ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ขนาดบูชา รุ่นสร้างกำแพง  (อ่าน 4576 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **

ขอขอบคุณภาพจากเว็บมาสเตอร์วัดบางพระด้วยครับ :054:

ลิงค์การปลุกเสก
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6199.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 03:29:08 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยมาก ครับ ผมก็นับถือหลวงปู่แย้ม มากๆ ครับ  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยงามครับท่าน ขนาด7นิ้ว เห็นมีรอยเจิมด้วย หลวงปู่ท่านเจิมให้ใช่มั้ยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เหอะ ๆ ช่วงนี้หวงปู่เเย้มอาการไม่ค่อย ดี ๆ ครับเพิ่งเข้าโรงบาลเมื่อต้นเดือนเอง มกราคม ท่านเลยจารตะกรุดไม่ไหวต้องให้ลูกศิษย์ช่วย

เเละไม่รับกิจนิมนต์ วันเสาร์อาทิตร์ ครับ เเต่รูปหล่อบูชา องค์ดี้ดีครับ เเถมยังมีหลวงพ่อ สำอางเเห่งสำนักบางพระมาปลุกเศกด้วย

^^

ประมวลภาพเเล้วนะครับ สรุปได้ว่าสวยจริงๆ พิธีก็เข้มขลัง ดีมากครับ

ถือว่าหลวงปู่เเย้มรุ่นสร้างกำเเพงนี้สุดยอด ครับ

- ขอบคุณนะครับที่นำความรู้มาเป็นวิทยาทาน  :053: :053: :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 04:56:20 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
สวยงามครับท่าน ขนาด7นิ้ว เห็นมีรอยเจิมด้วย หลวงปู่ท่านเจิมให้ใช่มั้ยครับ
[/quot

ใช่ครับหลวงปู่ท่านเมตตามากครับ :054:

ใต้ฐานครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นม้สาการหลวงปู่แย้มครับ