ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำสถานที่สักครับครับ  (อ่าน 3171 ครั้ง)

ตี๋ พระโขนง

• บุคคลทั่วไป
แนะนำสถานที่สักครับครับ
« เมื่อ: 13 ต.ค. 2549, 08:21:18 »
1.วัดบางพระ  2.วัดทองใน อาจารย์ต้อยครอบเศรียญพ่อแก่ตาไฟ 3.อาจาย์พัฒ โต๊ะทอง ปากน้ำ โรงบาลวชิระ 4.อาจารย์หนู กันภัย ปทุมธานี 5.อาจาย์แก้ว นนทบุรี 6.อาจาย์ทองตลาดพลู 7.อาจารย์หยดประโยชน์ แฟลตดินแดง 8.อาจารย์ตี๋ หรือ.............ท่านยังอยู่ครับน้อยคนที่จาสักให้ครับอยู่ตลิ่งชันถ้าไปแล้วเจอท่านก้อถือว่าโชคดีครับบางครั้งท่านอยู่บ้านแต่คนไปไม่ค่อยเจอเขาบอกกันว่าท่านหายตัวได้...แล้วแต่คนจาเชื่อนะครับ 9.อาจารย์เอก วัดบุญรอด 10.พ่อแก่ฦาษีลิงดำ แถวพญาไทย 11.พ่อแก่ฦาษีโคบุตร หลังตลาดวัดบางนาใน 12.วัดประตูน้ำท่าไข่
ฉะเทริงเชา20บ.กี่รูปก้อได้ถ้าทนไหวนะครับ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ตอบ: แนะนำสถานที่สักครับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 08:25:56 »
เพิ่มเติมครับ อ.บุญมี/อ. อ๊อด ศิษย์เอกหลวงพ่อ อยู่กาฬสินธุ์
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: แนะนำสถานที่สักครับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 01:06:39 »
ขอเพิ่มเติมด้วยครับ หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว จังหวัดลำปาง ครับ  :015:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"