ผู้เขียน หัวข้อ: ที่เขาว่า สักแล้วติดเข็ม แล้วจะหยุดไม่ได้นี่จริงรึปล่าวครับ  (อ่าน 7344 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
เอ่อ พอดีตอนนี้กะว่าจะไปสักเพิ่มสาริกา อีกอันนึง ไม่รู้ว่าในใจกลัวไม่ขลัง หรือเพราะติดใจก็ไม่รู้ เลยขอสอบถามนิดนึงครับ ว่าที่เรียกกันว่า อาการติดเข็ม สักแล้วจะหยุดไม่ได้นี่จริงมั๊ยครับ เพราะตอนนี้ได้มา 3 อันแล้ว กลัวว่าแต่ไปจะเต็มตัวอ่ะครับ  :049:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
อันนี้...ต้องพิสูจน์ครับ...เดวก้อเต็ม.หลัง......ผมยังเป็นเลยครับ....ง่ะๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ผมก็เคยครับแรกๆก็ 3 พานครับ หลังๆมาเริ่ม4-5 พานครับ.... :075:
อยู่ที่ศรัทธาต้องลองครับ เดี๋ยวรู้เองครับท่าน......... :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าเต็มหลังแล้วมีความสุข ปฎิบัติตัวตามคำสอนของครูได้ ก้อเต็มหลังไปเถอะครับ แต่ถ้าเต็มหลังแต่ปฎิบัติตัวไม่ได้ ก้อไม่มีประโยช์นครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
อาการเมื่อสักได้ยันต์หนึ่งแล้ว  ก็อยากได้เพิ่มอีกยันต์หนึ่ง   พอได้เพิ่มด้านซ้าย  ก็มองเห็นว่าด้านขวายังว่าง ,พอได้ด้านบน  ด้านล่างก็ยังว่าง ก็ไปเอาต่อ ไปลงต่อ   ไปๆมาๆไวเหมือนโกหก   ไม่ช้าไม่นานเผลอแปปเดียว  เต็มหลังซะงั้นครับ

นี่กระมังอาการของคนติดเข็มครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมไปทุกวันไม่รู้ว่าเรียกว่าติดรึป่าว อิอิอิ

• ตติยะ
    • อีเมล
พึ่งสังเกตุว่า ห้าแถวของ พี่derbyrock  มีอยู่ทั้งสองด้านเลยหรอครับ อิอิ

จะว่าไปหลังด้านซ้ายของผมก็ยังไม่มีรอยสักเลยนะเนี่ย  :005:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อาการเมื่อสักได้ยันต์หนึ่งแล้ว  ก็อยากได้เพิ่มอีกยันต์หนึ่ง   พอได้เพิ่มด้านซ้าย  ก็มองเห็นว่าด้านขวายังว่าง ,พอได้ด้านบน  ด้านล่างก็ยังว่าง ก็ไปเอาต่อ ไปลงต่อ   ไปๆมาๆไวเหมือนโกหก   ไม่ช้าไม่นานเผลอแปปเดียว  เต็มหลังซะงั้นครับ

นี่กระมังอาการของคนติดเข็มครับ

ผมว่าจริง  :053: 

เห็นด้วย   :004:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อยากรู้ ดูตามนี้แล้วกันครับ...

http://www.bbznet.com/scripts/view.php?user=katasakyan&board=2&id=156&order=lastpost

...แล้วจะรุ้ว่า อาการติดเข็มมันเป็นยังไง...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
อาการนี้เป็นแล้วไม่ค่อยหายกันหรอกครับ ถ้ายังไม่เต็มอ่ะครับ แต่อย่าลืมนะครับ ของที่ได้มาไม่ใช่เพราะอยากเทห์ แต่อย่าลืมรักษาของให้ได้ด้วยนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
           อาการติดเข็ม บางท่าน เรียกเสี้ยนเข็ม เป็นอาการ ที่อยากจะสักเพิ่ม จะหาวันเวลาไปจนได้ ก็คงคล้ายเป็นจักรยานใหม่ๆนะท่าน ไม่ อันตรายเลย จะหยุดสักเมื่อไหร่ ก็ได้นี่ครับ อยู่ที่ใจชอบ
      การสักยันต์จะมากจะน้อย ขลังไม่ขลัง ขึ้นอยู่หลายองค์ประกอบนะครับ ได้ของดีมาจาก พระอาจารย์ อาจารย์ แล้วต้องที่ใจศรัทธา และการปฎิบัติตัว ให้อยู่ในคุณงามความดี ในศีลธรรม บางคนสักเต็มตัวไม่สวดมนต์ไหว้พระ ไม่ทำบุญทำแต่บาป เอาวิชาไปรังแกเค้า วิชาก็คงเสื่อมสักวัน บางคนสักยันต์เดียว ยิงไม่เข้าก็มี ต้องขึ้นอยู่กับตัวท่านนะครับ ว่าจะขลังไม่ขลังไม่ใช่จำนวนรอยสักครับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2552, 11:20:19 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
โดยส่วนตัวผมเองยืนยันเต็มร้อยว่า
มันเป็นจริงๆครับอาการติดเข็ม
ผมสักครั้งแรกเมื่อซักสองปีที่แล้ว จนตอนนี้ก็ยังไม่หยุดสักเลยแหะๆๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เอ่อ พอดีตอนนี้กะว่าจะไปสักเพิ่มสาริกา อีกอันนึง ไม่รู้ว่าในใจกลัวไม่ขลัง หรือเพราะติดใจก็ไม่รู้ เลยขอสอบถามนิดนึงครับ ว่าที่เรียกกันว่า อาการติดเข็ม สักแล้วจะหยุดไม่ได้นี่จริงมั๊ยครับ เพราะตอนนี้ได้มา 3 อันแล้ว กลัวว่าแต่ไปจะเต็มตัวอ่ะครับ  :049:

ผมอาจจะ เป็นอีกคนครับ  ที่ สักมา 20 กว่าปี แล้วครับ มีไม่กี่ยันต์เองครับ  เพราะเหตุผล ส่วนตัวครับ จะเน้น ยันต์ครู กับยันต์ ทางด้าน เมตตา ล้วนๆครับ  เอาเฉพาะ ด้านหลังครับ

ของแบบนี้ อยู่ที่ ความชอบ ของแต่ ละท่านครับ   :050:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
งอมแงมค่ะ :048:

ปล. อย่าเชื่อพี่โชวค่ะ... ไปลอง...ดีกว่าแยะค่ะ...

cho presley       

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
พึ่งสังเกตุว่า ห้าแถวของ พี่derbyrock  มีอยู่ทั้งสองด้านเลยหรอครับ อิอิ

จะว่าไปหลังด้านซ้ายของผมก็ยังไม่มีรอยสักเลยนะเนี่ย  :005:
ห้าแถวที่วัดบางพระมีอาจาร์ยไม่กี่ท่านที่สักให้น่ะครับ ของผมทั้ง2ข้าง เมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ตอนแรกผมก็คิดว่าจะสัก 5 แถวอย่างอย่างเดียว แต่...ไปๆมาๆเต็มหลังซะงั้น
ผมสักตอนครั้งแรกประมาณปีที่แล้วประมาณเดือน พฤศจิกา 51 ผ่านมาแค่ 5 เดือน เกือบจาเต็มหลังล่ะ

แล้วก็ได้เสือมาต่อครับ แต่ว่าไม่ได้ถ่ายทั้งหลังมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2552, 10:50:53 โดย thong.yong »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เรื่องนี้ก็ต้องพิสูจน์ด้วยตัวเองล่ะค่ะ  ซึ่งบางทีก็มิอาจจะบอกออกมาได้นะ

ความรู้สึกของลิงน้อยนะ (ตามที่รู้สึกนะ) ก็คือว่า อยากได้เพิ่มอ่ะ เพราะว่าก่อนจะสักน่ะ

เราก็ต้องศึกษา หาข้อมูล เกี่ยวกับ ลายยันต์ที่เราต้องการด้วย

พอได้แล้ว ถูกใจแล้ว ก็อยากจะสักให้ได้ทันที พอดีบ้านไกลอ่ะนะ

ก็ต้องอดทนอ่ะ บางครั้งนะ เหมือนอยากจะไปให้ได้ในเวลานั้นเลยอ่ะ

อารมณ์ประมาณอยากสักมากๆ มากมายเลย ไม่รู้เรียกว่าติดเข็มอ๊ะป่าวดิ

ยิ่งตอนนี้นะ โปรแกรมการเดินทางต้องเลื่อนออกไป แทบคลั่งเลย

อุตสาห่าห์วางโครงการล่วงหน้าไว้เป็นแรมเดือน เซ็งเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2552, 11:43:24 โดย น้องลิงน้อย »

• ตติยะ
    • อีเมล
วันนี้ขับรถจากบางแคไปที่วัดมา ปรากฎว่า หลวงพี่ญา กับหลวงพี่ตูน ไม่อยู่ ส่วนอาจารย์ก๊อดคิวยาว  :065:

สรุปวันนี้เลยไม่ได้สัก เอาไว้พรุ่งนี้ไปใหม่  :005:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้ขับรถจากบางแคไปที่วัดมา ปรากฎว่า หลวงพี่ญา กับหลวงพี่ตูน ไม่อยู่ ส่วนอาจารย์ก๊อดคิวยาว  :065:

สรุปวันนี้เลยไม่ได้สัก เอาไว้พรุ่งนี้ไปใหม่  :005:

ทุกวันจันทร์ ครึ่งวันเช้าหลวงพี่ญา ท่านไปวัดนก ครับ...

...ส่วนหลวงพี่ตูน ท่านกลับวัดคณิกาผลครับ...

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ผมเปนคนหนึ่งที่ติดมากๆ ฟันธง
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ต้องลองครับ แล้วจะรู้เอง  :045:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ประสบการณ์บางอย่างมันบอกกันไม่ได้  :008: ต้องลองเองถึงรู้ครับท่าน :095:

• ตติยะ
    • อีเมล

ทุกวันจันทร์ ครึ่งวันเช้าหลวงพี่ญา ท่านไปวัดนก ครับ...

...ส่วนหลวงพี่ตูน ท่านกลับวัดคณิกาผลครับ...

เอ แต่ถ้าวันอื่นท่านก็อยู่ที่วัดตามปกติป่าวครับ  :049:

ตอนนี้รู้สึกอยากไปสักมากกกก ขออีกซัด 2 อันน่าจะพอ  :005:

• ผู้คุมกฎ

เอ แต่ถ้าวันอื่นท่านก็อยู่ที่วัดตามปกติป่าวครับ  :049:

ตอนนี้รู้สึกอยากไปสักมากกกก ขออีกซัด 2 อันน่าจะพอ  :005:

..อยุ่ตามปกติครับ ถ้าท่านไม่อยุ่ สักกับพระอาจารย์ท่านอื่นบ้างก็ได้ครับ..

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เรียกว่าติดเข็มก็ได้ครับ แต่ผมว่ารู้สึกดีๆที่หลวงพี่ท่านเมตตาให้มากกว่าครับ  13;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อันนี้เป็นความจริง สามารถลองดูได้ด้วยตัวเองครับ แล้วจะรู้
เช่นได้มา 1 ลาย ส่องกระจกดู เอ้ดูมันโล่งๆนะ น่าจะเอาลายนั้นลายนี้มาใส่
เดี๋ยวก็เต็มหลังซะแล้วจ้า

:004:  :004:  :004:   :004:  :004:  :004:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

• ตติยะ
    • อีเมล
อันนี้เป็นความจริง สามารถลองดูได้ด้วยตัวเองครับ แล้วจะรู้
เช่นได้มา 1 ลาย ส่องกระจกดู เอ้ดูมันโล่งๆนะ น่าจะเอาลายนั้นลายนี้มาใส่
เดี๋ยวก็เต็มหลังซะแล้วจ้า

:004:  :004:  :004:   :004:  :004:  :004:

เป็นจริงดังที่พี่ขุนส่องบอกล่ะครับ ตอนนี้หลังด้านซ้ายมันว่าง ๆพิกล  :005:

• ผู้คุมกฎ

เป็นจริงดังที่พี่ขุนส่องบอกล่ะครับ ตอนนี้หลังด้านซ้ายมันว่าง ๆพิกล  :005:

...บอกแล้ว ของเค้าดีจริงหุหุ  :016:...

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

...บอกแล้ว ของเค้าดีจริงหุหุ  :016:...

ท่านพี่ชายใหญ่ ack01 ก็ใช่น้อยนะคะ ไปแทบทุกอาทิตย์ เหมือนกัน อิ อิ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

ท่านพี่ชายใหญ่ ack01 ก็ใช่น้อยนะคะ ไปแทบทุกอาทิตย์ เหมือนกัน อิ อิ

พี่เอ็กเค้าจะรีบทำยอดแข่งกับ ซัมซุงครับพี่นาว อิอิอิเขียวทั้งตัวแระ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
หุหุ  จริงแท้แน่นอน  :075: :075:

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอนนี้ผมเองพยายามข่มใจอยู่ พยายามไม่ไปสักอาทิตย์นี้
.
.
.
.
แต่ไปอาทิตย์หน้าแทน  :005:
แต่แอบกังวลใจว่า ไปสักโดยที่ทางบ้านไม่รู้ ถ้าแม่รู้ขี้นมาล่ะก็  :043:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2552, 04:11:49 โดย Yacht »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอนนี้ผมเองพยายามข่มใจอยู่ พยายามไม่ไปสักอาทิตย์นี้
.
.
.
.
แต่ไปอาทิตย์หน้าแทน  :005:
แต่แอบกังวลใจว่า ไปสักโดยที่ทางบ้านไม่รู้ ถ้าแม่รู้ขี้นมาล่ะก็  :043:

แอบไปสักเหมือนกันเลยนะเนี่ย  :095:

การแอบไปสักของลิงน้อย ครั้งที่ 2 กำลังจะเริ่มแล้วล่ะ :004:

กะว่าจะสารภาพกะท่านแม่ แล้วจะขอสักหมึกด้วย

แต่ดูท่าทางคงโดนแน่ ๆ โดนรุมอบรมแน่ๆ