jidarsarika, commandov2, sorrawit

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๘ มี.ค. ๕๒, ๐๑:๐๘:๑๔ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๐ มี.ค. ๕๒, ๑๙:๕๒:๒๘ »

รับทราบครับ ยินดีให้ความร่วมมือครับ..  36;
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: TTTUTTT, อุณาโลม, Toyy, umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, snowwhite, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
TTTUTTT
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๗

๑๐ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๙๐๕
  รับขอบคุณ: ๒๕๔๔

สร้างสรรค์แต่สิ่งดี

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๔๕%
พลังชีวิต: ๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๐ มี.ค. ๕๒, ๒๐:๒๗:๐๒ »

ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ...
ใช้กดขอบคุณแทนการตอบกระทู้ก็สามารถทำได้ครับ...
เป็นมารยาทที่ดีเช่นกันครับ...{^_^}...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, อุณาโลม, umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๔ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๕๙ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๙๖๘
  รับขอบคุณ: ๒๑๗๐๒

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๕
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๑%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๐ มี.ค. ๕๒, ๒๐:๔๙:๓๓ »

รับทราบครับผม ร่วมมืออย่างเต็มที่นะครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, Toyy, umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๙ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๔๒
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๗

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๗%

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๐ มี.ค. ๕๒, ๒๐:๕๗:๔๐ »

พร้อมปฎิบัติครับผม

พบเห็นกันได้ทั่วไปในสังคมเวปบอร์ด สำหรับสมาชิกใหม่ที่กำลังตื่นตาตื่นใจกับโลกใบใหม่ที่เพิ่งค้นพบ

อ่านแล้วจะไม่ขอบคุณก็ดูไร้น้ำใจ  ถ้าขอบคุณกันแบบนั้นทุกท่านกระทู้ก็ปั่นป่วน ใหม่ตกไปหน้าหลัง เก่าดันขึ้นมาหน้า

ทางออกคือ ระบบขอบคุณ แค่คลิ๊กก็ไม่ต้องพิมพ์แล้วละครับ  ใช้ในกรณีกระทู้เก่าเก็บแต่ยังคงความเก๋าอยู่

ส่วนกระทู้ใหม่ๆ  คอมเม้นท์กันตามอัธยาศัย    เข้าใจว่า เป็นเซียน hi5 กันหลายท่านอยู่นะครับ

๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), TTTUTTT, EMO, Ronaldo 2007, อุณาโลม, Toyy, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

เอก นนทบุรี
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๔๗

๘ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๘
  รับขอบคุณ: ๑๐๘๐

LONG LIVE THE KING

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๑๕%

aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๐ มี.ค. ๕๒, ๒๑:๑๙:๐๙ »

ยินดีให้ความร่วมมือครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, Toyy, snowwhite, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้
tum72
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๓๙

๒๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๓๕๑
  รับขอบคุณ: ๗๘๘๖

ณ ตลาดพลู

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๕๗%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๐ มี.ค. ๕๒, ๒๑:๒๐:๑๒ »

ผมก็เป็นคนหนึ่งนะครับ ที่เพิ่งศึกษาด้านนี้ บางกระทู้ผมไม่เคยพบไม่เคยเห็นไม่มีประสบการณ์ ได้ความรู้มากมายจากพี่ๆที่นำข้อมูลมาให้ชมให้ดูให้อ่านกัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, Toyy, snowwhite, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๐ มี.ค. ๕๒, ๒๒:๓๓:๐๔ »

รับทราบ ขอบคุณครับ 

prathomsak
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๙

๖ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๑๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๙๘
  รับขอบคุณ: ๑๙๑๔

โอม หนุมานะ

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

prathomsak-pong@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๑ มี.ค. ๕๒, ๐๐:๑๖:๐๒ »

ครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, Toyy, snowwhite, saken6009, PeAwPeed

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๘

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๑ มี.ค. ๕๒, ๐๗:๕๗:๑๖ »

รับทราบครับพี่โองการฯ ถ้าพบเจอก็จะช่วยกันทำงานครับ สาธุ ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, Toyy, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, saken6009, PeAwPeed

~เสน่ห์กวาง~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๗๘

๒๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๑๕๗
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๓

เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๔๖%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๑ มี.ค. ๕๒, ๐๘:๑๑:๕๑ »

รับทราบค่ะ!!!

ฮิฮิ

เจอมาบ่อย โดนแน่ๆทีนี้
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, Toyy, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, saken6009, PeAwPeed

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..
chinjung
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๓๔

๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๐๘
  รับขอบคุณ: ๘๙๖

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๑ มี.ค. ๕๒, ๑๑:๓๑:๐๒ »

รับทราบครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, Toyy, snowwhite, saken6009, PeAwPeed

seaghost
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๖

๑๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๓
  รับขอบคุณ: ๓๑๙๘

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๓%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๒ มี.ค. ๕๒, ๒๓:๐๗:๐๑ »

รับทราบ ครับ

Seaghost
๛][รัตu:][๛
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๒

๑๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๓๖
  รับขอบคุณ: ๓๖๘๕

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๗๕%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๒๓ มี.ค. ๕๒, ๐๐:๑๖:๔๓ »

รับทราบครับ ผมจะนำไปปฏิบัติครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Toyy, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, saken6009, PeAwPeed

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน
Hanu-Marn_Neverdie
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๙๖

๗ วัน, ๔ ชั่วโมง ๕๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๓๑
  รับขอบคุณ: ๑๗๓๗

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๗๙%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๒๓ มี.ค. ๕๒, ๑๐:๒๕:๐๒ »

รับทราบครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Toyy, saken6009, PeAwPeed

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้   แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น
[= Jo_o* =]
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๙

๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๖๘
  รับขอบคุณ: ๔๐๘๒

=ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๘๓%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๒, ๐๘:๒๕:๓๓ »

ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Toyy, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, saken6009, PeAwPeed

หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน
ขุนส่อง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๖๘๔

๓ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๔ นาที

คนเหนือ เหนือคน

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๖
  รับขอบคุณ: ๕๑๓

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๒, ๒๐:๓๗:๐๒ »

รับทราบและน้อมรับปฏิบัติครับ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ผมว่าเรื่องระดับสมาชิกไม่สำคัญเท่ากับการตอบกระทู้แบบมีสาระหรอกครับ
บางครั้งผมยังไม่อ่านด้วยซ้ำแต่ผมจะอ่านเฉพาะสมาชิกที่ตอบกระทู้ดีๆได้ความรู้เยอะๆ ก็มีหลายท่านครับ
ที่ผมติดตามอ่านตลอด ได้ทั้งความรู้และชั้นเชิงการใช้คำพูด คารม คมคาย อื่นๆอีกมากมายครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: หนึ่ง, Toyy, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๗
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๙

ประสบการณ์: ๙๕%

diasberm@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๒, ๒๓:๒๘:๑๓ »

รับทราบครับผม 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: snowwhite, PeAwPeed, jidarsarika

ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๒๐ เม.ย. ๕๒, ๑๗:๔๐:๑๘ »

ยินดีให้ความร่วมมือคับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: snowwhite, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

jib
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๒๐

๑ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๑๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔๑
  รับขอบคุณ: ๕๑๑

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๘๑%

« ตอบ #19 เมื่อ: ๐๗ พ.ค. ๕๒, ๑๗:๒๕:๑๖ »

รับทราบค่ะ 

เป็นคนพูดไม่ค่อยเก่งค่ะ เลยไม่ค่อยตอบใคร
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, saken6009, PeAwPeed

ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'
uา€IIa’uดี ~'๑'~
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๘๓๔

๑ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๘๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๐

จังหวัด: ระยอง

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๕๐%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๒๑ มิ.ย. ๕๒, ๐๒:๑๑:๐๖ »

กลับมาแล้วพี่น้อง

เอาเป็นว่ารับทราบแล้วกัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: snowwhite, saken6009, PeAwPeed

toa
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๘๗๘

๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๓๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๑๕
  รับขอบคุณ: ๒๓๘

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๑๐%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๒๑ มิ.ย. ๕๒, ๐๗:๐๘:๔๓ »

เพิ่งศึกษา ครับ จะทำตามกฎกติกาเพื่อสังคมที่ดีของเวปนี้ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: snowwhite, saken6009, PeAwPeed

nok2009
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๐

๓๑ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๕๗ นาที

-

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๗๗
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๒๘

แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #22 เมื่อ: ๒๑ มิ.ย. ๕๒, ๑๔:๒๐:๐๒ »

รับทราบครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๕

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๒๑ มิ.ย. ๕๒, ๑๖:๔๒:๓๓ »

รับทราบครับ...  :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, saken6009, PeAwPeed

ฉัพพัณรังษี
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๒๒

๑๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๓๑ นาที

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๗๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๕๙

ผมแบ่งใจ ผมแบ่งความรู้สึก ให้กับสาวหนึ่งก็พอแล้ว

จังหวัด: เชียงราย

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๔๗%

killertump@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: ๐๒ ส.ค. ๕๒, ๑๓:๐๗:๐๘ »

รับทราบครับผม  02;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, PeAwPeed

ชีวิตคนเราก็อย่างนี้เละ มีขึ้น ก็มีลง มีเกิด ก็มีดับ
<<<คำอาราธนาพระสีวะสี>>>
สีวะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยา ทิมหิ
สีวะลี จะ มหาเถโร ยักขา เทวาภิปูชิโต โสระโ
sitth
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๕๘๔๐

๔ ชั่วโมง ๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๒

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๓๖%

« ตอบ #25 เมื่อ: ๐๙ ก.ย. ๕๒, ๑๖:๑๔:๔๘ »

สมาชิกใหม่น้อมรับด้วยความยินดีครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, PeAwPeed

นันท์นภัส
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๕๓

๔ วัน, ๓๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๗๘
  รับขอบคุณ: ๑๓๔๑

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๑๕%

« ตอบ #26 เมื่อ: ๐๑ ธ.ค. ๕๒, ๒๓:๔๖:๓๕ »

ok ถึงนานๆจะมาอ่านทีค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, saken6009, PeAwPeed, jidarsarika

ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา
คนรักษ์พระ
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๑๘๑๗

๓๐ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๘๒๕
  รับขอบคุณ: ๑๕๘๖๖

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๐%

« ตอบ #27 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๔, ๒๒:๐๒:๒๐ »

อยากให้อ่านและทำความเข้าใจกันครับ

ผมขออนุญาติผู้ดูแลระบบเว๊บวัดด้วยนะครับ ที่ต้องขุดเอ้ากระทู้ของท่านโองการยันนะรังสีมาให้พี่ๆน้องๆสมาชิกได้อ่านกันและกราบขออนุญาติหลวงพี่เว๊บด้วยครับที่ต้องเอาลิงค์ของหลวงพี่เว๊บมาให้พี่ๆน้องสมาชิกได้อ่านกันครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=5716.msg44821#msg44821

ขอบคุณครับ

ปล.ผมไม่ได้มีเจตนาอันใดเพียงแต่อยากให้ทำความเข้าใจกันครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), PeAwPeed, jidarsarika, Nagasia

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๕

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #28 เมื่อ: ๑๗ มิ.ย. ๕๔, ๒๒:๒๘:๕๕ »

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา ๑๔:๐๕:๓๔  ข้อความโดย: kattaleeya  

ไปสักมาเรียบร้อยแล้วครับ

ช่วงเช้ายันต์แรกกับหลวงพ่อต้อย วัดบางพระ เนื่องจากหลวงพ่อเมตตาลูกศิษย์เลยสักให้เบามือครับ เลยไม่สามารถถ่ายรูปมาให้ดูได้ครับ รู้สึกว่าจะเป็นยันต์บัวแก้วหรือบัวทองนี่ละครับ แต่เป็นดอกเดียวกลางหลัง

ช่วงสายยันต์ที่สองกับอาจารย์อั้น แห่งวัดท้องไทรครับ หลวงปู่อั๊บเป่าให้ครับ เป็นยันต์นารีสวน

ช่วงเที่ยงยันต์ที่สามกับหลวงพี่ปราโมช ที่กุฏิหลวงพ่อต้อยวัดบางพระ เป็นยันต์เฑาะว์

ช่วงบ่ายยันต์ที่สี่กับหลวงพี่แป๊ว วัดบางพระ เป็นยันต์เจ็ดยอด

จากนั้นก็ไปกวาดลานวัด แล้วก็ไปลงทองกับหลวงพ่อสำอางค์ แล้วก็เดินทางกลับปทุมธานีครับ เป็นอันจบ 1 ทริป  

สุดยอดเลยค่ะ แต่ไม่สักหมึกไปเลยล่ะค่ะ

ข้อความเมื่อ: วันที่17 มิถุนายน 2554 เวลา ๑๔:๐๕:๓๔  ข้อความโดย: kattaleeya  

กรุณาอย่าขุดกระทู้ ที่เกิน กว่า 120 วัน

ฝากให้สมาชิกอ่านและทำความเข้าใจอีกครั้ง  ขอบคุณคะ

อ้างอิงจาก http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=9225
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, jidarsarika, Nagasia

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๗ มิ.ย. ๕๔, ๒๓:๐๕:๔๔ โดย PeAwPeed » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
เจดต์
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๗๐๖

๑๖ วัน, ๕ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๘๔๐๗
  รับขอบคุณ: ๕๖๐๑

ประสบการณ์: ๗๓%

chet.chopper
« ตอบ #29 เมื่อ: ๑๗ มิ.ย. ๕๔, ๒๒:๔๑:๐๙ »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ.ยินดีให้ความร่วมมือครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, PeAwPeed, jidarsarika, Nagasia

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ
jidarsarika
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๕๒๐

๒ วัน, ๕ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๕๕๗
  รับขอบคุณ: ๕๓๐

อาจาริโย วันทามิ

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #30 เมื่อ: ๑๗ มิ.ย. ๕๔, ๒๓:๕๑:๒๖ »

รับทราบและยินดีปฏิบัติ
ขอมีส่วนร่วมในการสร้างสรรค์สังคมดีๆกับพี่น้องชาววัดบางพระค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Nagasia, saken6009, PeAwPeed, ทรงกลด

พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์