ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไปสักได้ หมัดธนูกับ จักพระนารายณ์มา  (อ่าน 5328 ครั้ง)

ออฟไลน์ yakuza_chel

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปสักได้ หมัดธนูกับ จักพระนารายณ์มาใช้

ผมอยากทราบว่ามีคาถาจักรพะรนารายณ์ป่าวคับหรือ

ใช้คาถาเดียวกันกับหมักธนู

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ผมไปสักได้ หมัดธนูกับ จักพระนารายณ์มา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 10:31:55 »
อุ นารา ยะ เทพสาตราวุธัง สัพชิวิตังมรณังเจวะ
ก่อนใช้คิดให้ดีก่อนนะครับ นึกถึงผลที่จะตามมาด้วยนะจ๊ะ ด้วยความหวังดี
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ตอบ: ผมไปสักได้ หมัดธนูกับ จักพระนารายณ์มา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 10:47:12 »
ตาน ท่า่น ข้างบน ครับ

ก่อนใช้คิดให้ดีก่อนนะครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 10:51:34 »
มีสติ อดทน สมาธิ หลีกเลี่ยงการเผชิญหน้าทั้งหลายทั้งปวงครับ  :017:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 11:36:27 »
กรรม แล้ว จะคลาดแคล้ว ยังไงท่าน ระวังโดนสวนนะท่าน  :006:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:27:43 »
เหรียญย่อมมีสองหน้าฉันใด สรรพสิ่งในโลกหล้า
ล้วนมีสองด้านฉันนั้นแล ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
มีสติ ไม่ประมาท ไม่รังแกคนอื่นถ้าไม่จำเป็น ย่อมได้รับสิ่งดีๆตอบแทนแน่นอน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ