๑๒ พ.ย. ๖๒, ๑๔:๐๐:๑๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมงานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่นวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒  (อ่าน ๕๔๗๐ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๗

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๔ พ.ค. ๕๒, ๑๐:๔๖:๒๐ »

เชิญศิษย์ยานุศิษย์ร่วมงานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น

ในวันพุธ ที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒ เวลา ๑๑.๐๐ น.

ร่วมถวายภัตตาหารเพล พระสงฆ์ ๑๐๐ รูป ( โต๊ะจีน )

ท่านผู้มีจิตศรัธา เป็นเจ้าภาพ ถวายภัตตาหารเพล 1 โต๊ะ (1500 บาท)

จะได้รับ ล๊อคเก็ต หลวงพ่อเปิ่น จำนวน 1 องค์ (มีจำนวนจำกัด)

ติดต่อแจ้งความประสงค์เพื่อเป็นเจ้าภาพโต๊ะจีนได้ที่ พระอาจารย์ ญา

ก่อนวันที่ ๒๐ กรกฏาคม ๒๕๕๒

รายนามผู้ปริจาคร่วมทำบุญหลวงพ่อเปิ่น วันที่ 12 สิงหาคม 2552

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,10524.0.html

๖๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ๛][รัตu:][๛, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, kaitip, PeAwPeed, nok2009, TTTUTTT, mawin_14, เด็กนอกวัด, jaturong, derbyrock, porpar, tom2007, Pujchong, #DeKdOy#, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, chatsmm, ณ.อยุธยา, acoustic.song, bm rongmuang, swat@pvc, ยอดรัก..บางแค, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, salawit_sangsanit, น้องลิงน้อย, job@love, Ronaldo 2007, ทราย บางเลน, ราหู, ~เสน่ห์กวาง~, yout, อุณาโลม, ~เสน่ห์โจรสลัด~, gottkung, Chotipat, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, PAE, Hanu-Marn_Neverdie, ICELAND, คนรักษ์พระ, seaghost, ชินฺนปญฺชร, berth1999, โยคี, [= Jo_o* =], phun, ตามพรลิงค์, กระต่ายป่า, !!!โบ เด็กป่า!!!, ฉัพพัณรังษี, k911, Kitisin, ...., 5 แถว, หนึ่งดาวคนอง, chinjung, รัช สุทธิสาร, ~เสน่ห์ทอม~, peachsama, tonfaiss

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๑ ก.ค. ๕๒, ๒๒:๕๙:๓๕ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๘

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๑ ก.ค. ๕๒, ๒๒:๔๐:๐๐ »

ขอบคุณครับพี่นน ใครทำบุญทำเลยครับ ได้วัตถภุมงคลเป็นที่ระลึกอีกงดงามมาก

โต๊ะจีนเลี้ยงพระ 1 โต๊ะ ต่อ 1 องค์ครับ สวยมากๆ ใครอยากได้ห้ามพลาดนะครับงานนี้ .... 
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, gottkung, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ณ.อยุธยา, ~เสน่ห์กวาง~, [= Jo_o* =], ~เสน่ห์ack01~, ยอดรัก..บางแค, Ronaldo 2007, jaturong

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๙

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๕๒

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๑ ก.ค. ๕๒, ๒๒:๔๒:๔๐ »

ขอบคุณพี่นนมากๆครับ สำหรับข่าวสารดีๆที่นำมาบอกกัน
วันที่ 12 เป็นวันดี เป็นทั้งวันแม่และวันเกิดของหลวงปู่เปิ่น
และหลวงปู่อั๊บ หวังว่าคงจะได้เจอกับพี่ๆน้องๆหลายๆท่านนะครับ
แล้วลูกชิ้นของเราจะกลับมา อีกครั้ง!!!!!!!!! 5555
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ณ.อยุธยา, ~เสน่ห์กวาง~, berth1999, [= Jo_o* =], ยอดรัก..บางแค, Ronaldo 2007, jaturong

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๑ ก.ค. ๕๒, ๒๒:๔๔:๕๐ โดย gottkung » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๑ ก.ค. ๕๒, ๒๒:๔๕:๓๔ »

ขอลคุณพี่นนมากๆครับ สำหรับข่าวสารดีๆที่นำมาบอกกัน
วันที่ 12 เป็นวันดี เป็นทั้งวันแม่และวันเกิดของหลวงปู่เปิ่น
และหลวงปู่อั๊บ คงจะได้เจอกับพี่ๆน้องๆหลายๆท่านนะครับ
แล้วลูกชิ้นของเราจะกลับมา อีกครั้ง!!!!!!!!! 5555

อนุโมธนา บุญกับทุกท่านด้วย ครับ
วันที่ 12 นี้ เราจะได้ชิม ลูกชิ้นอร่อย กันแน่นอน ครับ
พี่น้องๆ ก็ไปช่วยกัน อบอุ่นสามัคคีกัน  งานนี้มีความสุข ครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, gottkung, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ณ.อยุธยา, ~เสน่ห์กวาง~, [= Jo_o* =], ~เสน่ห์ack01~, ยอดรัก..บางแค, Ronaldo 2007, jaturong

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๒, ๑๓:๕๓:๔๑ »

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับผม

แล้วเจอกันวันที่12ครับ

จะไปช่วยอีกแรงครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, ~เสน่ห์กวาง~, [= Jo_o* =], ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ยอดรัก..บางแค, Ronaldo 2007, jaturong

~เสน่ห์กวาง~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๗๘

๒๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๑๕๗
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๓

เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๔๖%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๒, ๑๘:๓๖:๔๘ »

ขอบคุณพี่นนท์มากๆค่ะสำหรับข่าวสาร

ล็อคเก็ตหลวงปู่สวยงดงามจริงๆค่ะ

อุ้ยๆลูกชิ้นมาอีกแว้ว
งั้นเสน่ห์จันทร์ขอร่วมวงชิม  เอ๊ย!! ร่วมวงปิ้งเหมือนเดิมนะค๊า...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, [= Jo_o* =], ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ยอดรัก..บางแค, ICELAND, jaturong, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..
ลิงลม
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๗๒

๑๒ ชั่วโมง ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๔๒

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๕๙%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๒, ๑๙:๒๔:๔๔ »

แล้วเจอกันนะคับพี่ๆทุกคน [/size]
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, jaturong

ICELAND
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๘๙

๑๓ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๑๒
  รับขอบคุณ: ๒๑๘๒

ประเทศ: Iceland

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๙๔%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๒, ๒๑:๕๒:๐๖ »

ผมอยู่ไกลผมคงจะไม่มีโอกาศได้ไปครับ
แต่ผมต้องการที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารเพล 2 โต๊ ครับ จะทำอย่างไรได้บ้างครับ
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์กวาง~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, jaturong

nok2009
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๐

๓๑ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๕๗ นาที

-

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๗๗
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๒๘

แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๒, ๒๑:๕๔:๔๙ »

ขอร่วมอนุโมทนา บุญกุศลที่ร่วมกันทำในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, [= Jo_o* =], ~เสน่ห์ack01~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์กวาง~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, jaturong

berth1999
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๒๓๓

๕๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๑๐ นาที

แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง

ขอบคุณแล้ว: ๖๐๔๗
  รับขอบคุณ: ๒๑๙๑

เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๓ ก.ค. ๕๒, ๑๒:๐๐:๑๐ »

จะไปกินลูกชิ้นปิ้ง 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์กวาง~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, jaturong

[= Jo_o* =]
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๙

๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๖๘
  รับขอบคุณ: ๔๐๘๒

=ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๘๓%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๓ ก.ค. ๕๒, ๑๓:๓๑:๑๕ »

พร้อมร่วมแรง ร่วมใจเต็มที่ครับ นอนอิ่มๆเก็บแรงไปปิ้งลูกชิ้นครับ คราวนี้ลูกชิ้นสูตรเดิม แต่ทีมงานจะปรุงการสูตรใหม่ครับ รับรองทันกินแน่นอนคร้าบบบบ 

ดีใจครับ จะได้เจอพี่น้องวัดบางพระอีกแล้วครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์กวาง~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, jaturong

หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๓ ก.ค. ๕๒, ๑๔:๑๕:๒๒ »

ร่วมด้วยช่วงงานเต็มที่ครับ แล้วแต่เจ้านายจะบัญชา หุหุ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์กวาง~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, ICELAND, jaturong

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
ผู้ดูแลระบบ

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๒๓:๓๙ »

ผมอยู่ไกลผมคงจะไม่มีโอกาศได้ไปครับ
แต่ผมต้องการที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารเพล 2 โต๊ ครับ จะทำอย่างไรได้บ้างครับ
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

คุณ ICELAND ครับ ติดต่อผ่านทางพี่เว็บมาสเตอร์ ของเราได้เลยครับ ได้เรียนให้ท่านทราบแล้วครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์กวาง~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ICELAND, jaturong, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๗

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๓๙:๕๙ »

ร่วมด้วยช่วยกัน ช่วยงานเต็มที่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, ICELAND, jaturong

thumneab
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๗๗๔

๒ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๔๙ นาที

ความดีไม่มีวันดับสูญ

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๒๑

ความดีไม่มีวันดับสูญ

จังหวัด: สมุทรสาคร

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๑%

Thumneab@hotmail.com Thumneab@yahoo.com
« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๒, ๒๑:๑๙:๓๔ »

วันนี้ไปพบ ลพ ญามาครับท่านให้ผมมาเหมือนกันครับ แต่ไม่เหมือนกับที่ท่านบอกมาครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์กวาง~, ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, chinjung, jaturong, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

~เสน่ห์ทอม~
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๘๕

๑ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๔
  รับขอบคุณ: ๘๓๗

ระดับความสามารถ: ๑๑

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๔:๑๒:๒๓ »

เราเพิ่งเข้ามาใหม่ในเว็ปนี้

มีไรให้ช่วยหรือแนะนำก้อบอกกันได้นะ....นัทจัง

เราได้ทำบุญไป   ๔  โต๊ะ  สบายใจสุดๆๆๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์กวาง~, ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Ronaldo 2007, jaturong

~เสน่ห์กวาง~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๗๘

๒๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๑๕๗
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๓

เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๔๖%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๔:๓๖:๒๗ »

เราเพิ่งเข้ามาใหม่ในเว็ปนี้

มีไรให้ช่วยหรือแนะนำก้อบอกกันได้นะ....นัทจัง

เราได้ทำบุญไป   ๔  โต๊ะ  สบายใจสุดๆๆๆ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บบอร์ดวัดบางพระค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Ronaldo 2007, jaturong, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๔:๓๘:๓๗ โดย ~เสน่ห์จันทร์~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
!!!โบ เด็กป่า!!!
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๐๗๙

๑๒ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๙๐

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๔๓%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๐๔:๑๙ »

คราวนี้ไม่พลาดแน่ๆครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, jaturong

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๐๙:๓๙ โดย !!! เด็กป่า !!! » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๒, ๒๓:๔๒:๔๐ »

๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์กวาง~, gottkung, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ยอดรัก..บางแค, porpar, Ronaldo 2007, Pujchong, !!!โบ เด็กป่า!!!, phun, ฉัพพัณรังษี, derbyrock, ICELAND, แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า, jaturong, tuxky, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

ยอดรัก..บางแค
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๑๓

๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๘
  รับขอบคุณ: ๒๗๙๘

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๖๔%

yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๗ ก.ค. ๕๒, ๑๒:๓๒:๐๗ »

เสียดายจังผมไปไม่ใด้  ร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยน้ะครับ 
ขอให้บารมีหลวงปู่ค้มครองทุกท่านครับ   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, cho presley, jaturong

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๔ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๕๙ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๙๖๘
  รับขอบคุณ: ๒๑๗๐๕

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

ระดับความสามารถ: ๖๕
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๐.๙%

vee.cys
« ตอบ #20 เมื่อ: ๐๘ ส.ค. ๕๒, ๑๙:๑๐:๔๘ »

รายนามพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์  เนื่องในงานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่นวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒
๑.พระครูสุจิตตาภรณ์         วัดนก

๒.พระครูธีรธรรมานันท์      วัดบางแวก

๓.พระครูสังฆรักษ์ชะออม      วัดบางพระ

๔.พระครูวิมลธรรมธาดา      วัดระฆัง

๕.พระครูภัทรกิจวิมล         วัดโพธิ์เผือก

๖.พระมหารัตนะ         วัดหนองกระโดน

๗.พระอาจารย์หน่อย         วัดนก

๘.พระอาจารย์เขียด         วัดเกาะวังไทร

๙.พระอาจารย์ไพรวัลย์      วัดโคกเขมา

๑๐.พระอาจารย์เข็ม         วัดระฆัง

๑๑.พระครูศรีสุตากร         วัดกลางบางพระ

๑๒.พระครูสมุห์สุนทร(หม่อง)      วัดพระขาว

๑๓.พระอาจารย์ไมท์         วัดมารวิชัย

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, derbyrock, ICELAND, Ronaldo 2007, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๗๑

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: ๐๘ ส.ค. ๕๒, ๑๙:๒๔:๔๒ »

เหลือเวลาอีก3วันใกล้ๆงานครบรอบวันเกิดหลวงปู่แล้วผมจะได้เจอพี่ๆน้องๆของพวกเราอีกแล้วครับ(ไว้เจอกันครับ)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, jaturong

รักและศรัทธา
~เสน่ห์ทอม~
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๘๕

๑ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๔
  รับขอบคุณ: ๘๓๗

ระดับความสามารถ: ๑๑

« ตอบ #22 เมื่อ: ๑๑ ส.ค. ๕๒, ๑๔:๕๖:๑๙ »

เจอกัน  12  สิงหา    บางพระ   
seaghost
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๖

๑๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๓
  รับขอบคุณ: ๓๑๙๘

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๓%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๑๑ ส.ค. ๕๒, ๑๕:๐๗:๒๗ »

ครั้งนี้  จะไปให้ ได้ นะครับ

Seaghost
tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

๑๒ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๕๓
  รับขอบคุณ: ๗๗๕๔

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ระดับความสามารถ: ๒๗

« ตอบ #24 เมื่อ: ๑๑ ส.ค. ๕๒, ๑๕:๑๑:๑๙ »

อนุโมธนาบุญด้วยครับ
DAENG
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๔๒๖

๒ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๔
  รับขอบคุณ: ๓๙๑

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๕๒%

« ตอบ #25 เมื่อ: ๑๔ ส.ค. ๕๒, ๒๑:๑๗:๕๐ »

ขอบคุณภาพบรรยากาศ งานบุญครับ

ถึงไม่ได้ไปก็ได้เห็นบรรยากาศ
กราบ มนัสการ หลวงพ่อเปิ่น   มนัสการ หลวงพีญาหลวงพี่นันและศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่านงานนี้  ผมติด งาน จริงๆเลยครับ  ไม่สามารถ เดินทางไปร่วมงานใด้

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น  คุ้มครอง ศิษย์วัด บางพระ ทุกๆคนด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ   
peachsama
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๙๕

๘ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๔๔ นาที

คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๕๖
  รับขอบคุณ: ๒๖๑๐

อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๖๑%

peachsama@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #26 เมื่อ: ๑๕ ส.ค. ๕๒, ๑๑:๕๔:๔๔ »

สาธุอนุโมทนาบุญครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็
meritsbirthday
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๙๒๓

๔ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #27 เมื่อ: ๑๕ ก.ย. ๕๒, ๒๓:๔๓:๐๕ »

สาธุอนุโมทนาบุญครับ

ทำบุญวันเกิด ทำบุญวันเกิด
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์