๒๓ ต.ค. ๕๗, ๐๖:๕๓:๑๖ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขากระจง  (อ่าน ๕๐๖๑ ครั้ง)
punpon
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๐๒๕

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๖ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๕๓

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๒๗%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๐๒ เม.ย. ๕๒, ๐๙:๔๔:๐๗ »

๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, แหวกบาดาล, kaitip, #DeKdOy#, leo, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nutagul, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ชลาพุชะ, cinderralla man, tum72, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chatsmm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๙๓

๒๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๙
  รับขอบคุณ: ๓๑๕๖

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๒ เม.ย. ๕๒, ๑๒:๐๑:๑๔ »

เด่นในด้านไหนครับ.......
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน
แหวกบาดาล
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๓๕

๑๑ วัน, ๔ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๐
  รับขอบคุณ: ๑๓๓๔

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๕๗%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๒ เม.ย. ๕๒, ๑๒:๒๒:๕๓ »

สีสวยดีจังครับ ว่าแต่พุทธคุณทางด้านไหนหรอครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+
#DeKdOy#
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๑๘

๑๘ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๙๓
  รับขอบคุณ: ๒๕๕๐

จังหวัด: พะเยา
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๙%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๒ เม.ย. ๕๒, ๑๒:๓๕:๔๐ »

ในบรรดาของธาตุกายสิทธิ์ที่เกิดมีขึ้นในเมืองมนุษย์เรา ที่โบราณท่านกล่าวไว้เป็น

ปริศนาว่าหาได้ยากยิ่งมีอยู่ สองอย่างก็คือ หนวดเต่ากับเขากระต่าย หนวดเต่านั้นผู้เขียน

เองก็ยังไม่แน่ใจว่าคืออะไรกันแน่ ส่วนเขากระต่ายนั้นผู้เรืองวิชาทั้งหลายได้กล่าวว่าคือ

เขากระจงเพราะเนื่องจากกระจงเป็นสัตว์ที่มีรูปร่างคล้ายกับกระต่าย แต่เนื่องจากกระจง

โดยธรรมดาแล้วจะไม่มีเขากระจงตัวใดก็ตามที่เกิดมีเขาขึ้นมาท่านถือว่าเป็นสุดยอดของ

อาถรรพ์ที่หลายร้อยปีทีเดียวที่จะมาเกิดให้พบเห็นกัน โบราณเชื่อกันว่าเป็นพระโพธิสัตว์

ลงมาบำเพ็ญตบะบารมี ผู้รู้ท่านกล่าวกันว่าเขากระจงนั้นจะมีรัศมีสีรุ้งพวยพุ่ง

ออกมาอยู่รอบตัวของกระจงตลอดเวลาอนุภาพของรัศมีดังกล่าวจะปกป้องคุ้มครอง

กระจงให้รอดพ้นจากอันตรายจนกว่าจะหมดอายุขัย

อนุภาพของเขากระจงนั้นเป็นของกายสิทธิ์ชั้นสูงที่มีเทพรักษาดูแลอยู่ผู้ใดก็ตามที่มี

วาสนาได้ครอบครองจะพบพานแต่ความสุขความเจริญ  เมตตามหานิยมชั้นสูงแคล้วคลาดจากภัยทั้งปวง   มหาอุดกันปืนกันอาวุธ..............

ขอบคุณที่มาhttp://pipatkayasith.igetweb.com
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, joe4299, nutagul, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), tum72, saken6009

levis
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๑

๑๙ วัน, ๕๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๙๑๒

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน

ระดับความสามารถ: ๒๖
ประสบการณ์: ๘๐%
พลังชีวิต: ๑๙.๔%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๒ เม.ย. ๕๒, ๑๔:๕๙:๑๓ »

แดงดีครับ

ตามฝันกันต่อไป
nutagul
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๕

๑๕ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๕๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๓
  รับขอบคุณ: ๑๕๐๒

จังหวัด: พะเยา

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๑%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๒ เม.ย. ๕๒, ๑๘:๒๖:๓๗ »

พึ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ

อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม
ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๑ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๓ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖๗๖
  รับขอบคุณ: ๒๐๑๒๗

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๓๘%
พลังชีวิต: ๑๑.๒%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๒ เม.ย. ๕๒, ๑๙:๓๘:๑๗ »

สุดยอดเลยครับผม ท่าทางหายากน่าดูนะครับ โชคดีจังครับ 

ชลาพุชะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๑๘๔

๒๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๓ นาที

เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๘๗
  รับขอบคุณ: ๕๘๒๕

ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

จังหวัด: แพร่

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๒ เม.ย. ๕๒, ๒๒:๒๓:๑๕ »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน
tum72
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๓๙

๒๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๒๓๖
  รับขอบคุณ: ๗๘๗๖

ณ ตลาดพลู

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๒.๕%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๕ เม.ย. ๕๒, ๐๙:๐๕:๕๓ »

เพิ่งเคยเห็น มันเป็นอย่างนี้นี่เองครับ ขอบคุณที่นำมาแบงกันชมครับ

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา
peachsama
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๙๕

๘ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๓ นาที

คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๒๖
  รับขอบคุณ: ๒๖๐๓

อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๕๑%
พลังชีวิต: ๐.๒%

peachsama@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๕ เม.ย. ๕๒, ๑๑:๐๖:๕๒ »

เป็นบุญตาครับ แต่ชิ้นใหญ่นะท่าน 

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์