ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครเป็นศิษย์ วัดบางพระ อยากเริ่มสักครับ  (อ่าน 3343 ครั้ง)

ออฟไลน์ sira

• ตติยะ
    • อีเมล
จะเริ่มสัก ต้องสักยันต์ เก้ายอดใช่มั้ยครับ
เริ่มสักที่หัวไหล่ ได้มั้ยครับ
ต้องไปสักกันหลวงพ่ออะไรครับ ติดต่อที่ไหนครับ
มีข้อปฎิบัติ อย่างไรบ้างครับ
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ เอาตามที่หลวงปู่เคยสอนไว้ก็ต้องสักยันต์ครู ก่อนครับ มี เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อยครับ จะสักไว้ที่บริเวณหลังครับไม่สักที่หัวไหล่คับ สักได้ที่วัดบางพระครับ? มีอาจารย์หลายท่านครับ นำดอกไม้ ธูปเทียน หมากพลู บุหรี่ ค่าครูไม่ต่ำกว่า 25 บาท แต่สามารถเกินได้ถือว่าช่วนค่าน้ำค่าไฟครับแนะนำให้ไปวันธรรมดาครับวันหยุดจะคนเยอะ? ข้อปฏิบัติก็ให้เป็นคนดีอยู่ในศีลในธรรม? ถือศีล5ได้ยิ่งดีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2548, 01:52:35 โดย ao »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ได้ทุกกุฏิ  ในวัดคับผม

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต