ผู้เขียน หัวข้อ: ๘๘๘ ผู้การเสือ(ภาค 8) แจกพระให้สมาชิกชมรม๘๘๘  (อ่าน 13757 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
๘๘๘ ผู้การเสือ(  ภาค 8 ) แจกพระให้สมาชิกชมรม๘๘๘.

พระสิงห์หนึ่ง “ผู้การเสือ”  อายุครบ  60 ปี  แจกพระญาณสังวร (สิงห์หนึ่งล้านทอง)   วัดบวรนิเวศวิหาร  (21  เม.ย.51)  แก่สมาชิกที่มีหมายเลขดังต่อไปนี้(จำนวน  50 สมาชิก)  ในวันอังคารที่  30 มิถุนายน นี้  (ครบวันมรณภาพของ  หลวงพ่อเปิ่น  เป็นปีที่อายุครบ  79+7 = 86  ปี   ครับ   )   ถ้ามารับไม่ได้ก็ติดต่อ   “ cho”   นะครับ  (คัดหมายเลขจาก   comments  ใน “ผู้การเสือ”  ภาค 1- 4  ใช้วิธี  random   นะครับ)
                        นาน ๆ ครั้ง  ที่สมเด็จพระสังฆราชจะเสด็จที่พิธีปลุกเศก.... ทำพิธีในโบสถ์วัดบวร
มี หลวงปู่ทิม  เป็นประธานปลุกเศก  (พิธีสุดท้ายที่ ลป.ทิม ร่วมกับสมเด็จพระสังฆราช(เสด็จเป็นประธานพิธี )อายุก็เท่ากัน 95 ทั้ง 2 องค์ มี ลพ.เพี้ยน ด้วยครับ....มีครูบาน้อย จาก จว.เชียงราย  (เพิ่งเคยมากรุงเทพฯ  ครั้งแรก   บอกผมว่าไม่ไหว!..งงๆ  กรุงเทพฯ นี่   คนพลุกพล่าน) ร่วมนั่งปรกด้วยครับ... (ผู้การเสืออยู่ในพิธีนี้ด้วยครับ และลป.ทิม เมตตาปลุกเศกพระห้อยคอมาไว้ในมือท่าน...ตลอดพิธี .......  ครับ)
                      หลังพิธีฯ ทำบุญ   300  บาท  จะได้พระ  1 องค์   เป็นพระที่มีอนาคต.. (ภาษาเซียนพระ)   พิธีสุดยอด  “ผู้การเสือ”   ขอมอบให้เป็นที่ระลึก “ครบ  60 ปี  ผู้การเสือ”  ครับ.
1) 23             11) 1393             21)  2025                     31)  3267
2) 57             12 ) 1535             22) 2228                     32)  3523
3) 495           13)  1618             23) 2490                      33)  3678
4) 539           14)  1630             24) 2693                      34)  3765
5) 634           15) 1635               25) 2757                      35)  3828
6) 729           16) 1636             26) 2943                       36)  3837
7) 878           17) 1768             27) 3064                       37)  3839
8 ) 883           18) 1817             28) 3077                      38)  3848
9)1007           19) 1849             29) 3184                       39)  3862
10) 1194       20) 1990             30) 3262                       40)  4034
…………………………………………………………………...
41) 4178           44) 4275                 47) หญิงลงสาริกา (ลิ้น)      50 )  cho
42) 4189           45) 2938                 48) ชายของขึ้นในภาพ
43) 4251           46) ช่างภาพชมรม       49) ชิน

โดยผมจะคัดเลือก  comments  ประเภทต่อยอดความคิด (หรือขยายกิ่งก้าน   ประเทืองปัญญา
ประสบการณ์ของตัวเอง   อันจะยังประโยชน์   แก่คนอื่น ๆ  ด้วย   comments     ประเภท.ชมผม.....พอแล้วครับ  (ประเภทนี้จะ.ไม่ถูกพิจารณาได้รางวัล)

“ top three”   ใน  50 ครั้งหน้า   ( 12  ส.ค.52 )  ได้ถูกจัดขึ้นทะเบียนแล้ว  ผมชอบ   style 
แบบนี้ครับ   คือ   1)  3868   2 )1535   3)  1635

ปล.   ภ.1 – ภ.7 + live in  มีผู้เข้าเยี่ยมชมทะลุ  5000 ท่านแล้วครับ  (  2  พ.ค.2552)  น่ายินดีด้วยครับและมีผู้สมัครเข้ามาเป็นสมาชิกมากขึ้นเรื่อยๆ เมื่อปีที่แล้ววันนี้ 2200 คน แต่วันนี้ 4500 คน เพิ่มขึ้น 100 % (ภายใน 1 ปี) CONGRATULATIONS...ครับท่าน WEB และท่านประธาน...สมาชิกบอกเพื่อนๆ นะครับให้รีบสมัครเข้ามา...WEB เราเป็น WEB THINK TANK ครับ...เผลอๆ...ชอบลด แลก แจก แถม อยู่บ่อยๆ นะครับ...คุณอาจจะเป็นคนโชคดีรายต่อไป... ( ลพ.ต้อย บอกว่าดีซิ  จะได้มีลูกศิษย์  ลพ.เปิ่น  เยอะขึ้น   )    ผมจึงเขียนต่อไปครับ   ระหว่างนี้จะทยอยไปเรื่อยๆ    แต่กำหนดแล้วคือภาคสุดท้าย
จะลงวันที่  30 ก.ย.2552   ครับ   ขอขอบพระคุณ   อีกครั้งหนึ่ง....  (ก่อนเขียนผมจะจบกระดาษและปากกาขอพรไหว้  ลพ.เปิ่น    ทุกครั้ง...ครับ     บารมี  ลพ.เปิ่น..ครับ…จึงมีผู้เยี่ยมชมมากมายเช่นนี้...)

หมายเหตุ, (ที่ 1)  ผมแจกพระ  จำนวน 300  องค์  โดยแบ่งเป็น
1.วัด  ลพ.เปิ่น  อาจารย์ทั้งหลาย  อจ. ละ  9  องค์  11 x 9 = 99  องค์
2. วัดอื่นๆ อาจารย์ที่ผมเคารพบูชา  11x 9 = 99 องค์
3.สมาชิกชมรม  (50 องค์ )+เพื่อนฝูง+ลูกน้องตำรวจ  = 99 องค์
* เก็บไว้ดีๆ นะครับ. อีก 10 ปี (อายุครบ  70 ปี) จะแจกอีกครั้งหนึ่ง    คงแจกได้อีกไม่เกิน  6 ครั้ง  (10  ปี แจก  1 ครั้ง) (ตั้งใจอย่างนั้นครับ)..........ถึงตอนนั้น     สมาชิกชมรมฯ  คงเหลือพอให้ผมแจกนะครับ......
ปรารถนาดี  “ผู้การเสือ”

หมายเหตุ, (ที่  2) 
1)  ผู้การเสือแจก  “ผ้ายันต์ผู้การเสือ” ให้แก่สมาชิกชมรม 50 ผืน  (วันไหว้ครู   7  มี.ค.52 ) ลป.ทิม
ปลุกเสก  + ลพ.ญา   เอาเข้าอีกหลายพิธี.... สุดขลังครับ
2)  ผุ้การเสือแจก “พระผู้การเสือ  60 ปี”  ให้แก่สมาชิกชมรม   50  องค์  (วันมรณภาพ  30 มิย.52)
ลป.ทิม...... เมตตา....ลพ.ญา.....มากครับ (ผมอยู่ในเหตุการณ์)
3)  ผู้การเสือแจกพระไพรีพินาศ  ให้แก่สมาชิกชมรม  50  องค์ (95  พรรษา  สมเด็จพระสังฆราช
หายากมากๆ  ๆๆๆ ครับ .ในวันเกิด ลพ.เปิ่น. 12 ส.ค.52  โปรดอดใจรอคอย
[/color]

รูปที่ 1  ชายหนุ่มคนนี้แหละ ที่ผมต้องการมอบของขวัญให้ด้วยใจจริง...MOST WANTED ///

รูปที่ 2  คนนี้ที่ต้องให้อยู่แล้ว...เพราะเป็นลูกสาว สมาธิดี...จิตนิ่งดี...ถ้านานอีกนิด..คงเห็นนางฟ้า...ร่ายรำแน่เลย / ดูแลรับผิดชอบแจกจ่าย “พระ” ให้สมาชิกฯ ตามหมายเลขดังกล่าว

รูปที่ 3 “พระ” ที่ “ผู้การเสือ” มอบให้บรรยายให้ภาพด้านบน

พระสงฆ์องค์ที่ช่วยปิดทองกับผม...ท่านชื่อ พระวิจิตร วัดปรินายก คณะ 3 กำลังศึกษาชั้น ปริญญาโท ผมเรียกท่านว่าเป็นพระประเภท PROGRESSIVE รักประเทศไทยมาก...จนเป็น 1 ใน 3 องค์ที่ถูกเขมรจับไว้กรณีพิพาทเขาพระวิหาร...กำลังจะเขียนหนังสือ(ข้อเท็จจริง)เร็วๆ นี้...เป็น 1 ใน 5
ที่ประท้วงนอนในโลง...ไม่ฉันอาหารที่หน้าสภาฯ กรณีไปเรียกร้องศาสนาพุทธเป็นศาสนาประจำชาติ...ท่านสอนผมเรื่องการสวดมนต์คาถา ฯลฯ น้ำมนต์ของท่านทำเศกเฉพาะคน ,พยากรณ์สำหรับ “อุเรกุรัม” ใครจะแต่งงานไปดูก่อนนะครับว่าดวงสมพงษ์หรือเปล่า...ท่านยังสามารถลงทองที่แขน เรียกวิชา
“ลงทอง 5 ดัชนี” เรียกให้สามีกลับและ LOCK ไม่ให้ไปอีก (เฉพาะเมียหลวงนะครับ...เมียน้อย กิ๊ก...ท่านไม่รับทำให้...บาป...บาป...บาป...)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2552, 02:45:04 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ

"ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก"
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบพระคุณสำหรับความเมตตาของท่านผู้การครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุนครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณค่ะ  ท่านผู้การ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สาธุ ค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณ ท่านผู้การเสือ ที่ท่านเมตตา เป็นแบบอย่างและแรงใจอย่างสุดซึ้งครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พระสิงห์หนึ่งล้านทอง สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช  พิธีใหญ่ครับ พระเกจิอาจารย์ระดับประเทศหลายรูป เดินทางมาร่วมพิธี.....

...พระที่สมเด็จพระสังฆราชท่านอธิฐานจิต มีคุณค่า มากครับ...

..ขอบคุณในความเมตตาของท่านผุ้การเสือครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
กราบขอบคุณท่านผู้การเสือเป็นอย่างสูง

ที่เมตตาต่อสมาชิกในเว็บบอร์ดค่ะ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2552, 07:11:55 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับท่านผู้การ พวกเราภูมิใจครับที่ได้เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
กราบขอบพระคุณพี่หนึ่งมากครับ :054: :054: :054:

ตัวอย่างผ้ายันต์ที่พี่หนึ่งมอบให้วันไหว้ครู

วัตถุมงคลที่ได้รับจากพี่หนึ่งล้วนยอดเยี่ยมมากครับในทุกทางครับ

1.พิธีพุทธาพิเศก ที่ยอดเยี่ยม

2.พระเครื่อง วัตถุมงคล การจัดสร้างที่ยอดเยี่ยม

3.ตัวผู้มอบที่มีจิตใจที่เต็มเปี่ยมไปด้วยเมตตากรุณาต่อศิษย์น้อง ลูก หลาน เป็นอย่างยิ่งยวด

4.ตัวผู้มอบเป็นผู้เพียบพร้อมทั้งวัยวุฒิ คุณวุฒิ บารมีทั้งทางโลกและทางธรรม หาผู้เพียบพร้อม
   และยอดเยี่ยมในพ.ศ2552 นี้ยากเต็มที

:016:ดังนั้นวัตถุมงคลที่หนึ่งมอบให้จึงยอดเยี่ยมทุกทางครับ :015:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ

รู้สึกอบอุ่นและดีใจ ที่ท่านผู้การเมตตาทั้งวัตถุมงคลและความรู้ดีๆ ที่มอบให้ศิษย์ัวัดบางพระทุกคนครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ท่านผู้การเสือ รักและเคารพศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นและวัดบางพระ และหลวงพี่ทุกท่านอย่างใจจริงๆครับ
กระผม อาจจะถึงขั้นหลานเหลนของท่านผู้การแล้วด้วยซ้ำ ท่านผู้การมีน้ำใจและเมตตาต่อเราชาวศิษย์หลวงพ่อและวัดบางพระทุกคน
เหมือนพ่อสอนลูก พี่สอนน้อง มีประสบการณ์ดีๆ มีความรู้มาถ่ายทอดให้น้องๆลูกๆหลานๆรุ่นต่อไปที่จะก้าวมารักษาไว้ซึ่งตำนานสักยันต์
ไม่ให้หายและเลือนลางไปจากสังคมไทย และดำรงไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีของเราที่ทำกันทุกๆปี จะยังคงสืบต่อไปชั่วลูกชั่วหลานครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณผู้การเสือมากๆครับ สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังด้วยนะครับ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายตลอดจนหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระเป็นที่สุด ขอโปรดประทานพรให้ท่านผู้การเสือมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง มีความสุขตลอดไปนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมทณาครับ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณในความกรุณาน่ะครับ หวังว่าสักครั้งคงมีโอกาศสนทนากับท่าน เพื่อให้ท่านอบรมสั่งสอน เพื่อเป็นแนวทางในการดำรงชีวิตครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
อนุโมทนาครับ สาธุๆ

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณสำหรับความเมตตาของท่านผู้การครับ  15;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ความมุ่งมั่นและศรัทธา ทำให้อุปสรรคที่อยู่เบื้องหน้า ไม่อาจชนะเราครับ ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
กราบขอบพระคุณท่าน มากๆครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ทบทวนรายชื่อพี่น้องชาวเว็บบอร์ด.. จำนวน 50 คน ดังนี้

1) 23             11) 1393             21)  2025                     31)  3267
2) 57             12 ) 1535             22) 2228                     32)  3523
3) 495           13)  1618             23) 2490                      33)  3678
4) 539           14)  1630             24) 2693                      34)  3765
5) 634           15) 1635               25) 2757                      35)  3828
6) 729           16) 1636             26) 2943                       36)  3837
7) 878           17) 1768             27) 3064                       37)  3839
8 ) 883           18) 1817             28) 3077                      38)  3848
9)1007           19) 1849             29) 3184                       39)  3862
10) 1194       20) 1990             30) 3262                       40)  4034
?????????????????????????.................................................................................
41) 4178           44) 4275                 47) หญิงลงสาริกา (ลิ้น)      50)  cho
42) 4189           45) 2938                 48) ชายของขึ้นในภาพ
43) 4251           46) ช่างภาพชมรม        49) ชิน

วิธีการลงทะเบียนเพื่อรับ 'พระสิงห์หนึ่ง' 
พระอนาคต.. เพื่ออนาคต  :009:

ง่ายนิดเดียวค่ะ... :008: พี่โชวขอความร่วมมือจากพี่น้องชาวเว็บบอร์ดทั้ง 50 ท่าน... กรุณาแจ้งรายละเอียดที่เป็นประโยชน์ในการจัดส่ง ดังนี้...

1. ชื่อจริง+นามสกุลจริง+ชื่อเล่นจริง
   2. ชื่อที่ใช้ login+หมายเลขสมาชิก
   3. ที่อยู่อย่างละเอียด
   4. เบอร์โทรศัพท์มือถือ
   5. อีเมลล์ที่ใช้งานปัจจุบัน

อีเมลล์มาที่ cholvibul@hotmail.com

หมายเหตุ....
 :070:ขออภัยไม่ได้ใช้ PM ของเว็บเรา ทั้งนี้เพื่อป้องกันพี่น้องจะหงุดหงิดเวลาส่งมาแล้วหน่วยความจำเต็มค่ะ [/color]

:070:เช้านี้ยังไม่ได้กาแฟเลยค่ะ.... แรงหมด... ไปชงกาแฟก่อนนะคะ เด่วมาใหม่.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2552, 08:09:30 โดย cho presley »

cho presley       

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
ขอบคุณพี่โชวมากๆค่ะ

กวางส่งข้อมูลให้แล้วนะคะ :077:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม

รูปที่ 2  คนนี้ที่ต้องให้อยู่แล้ว...เพราะเป็นลูกสาว สมาธิดี...จิตนิ่งดี...ถ้านานอีกนิด..คงเห็นนางฟ้า...ร่ายรำแน่เลย / ดูแลรับผิดชอบแจกจ่าย ?พระ? ให้สมาชิกฯ ตามหมายเลขดังกล่าว

บอกตรงๆ วันนั้น... ท่านพ่อลงทองแบบสัมผัสได้จริงๆ ... ลงเสร็จยืนหัวมีนๆ อยู่ประมาณ 50 วิ เห็นจะได้ค่ะ... แรงจริงๆ...

จำได้ก่อนเริ่มพิธี   ท่านพ่อ พูดว่า

'เอ้าตั้งใจให้ดีนะ'   

'ลงทองเต็มสูตร'

แล้วท่านก็กดทองลงหน้าผาก.......   ร่ายคาถา
   :009::074:d๙๙ :025:๑฿๒๖k :054:jepek :0๒ณษฏ63:fkdjfdk :067:ekfm :068: efdf :075:ei :043:je :049:mf฿๓๕def :080:  :006: :073:2e= :092:094-ภ34dg :011:e๑๒๔ :025:53U :008:

สุโค่ยค่ะ..

เชิญลงทะเบียนรับพระต่อนะคะ... จะเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆ ค่ะ ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2552, 10:21:35 โดย cho presley »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอกราบขอบพระคุณสำหรับความเมตตาของท่านผู้การครับผม :054:

• นวมะ
3064 คุณ porpar รบกวนส่งอีเมลล์ตามมาเลยค่ะ อ่านรายละเอียดด้านบนค่ะ

สมาชิกท่านอื่นทยอยมาลงทะเบียนรับพระจากผู้การเสือเลยนะคะ ขอบคุณค่ะ

TUM

สิงห์หนึ่งล้านทอง มีบูชาแล้วครับ เพื่อดี ครูบาเหนือชัยท่านให้มาองคืหนึ่งครับ เนื้อผงเนี่ยสวยมากครับ ว่านดมแล้วหอมมากครับ ๆๆ สาธุ .. :016: :015:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
แย่จังเลยไม่ได้กับเขาบ้างเรามันแค่คนที่จับ (เสื้อขาวที่โดนบังอยู่)
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• อัฏฐมะ

รูปที่ 2  คนนี้ที่ต้องให้อยู่แล้ว...เพราะเป็นลูกสาว สมาธิดี...จิตนิ่งดี...ถ้านานอีกนิด..คงเห็นนางฟ้า...ร่ายรำแน่เลย / ดูแลรับผิดชอบแจกจ่าย ?พระ? ให้สมาชิกฯ ตามหมายเลขดังกล่าว

บอกตรงๆ วันนั้น... ท่านพ่อลงทองแบบสัมผัสได้จริงๆ ... ลงเสร็จยืนหัวมีนๆ อยู่ประมาณ 50 วิ เห็นจะได้ค่ะ... แรงจริงๆ...

จำได้ก่อนเริ่มพิธี   ท่านพ่อ พูดว่า

'เอ้าตั้งใจให้ดีนะ'   

'ลงทองเต็มสูตร'

แล้วท่านก็กดทองลงหน้าผาก.......   ร่ายคาถา
   :009::074:d๙๙ :025:๑฿๒๖k :054:jepek :0๒ณษฏ63:fkdjfdk :067:ekfm :068: efdf :075:ei :043:je :049:mf฿๓๕def :080:  :006: :073:2e= :092:094-ภ34dg :011:e๑๒๔ :025:53U :008:

สุโค่ยค่ะ..

เชิญลงทะเบียนรับพระต่อนะคะ... จะเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆ ค่ะ ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะพี่โชว

แห่ะๆกวางก็เคยทำแบบนี้ครั้งแรกซะด้วยค่ะ :001:

ท่านก็ท่องคาถาไป แต่คำๆนึงมันติดอยู่ในหัวตลอดค่ะ คือคำว่า"รวยๆเฮงๆ" :015:

โอ้วว...สาธุค่ะ :054:

แล้วท่านก็ยัดผ้ายันต์มาให้ในมือ :002:

ช่วงนั้นกวางยังมึนอยู่เลย จนคนข้างๆเค้าเขยิบมา เลยลุกออกไป :095:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอขอบพระคุณสำหรับความเมตตาของท่านผู้การมากครับและ คุณโชวด้วยครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
 15;กราบขอบพระคุณ ท่านผู้การอย่างสูงค่ะ ^_^
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณครับ :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..ขอบพระคุณ คุณผู้การเสือค่ะ..นอกจากจะหล่อแล้วยังใจดีอีก..อิอิ..อย่าเพิ่งเบื่อนะค่ะขอชมหน่อยค่ะ...

พี่โชวค่ะ...น้องหยกขอให้ให้ที่อยู่กะเบอร์โทรนะ...เพราน้องหยกจะบุกไปเอาถึงบ้านเรยยยยย...
:025: :025:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
แวะมากราบขอบพระคุณค่ะ
ไม่คิดว่าจะมีวาสนาติดหนึ่งในห้าสิบด้วย

เหมือนลุ้นหวยออกเลยค่ะ ดูตั้งสามรอบ :008:
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:053: ขอบคุณท่านผู้การเสือมากค่ะ ที่มอบสิ่งดีๆ ให้กับพวกเราทุกคน   :054:

ออฟไลน์ NONG

• ตติยะ
อนุโมทนาบุญด้วยครับท่านผู้การเสือ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

รูปที่ 1  ชายหนุ่มคนนี้แหละ ที่ผมต้องการมอบของขวัญให้ด้วยใจจริง...MOST WANTED ///

กราบขอบพระคุณครับ ในความเมตตาของท่านผู้การเสือ...

วันนั้น พอหลับตานึกถึงบารมีหลวงพ่อเปิ่นแล้ว...คุมไม่อยู่จริง ๆ ครับ

ยิ่งฝืน..ยิ่งขึ้น...ลงทองเสร็จ...ยืนมึนอยู่นานเหมือนกัน...แรงจริง ๆ ครับ

ของแบบนี้เป็น"ปัจจัตตัง"ครับ รับรู้ด้วยตนเอง ของทุกอย่างเกิดจากความศรัทธาครับ

กราบขอบพระคุณอีกครั้ง ที่ท่านผู้การมีเมตตาต่อศิษย์บางพระทุกคนครับ  :054:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ.. :054: :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณที่นำข้อมูลมาเป็นวิทยาทาน ครับ :016:

• นวมะ
[shake]Check it out.....! [/shake]

สรุปการลงทะเบียนเพื่อรับพระสิงห์หนึ่งที่ระลึก 60 ปี  ผู้การเสือ

539      Kaitip
  878      ต้นน้ำ
1635      แหวกบาดาล
1768      สิบทัศน์
1817      คนรักษ์พระ   
2490      หนึ่ง
2693      Kitisin
2938      Chotipat
3064      ปอร์
3077      น้องลิงน้อย
3678      เสน่ห์จันทร์
3862      Simple

ตรวจทานรายชื่อกันอีกครั้ง เพื่อลงทะเบียนรับพระ...ขอบคุณค่ะ!

วิธีการลงทะเบียนเพื่อรับ 'พระสิงห์หนึ่ง' 
พระอนาคต.. เพื่ออนาคต 

ง่ายนิดเดียวค่ะ...  พี่โชวขอความร่วมมือจากพี่น้องชาวเว็บบอร์ดทั้ง 50 ท่าน... กรุณาแจ้งรายละเอียดที่เป็นประโยชน์ในการจัดส่ง ดังนี้...

1. ชื่อจริง+นามสกุลจริง+ชื่อเล่นจริง
   2. ชื่อที่ใช้ login+หมายเลขสมาชิก
   3. ที่อยู่อย่างละเอียด
   4. เบอร์โทรศัพท์มือถือ
   5. อีเมลล์ที่ใช้งานปัจจุบัน

อีเมลล์มาที่ cholvibul@hotmail.com

หมายเหตุ....
:070:ขออภัยไม่ได้ใช้ PM ของเว็บเรา ทั้งนี้เพื่อป้องกันพี่น้องจะหงุดหงิดเวลาส่งมาแล้วหน่วยความจำเต็มค่ะ

รายนาม 50 ผู้โชคดีอีกครั้ง...
?????????????????????????.................................................................................
41) 4178           44) 4275                 47) หญิงลงสาริกา (ลิ้น)      50)  cho
43) 4251           46) ช่างภาพชมรม        49) ชิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 10:45:30 โดย cho presley »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
พี่choครับผมส่งรายละเอียดไปให้พี่แล้วนะครับ แล้วพี่ก็เมลล์ตอบผมมาแล้วด้วยครับ แต่ยังไม่ยืนยันว่าจะรับกับมือท่านผู้การในวันงานหรือเปล่าอ่ะครับ เผื่อติดงานด่วนอ่ะครับ
ยังไงผมมายืนยันรายงานตัวครับ ๓๘๓๙ tum72 ครับพี่ครับ

ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
โอเคเลยพี่สาว เดี๋ยวจะส่งรายละเอียดไปให้ค่ะ

น้องลิงน้อย 3077 นะจ๊ะ

• นวมะ
[shake]Check it out.....! [/shake]

สรุปการลงทะเบียนเพื่อรับพระสิงห์หนึ่งที่ระลึก 60 ปี  ผู้การเสือ

539      Kaitip
  878      ต้นน้ำ
1618      DEKDOY ผู้ชายหมายเลข 1 ที่ของขึ้นในภาพ... :009:
1635      แหวกบาดาล
1768      สิบทัศน์
1817      คนรักษ์พระ   
2490      หนึ่ง
2693      Kitisin
2938      Chotipat
3064      ปอร์
3077      น้องลิงน้อย
3678      เสน่ห์จันทร์
3839    TUM72
3862      Simple

ตรวจทานรายชื่อกันอีกครั้ง เพื่อลงทะเบียนรับพระ...ขอบคุณค่ะ!

รับทราบค่ะน้อง tum72 อาวใหม่นะ...อิอิ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 11:19:24 โดย cho presley »

ออฟไลน์ benze0709

• ตติยะ
อยากได้มั่งอ่ะ ทำไงดี :065:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
คุณ ผมได้ส่งรายละเอียดไปแล้วนะครับ Chartsmm 1393
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
?ผู้การเสือ?  แจ้งข่าวด่วน....

1. น้อง PRATHOMSAK (3269)  ?พี่ 1? เอาชื่อเข้าไว้ให้แล้วเป็น 1 ใน 50 ที่ได้รับมอบพระไพรีพินาศ(95 พรรษา)   และอีก ?ท่าน? นึงด้วยครับที่ SKIN-HEAD จอนยาว คอยดูแล ?พี่ 1? ตลอดเวลา...ขอมอบให้ทุกรายการรางวัลครับ....ใคร? เอ่ย...!

2.ท่านเจ้าคุณศรีฯ มอบรางวัลพิเศษ เป็นแผ่น CD(เสียงท่านเจ้าคุณ) และละคร DVD ?เสน่ห์ผ้าขี้ริ้ว? อย่างละ 10 แผ่น...

3.ของรางวัลทุกอย่าง ถ้าอยู่ กทม. ก็ติดต่อ ?CHO? นะครับ... ถ้าอยู่ต่างจังหวัด เช่น เชียงใหม่ ก็จะส่งให้ทางไปรษณีย์ นะครับ หรืออยู่ดวงดาว KRYPTON ก็จะส่งให้ทางจิต!!!

4.ลพ.ญา แจ้งว่า เสาร์ที่ 23 พ.ค. นี้ 17.30น. ?วัดบางพระ และ วัดนก?
ร่วมเป็นเจ้าภาพ
?ลป.ทิม?  ....แล้วไปพบกันที่ ?วัดพระขาว?นะครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 09:54:44 โดย 81 »

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ผม 2757 ครับ

ขอขอบพระคุณสำหรับความเมตตาของ พี่ 1 ด้วย ครับ

ผมไม่อยากเชื่อสายตาตัวเองเลย เลยต้องให้แฟนช่วยดูให้อีกที ^^

ปล.สุดท้ายขอบ กราบพี่ 1 ด้วยครับที่เมตตา ผม
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ขอขอบคุณท่านผู้การเสือครับ

ผมส่งรายละเอียดไปให้พี่โชวแล้วครับ... :050:

ลำดับที่ 32 หมายเลขสมาชิก 3523 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
พลาดเลยคราบผม  :010:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
สาธุครับ  :054: :054: :054:
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
ก่อนอื่นขอสวัสดีท่านผู้การเสือนะครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ขอฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่ออีกคนนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบขอบพระคุณคุณลุงหนึ่งอย่างมากครับ ที่ได้เมตตา
มอบพระเครือ่งและสิ่งดีๆให้แก่ผมและพี่ๆน้องๆทุกคนในวันนี้ครับผม

• อัฏฐมะ
ขอบคุณท่านผู้การเสือมากๆค่ะ

สิงห์หนึ่งล้านทอง สวยงามมากๆเลยค่ะ
พ่อเห็นถึงกับยิ้มกรุ่มกริ่ม แล้วบอก..พ่อขอนะ :075:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับผู้การเสือ.....ผม No.1393 ได้รับแล้วเมื่อวาน " รุ่นสิงห์หนึ่ง"

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณครับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ถึงท่าน ผู้การเสือ
ถึงผมจะไม่ใด้รับพระ
แต่ก้อขอบพระคุณท่านที่เอามาแจกให้น้ะครับ
ขให้ท่านอายุมั่นขวัญยืน ครับ สาธุ

TUM

ขอคุณท่านที่มอบพระให้ครับ และขอแสดงความยินดีให้กัน เพื่อง ๆ พี่ ๆ น้อง ๆทุกท่านที่ได้รับพระจากผู้การแสือครับและจะเป็นกำลังใจให้ท่านท่าน เสมอ อย่างลืม คติผม เลยคิดดีทำดีได้ดี ง่าย ๆ ครับ

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
สวัสดีท่านผู้การเสือครับ  :001:

ออฟไลน์ p_77

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีทุกท่านครับ
สวัสดีครับ ในวันงานผมเห็นคุณลุงด้วยครับ ผมก็ได้แต่ยิ้มให้ โดยยอมรับโดยตรงเลยไม่รู้ว่าใคร ยิ้มพร้อมคำนับหัวเป็นการให้เกียรติ (เพราะยอมรับ ณ.ที่นี้เลยว่าผมก็ไม่รู้ว่าใครกัน ๕๕๕)

ปีนี้ ก็น่าชื่นชมเช่นเดิมเลยครับ คนเยอะ พี่น้องมากันหนาหูหนาตา และที่สำคัญผมได้หมึกมาแล้ว 1 อย่างครับ หลังจากที่ได้รับแต่น้ำมันมามากโขแล้ว

อวยพรอวยชัยให้พี่น้อง ลุงป้าน้าอา ศิษย์หลวงปู่ รวมทั้งทั่วโลก มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ
๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมจะได้โชคดีกับคนอื่นบ้างหรือเปล่าน่า....
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากได้