ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงที่เกิดขึ้นเมื่อวาน...ของพี่สาวผมเอง  (อ่าน 2528 ครั้ง)

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ขอเกริ่นเลยนะครับว่า.....เรื่องที่จะโพสนี้ไม่ได้เป็นการโพสขึ้นเพื่อสร้างกระแสใดๆ เพื่อใคร หรือโปรโมทใดๆ ทั้งสิ้น   เป็นเรื่องจริงที่เพิ่งเกิดกับพี่สาวผมเอง..แล้วจะมาเล่าให้สู่กันฟังกับเพื่อนสมาชิก ถึงประสบการณ์ ความศักดิ์สิทธิ์ ที่เกิดขึ้น..ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อ..โปรดใช้วิจารณญาณ ของแต่ละคนครับ.... ผมกับพี่สาวของผมเพิ่งปายสักยันต์ที่วัดบางพระมาครับ....พี่สาวผมสักน้ำมันน่าจะเป็นยังกระทู้ครับ  ผมลงหมึกครับ..  พี่สาวผมเปิดติวกวดวิชาเข้าเตรียมทหารครับ ตอนเย็นหลังจากพอเด็กปายสอบเสร็จแล้ว..ก้อพาเด็กกลับมาที่พักซึ่งเช่าอยู่ที่กรุงเทพ พอเด็กลงรถกันหมดทุกคน..ยางรถบัส.ที่รับ ส่งเด็ก เกิดระเบิดขึ้นมาครับ..กระจกแถบนั้นทั้งแถบ..แตกกระจายอยู่ที่พื้นเต็มเลยครับ..แต่โชคดีที่ไม่มีใครเป็นไร..นี่เป็นเหตุการณ์แรก.......พี่สาวผมก้อใจไม่ดีและ....หลังจากนั้น..ตอนค่ำๆ พี่สาว ผมก้อเดินทางกลับจังหวัดลพบุรีกับหลาน ..ครับ  ขับรถเก๋งกลับ....ถนนเป็น 4 เลน ครับ พี่สาวคงเหน็ดเหนือจากการเดินทางไปกลับ..บวกกับต้องดูแลเด็กอีก เห็นว่าใกล้จะถึงลพบุรี..แล้ว ก้อแข็งใจขับ..ปรากฎว่า....หลับในครับ..กว่าจะรู้ตัวอีกที..ก้อเห็นรถกำลังลอยข้าม  เกาะกลางถนน.ซึ่งมีต้นเฟื่องฟ้าสูงประมาณเอว..กับมี เสาหลักกิโล..ขวางอยู่..พอแกอย่างนั้น..พี่สาวผมบอกว่า...แว๊ปแรกที่นึกเห็นปรากฎเข้ามาในจิตใต้สำนึก......ช่วงเสี้ยววินาทีนั้น..คือ.เห็น หลวงพี่นันครับ..กับรอยสักที่..ที่หลวงพี่สักให้..    แล้วพี่ผมก้อร้อง กรี๊ส...ตกใจอ่ะครับ...แต่...รถ..มันลอยข้ามต้นเฟื่องฟ้าตรงนั้นมาได้ไง   พี่ผมก้อบอกว่าไม่รู้....โชคดีที่..รถมันลอยข้ามมาอีกเลน แต่ตอนนั้น.ไม่มีรถขับสวนมา..ถ้าตอนนั้นมีรถขับสวนมา..คงจะประสานงา..คงจะไม่ได้เจอหน้ากันอีก...พอรถ..มันข้ามมาอีกฝั่ง...และจอดอยู่กับที่..แก ก้อยัง งงๆ  อยู่..พอดีช่วงนั้น เพิ่งมีรถขับสวนมา...3  คัน 4  คัน  พี่ผมก้อเปิดไฟขอทาง..รถที่ขับมาก้อคงจะ งง อ่ะครับ..มาได้ไง.....หลังจากนั้น..พี่สาวผมยังพยายาม ตั้งสติ..ขับเพื่อที่จะกลับบ้านให้ได้..ส่วนหลานยังคงหลับเหมือนเดิม....พอตอนเช้า..แฟนของพี่สาวเห็นสภาพรถ...แกก้อคงตกใจ..ว่าเกิดไรขึ้นเพราะไม่ได้โทรบอก.....พีสาวผมก้อเล่าให้ฟัง ( เหตุการณ์ เกิดขึ้นเมื่อวาน วันที่ 2 เม.ย.52 ครับ ช่วงเวลาไม่แน่ใจครับแต่ดึกๆ )   ถ้าได้รูปจะเอามาโพสให้เพื่อนสมาชิกได้ดูกานครับ.......พี่สาวผมบอกว่า....คงเป็นเพราะมีของดีติดตัว...ที่ไปสักยันต์ ที่วัดบางพระมา..ที่สักกับหลวงพี่นันอ่ะครับ เลยแคล้วคลาดมาได้ วันจันทร์นี้.ว่าจะไป  ไหว้หลวงพี่ที่วัดอ่ะครับ   นี่ก้อเป็นเหตุการณ์ที่ สอง ทีเกิดขึ้นในวันเดวกันครับ.....อะไรมานจะเกิดขึ้นแรงๆขนาดนี้... ก้อเลยมาเล่าสู่กันฟังและเตือนสติ สำหรับคนที่ต้องเดินทางไกลๆ..ว่า ง่วง อย่าขับ...เพราะอาจจะไม่มีโอกาสมาเล่าเหมือนพี่สาวผมก้อได้ครับ......ขอบคุณครับ......

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็เคยขี่มอไซชนคน(คาดว่าจะเมากาว)
แขนข้างซ้ายที่สักรูปเศียรฤษษีกับหลวงพี่นันไถลไปกับพื้นเสื้อเปื้อนหมดไม่เป็นไรเลย
ไม่มีแม้แต่รอยแต่ขาใส่กางเกงขายาวแต่เลือดซิบๆและอีกหลายๆครั้งครับกับ
พุทธานุภาพธรรมมานุภาพสังฆานุภาพที่ช่วยคุ้มครอง
ผมคนนึงแหล่ะที่เชื่อหมดหัวจิตหัวใจ...
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ .บารมีหลวงปู่  และของดีที่หลวงพี่นันให้ไว้ คุ้มครองครับ  ใครไ่ม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ  แต่ผมเชื่อในบารมีครูบาอาจารย์ครับ

อย่าลืิมไหว้พระระลึกถึงครูบาอาจารย์ ทำบุญด้วยนะครับ  เคราะห์ดีจริงๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
บารมีพระรัตนตรัยคุ้มครองครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ใช่ พี่ ที่ ไป สักกับหลวงแป๋ว แน่ เลย (ผมจำได้จากรูป)

บารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุ้มครอง ครับ และที่ขาดไม่ได้ คือ บารมีหลวงปู่ ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองนะครับ แสดงว่าพี่สาวท่านทำดี พูดดี คิดดี จะแคล้วคลาดน่ะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองนะครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
           สาธุบารมีครูบาอาจารย์ คุ้มครอง ผมเชื่อครับ แรงครูมีจริงครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เป็นประสบการณ์ที่สุดยอดมาก เรื่องแบบนี้น้องลิงน้อยก็เชื่อนะ เพราะว่าเคยเจอกะ

ตัวมาแล้วก็หลายครั้ง ไม่ถึงกะรุนแรงมาก แต่ก็ไม่น่าเชื่อเหมือนกัน  :073:

บารมีหลวงพ่อเปิ่น และบารมีครูบาอาจารย์ คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนค่ะ  :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2552, 01:28:25 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
โชคดีบนความโชคร้ายครับ อย่างงัยก็อย่าลืมไปทำบุญให้หลวงพี่สะเดาะเคราะห์ต่อชะตาให้นะครับ เพระบางดีอาจจะเป็นช่วงที่ดวงเราตกก็ได้นะครับ  :001:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แน่นอนมากครับผม บารมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ  :001:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คิดดี ปฏิบัติดี ครูบาอาจารย์ท่านย่อมคุ้มครองครับ