ผู้เขียน หัวข้อ: กุติหลวงพี่ต้อย อยุ่ตรงไหน  (อ่าน 4589 ครั้ง)

ออฟไลน์ luangcha

• ทุติยะ
  • **
กุติหลวงพี่ต้อย อยุ่ตรงไหน
« เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 09:42:21 »
วันเสาร์ ผมจะสักกับหลวงพี่ต้อย   แต่ไม่รุ้ว่ากุติท่านอยุ่ตรงไหน ช่วยรบกวนบอกให้หน่อยครับ  ขอบคุณคร้าบๆๆๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: กุติหลวงพี่ต้อย อยุ่ตรงไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 11:55:34 »
วันเสาร์ ผมจะสักกับหลวงพี่ต้อย   แต่ไม่รุ้ว่ากุติท่านอยุ่ตรงไหน ช่วยรบกวนบอกให้หน่อยครับ  ขอบคุณคร้าบๆๆๆ

เอ  จะบอกทาง ยังงัยดีละ 

เอางี้  เดินผ่าน องค์หลวงพ่อเปิ่น  ที่ตั้งอยู่ตรงลานกว้างหน้าวัด  ตรงเข้าไป  เดินไปเกือบสุด  จะมีห้องน้ำ  เลี้ยวขวา เดินไปสุด กุฏิอยู่ซ้ายมือ นั่นละครับ

แต่ผมว่า  เข้าไปถึงนั่นแล้ว  ถามใครในวัดก็ใด้ครับว่า

กุฏิหลวงพี่ต้อย  อยู่ กุฏิไหนครับ   ง่ายกว่าเยอะเลยครับ

ขอให้โชคดี  กับการไปหาท่านน๊ะครับ
 :050:

ผมกะว่าจะลงไปหา หลวงพี่ ช่วงไม่สิ้นเดือน ก็ต้นเดือนนี่แหละ   น้องๆ สาวๆ  รบเล้ารึเกิน  ป๋า  เมื่อไรจะไปวัดอีกเนี่ย :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: กุติหลวงพี่ต้อย อยุ่ตรงไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 01:56:09 »
ทางอยู่ที่ปากเราครับ อิอิ

ไปไม่ถูก ก็ถามคนแถวนั้นดูครับ แต่อย่าเผลอไปถามหลวงพี่ต้อย นะว่ากุฏิท่านอยู่ตรงไหนครับ  อิอิ

เอาบุญมาฝากด้วยเน้ออออ.........

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 02:27:52 »
พอดี มีแผนที่ ของวัดอยู่บ้างครับ 

แต่ไม่ได้ระบุกุฏิของ พระอาจารย์ต้อย อะครับ

รบกวนท่านสมาชิกท่านอื่น แนะนำเพิ่ม จากแผนที่นี้ อีก ที่ ครับ

น่าจะพอคลำๆ  ต่อได้บ้าง นะครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 04:52:22 »
ง่ายๆครับ ถามคนแถวนั้นแหละครับ ชัวว์เลยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 06:51:30 »
ขอแก้ไขรูป ของสมาชิกนิดหน่อยนะครับ
จุดที่ผมทำเครื่องหมายไว้ คือ กุติหลวงพี่ต้อย
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 06:54:55 »
สุดยอดเลยครับแผนที่ :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 08:29:38 »
สุดยอดเลยมีแผนที่ ด้วย

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 08:37:05 »
ไปเอาแผนที่ตรงไหนกัน
 :075: :075: :075: :075:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 08:55:16 »
เล่นGoogle earth มาบอกทางกันเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 11:57:40 »
สุดยอดเลยพี่
เทคโนโลยีเดี๋ยวนี้มีประโยชน์มากๆ เลย

ออฟไลน์ MM

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มี.ค. 2552, 09:34:39 »
รบกวนถามนิดนึงครับ ...หลวงพี่ต้อยกับพระมหาสมชายนี่คือรูปเดียวกันหรือเปล่าครับ?  :067:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 12:47:33 »
รบกวนถามนิดนึงครับ ...หลวงพี่ต้อยกับพระมหาสมชายนี่คือรูปเดียวกันหรือเปล่าครับ?  :067:
คนละรูปครับ...กุฏิจะอยู่ใกล้กันแต่ก้มีป้ายเขียนไว้ครับ ถ้าไม่แน่ใจแนะนำให้ถามคนขายครับ
กุฏิมหาสมชายเนี่ย คิดค่าสักตามรูปครับ ซึ่งจะว่าแพงก็ไม่แพงเมื่อเทียบกับฝั่ง ปทุมธานี
กุฏิหลวงพี่ต้อย ปกติครับ only25 หรือมากกว่าแล้วแต่ศรัทธา

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 11:48:55 »
ขอแก้ไขรูปของสมาชิกอีกครั้ง

จุดที่ผมทำเครื่องหมายไว้(สีแดง) คือ กุฏิหลวงพี่ต้อย
จุดที่ผมทำเครื่องหมายไว้(สีนำ้เงิน) คือ กุฏิพระมหาสมชาย

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 11:02:04 »
แผนที่เทพมากๆครับ  :053:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 12:44:31 »
ค่าครูวัดบางพระ 25 บาทดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่หนึ่งซองครับ
    พระอาจารย์ต้อย
ไปกราบท่านเถิดครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 04:06:53 »
อ่าครับผม ละเอียดเลยครับ ๆ

เหะ ๆ

เด๊วพรุ่งนี้ไปดูดีกว่า

ไปกราบหลวงพ่อเปิ่นด้วย

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 08:18:54 »
พรู่งนี้ไปจัดหมึกหลวงพี่ต้อยดีกว่าคับ :004:....
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 07:13:08 »
วันเสาร์ผมจะไปเหมือนกันครับเป็นวันดีครับ วันเสาร์ 5 ตรงกับวันพ่อพอดีครับไว้เจอกันครับ  :002:
รักและศรัทธา