หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

ทหารผี

<< < (4/5) > >>

TUM:
คนไทยเนี่ยสุดยอดจริง ๆๆ :016: :015:

แบงค์ตลาดพลู:
สุดยอดครับ

อยากเห็นผ้าประเจียดแล้วสิ

tum72:
สุดยอดเกจิ ของเมืองไทยทั้งนั้นเลยครับ หลวงพ่อวัดปากน้ำท่านเมตตาจริงๆครับ

อชิตะ:
เคยได้ิยินคนเก่าๆ เล่าให้ฟังว่า ยุคสงครามอินโดนจีน ทหารไทย ขึ้นวัดไหน

หลวงพ่อ หลวงปู่จะยินดีให้ของดีไปคุ้มตัวและปลุกเสกอย่างเต็มที่ แบบหมุดใส้หมดพุงกันเลย

กระทั่งในช่วงสงครามเวียดนามก็เช่นกัน

เป็นที่สังเกตกันโดยทั่วไปว่า ในยุคที่เกิดภาวะศึกสงคราม คณาจารย์ทั่วประเทศจะมีเหรียญหรือของดีให้เหล่าทหารหาญมีไว้คุ้มตัว

แล้วเป็นกำลังใจในราชการสนาม

คนไทยรักกันเสมอในยามมีภัย แม้พระสงฆ์ก็ยังเปี่ยมล้นด้วยเมตตาธรรม ครับ

boy12:
น่าจะมีรูปเหรียญหรือพระในยุคนั้นให้ดูนะ :049: :049:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version