ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการสักหัวใจหนุมานกับสักแบบเป็นรูป  (อ่าน 4404 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็ม รังสิต

• ทุติยะ
  • **
ผมจะขอถามพี่ๆซัก 2 ข้อนะคับ

1. คืออยากทราบว่าเหมือนเราสักแค่หัวใจหนุมานไม่ได้ลงเป็นรูปถ้าสักแบบนั้นจะของขึ้นป่าวคับ หรือต้องสักให้เป็นรูปเป็นร่าง มีตัวมีตนถึงจะขึ้น เหมือนพวกนะเสือโคร่ง หัวใจหนุมาน ประมาณนี้ถ้าเราสักไปแต่ไม่ได้ลงให้เป็นรูปร่างขึ้นมาจะขึ้นป่าวคับ

2. คืออยากทราบว่าถ้าหากเราสักหนุมานถือธงซัก 5 คน ( 5 คนนี้สมมุติว่าของขึ้นกันทุกคนนะคับ ) ลายและอักขระในการสักเหมือนกันหมดทุกอย่าง อยากทราบว่าท่าตอนของขึ้นจะเหมือนกันทั้ง 5 คนรึป่าวคับคือท่าหนุมานถือธงหรือท่าที่ออกเฉพาะคนไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2552, 08:10:36 โดย เอ็ม รังสิต »

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
อย่าสนใจเรื่องของขึ้นเลยครับ ทุกสิ่งอยู่ที่ศรัทธาและใจครับ ถ้าศรัทธาแล้ว สิ่งดีๆจะตามมาแน่นอนโดยของไม่ต้องขึ้น แต่ถ้าหวังแต่ของต้องขึ้น ผมว่าไม่ดีแน่ครับ ศรัทธาอยู่ที่ใจ ไม่จำเป็นต้องลองครับ :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ของแบบนี้มันอยู่ที่จิตเฉพาะตัวครับ คนไม่เคยสักแต่พกเครื่องรางรูปหนุมานที่ปลุกเสกมาอย่างดี
ทำพิธีครบสูตร ก็ของขึ้นได้ครับเวลามีเรือ่งโดนรุม ก็ขึ้นกันได้ทั้งๆที่ไม่ได้สัก แต่มันไม่สำคัญหรอกครับ
เรื่องของขึ้น ให้ผมเลือกระหว่างขึ้นกับไม่ขึ้นแต่เหนียวเหมือนกัน ผมเอาไม่ขึ้นดีกว่าครับไม่เหนือ่ยด้วย
ส่วนที่ว่าสักหัวใจแล้วจำเป็นต้องขึ้นไหม มันก็ไม่น่าเกี่ยวอะครับ
ของจะขึ้นต้องสักรูปเรียกอาการ 32 พูดง่ายๆคือเสกให้มีชีวิตเหมือนคนน่ะแหละครับ
ปฏิสนธิแล้วแต่ก็ต้องมีจิตวิญญานมีชีวิตด้วย ถึงจะเป็นคนที่สมบูรรณ์แบบมีชีวิตมีความรู้สึก
ที่ว่าท่าทางน่ะต่อให้สักเหมือนกัน มันไม่ได้แปลว่าจะขึ้นเหมือนกันหมดครับ
มันก็เหมือนคนอะครับ ฝาแฝดรูปร่างเหมือนกันเป๊ะๆแต่นิสัยใจคอ และการแสดงออกยังต่างกันเลยครับ
ของแบบนี้จะไปตั้งกฏเกณท์จำกัดหรือตั้งแนวทางให้เป็นระเบียบแบบแผนเดียวกัน เป็นไปไม่ได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สักหัวใจก็เหมือนกับสักได้มาทั้งตัวแหละครับ ทุกภาพทุกลายสักนั้น อาจารยืก็จะต้องลงหัวใจลงไปทุกภาพนั้นแหละครับ
ส่วนเรื่องการของขึ้นนั้น มันอยู่ที่จิตใจของแต่ละคนครับ บางคนสักมาเต็มตัวแล้ว ของไม่เคยขึ้นเลยซักครั้งนึง
บางคนของขึ้นคาเข็มเลยก็มี แบบกำลังนั่งสักกันอยู่ ของขึ้นซะงั้น แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละบุคคลนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
       ก็แล้วแต่คนนะครับ เรื่องของขึ้นนี่พูดยากมากๆ มีสมาชิกหลายๆท่าน ที่ผมนับถือที่ทั้งในบอร์ดและข้างนอก  สักมาเป็นสิบๆปี ไม่เคยของขึ้นเลย บางคนรถชน รถคว่ำ สภาพรถต้องขายทำเศษเหล็ก ท่านผู้นั้นก็ไม่เจ็บเลยแม้แต่น้อย มีดาบท่านนึงเดินข้ามถนนแยกมหาชัยโดนกระบะชน หม้อน้ำแตกน้ำพุ่งแตกกระจาย คนกระเด็ดลอยไปจากจุดชนเป็น 10 เมตร ก็แค่ถลอกๆ 2ท่านนี้ ในชีวิตของก็ไม่ขึ้น ของดีกลับตัวไม่จำเป็นต้องขึ้น แต่หากขึ้นก็ดีกับตัวเรา ศรัทธาความเชื่อมีกับตัวก็ดีครับ ผมเองบางครั้งก็ขึ้น บางครั้งก็เงียบ(ขาดสมาธิ) ผมก็ยังคงนับถือของที่ครูมอบให้ หากไม่นับถือคงไม่ให้สักแน่ๆ ก็ไม่ได้ว่าใครนะครับ ขออภัยหากข้อความของกระผมทำท่านไม่พอใจนะครับ