ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกลับที่วัดชายนา  (อ่าน 3324 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
บันทึกลับที่วัดชายนา
« เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:07:23 »
10 พฤษภาคม 2552 เวลาประมาณ 17 นาฬิกา ณ วัดชายนา จ.เพชรบุรี

ระหว่างที่รอพิธีเผาจริงสังขารพระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) ในเวลา 20.00 น. ตามกำหนดการ

ชายสูงอายุสำเนียงเพชรบุรีท่าทางใจดีผู้หนึ่ง ก็นั่งรออยู่ในศาลาที่เต็มไปด้วยผู้คนที่เริ่มทยอยมาร่วมพิธีในช่วงค่ำ

ด้วยความรู้สึกในใจที่เต็มไปด้วยความอาลัยในการจากไปของพระผู้บริสุทธิ์ศีลที่เคารพนับถือ

ระหว่างรอหญิงสาวขายลอตเตอรี่นางหนึ่งก็เดินตรงเข้ามาหาชายสูงอายุพร้อมกับเอ่ยปากขึ้นว่า " ลอตเตอรี่ไหมคะ "

ชายสูงอายุก็ชวนสนทนากับหญิงผู้นั้นด้วยสำเนียงที่เพราะพริ้งแปลกหูเด็กน้อยจากนครปฐม

การสนทนาดำเนินไปซักพักท่าทางเหมือนว่าจะถูกคอ ชายสูงอายุเลยบอกกับหญิงสาวไปว่า " หยิบเลขอะไรมาก็ได้ใบนึง " พอสิ้นเสียง ชายสูงอายุก็หันหน้าไปทางที่ตั้งสังขารหลวงพ่อตัด หลับตาประนมมือขึ้นท่วมหัว พร้อมเปล่งวาจาออกมาว่า " หลวงพ่อ ลูกขอโชคขอลาภให้ถูกหวยรวยเบอร์ด้วยเถิด สาธุ "

สิ้นเสียงชายสูงอายุก็แลหันกลับมารับลอตเตอรี่ที่หญิงสาวหยิบให้ สายตาของเขาจับจ้องอยู่ที่กระดาษใบเล็กๆตรงหน้าใบนั้น ด้วยใบหน้าที่ครุ่นคิดปนฉงนในจิตใจ เด็กน้อยจากเมืองจันทร์หอม ( ต้นไม้ประจำจังหวัดนครปฐม ) ที่เฝ้าดูอยู่ก็เกิดความสงสัยในปฏิกิริยาที่ชายสูงอายุแสดงออกมา อดไม่ได้ที่จะเหลือบไปดูเลขบนกระดาษใบนั้น ลึกๆในใจก็หวังลาภลอยพลอยได้เลขเด็ดไปกับชายสูงอายุด้วย

เลขในกระดาษใบนั้นผมจำไม่ได้ทั้งหมดว่ามีอะไรบ้าง แต่ที่แน่ๆสามตัวท้าย ศูนย์ ศูนย์ ศูนย์0 0 0 )

.....แป่ว // .....แป่ว // .....แป่ว // แหม่ๆๆทำกันได้ลงคอ .....แป่ว // .....แป่ว // .....แป่ว //

BY//สิบทัศน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2552, 12:19:03 โดย สิบทัศน์ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: บันทึกลับที่วัดชายนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:11:17 »
พี่เก่งครับ แอบอ่านมาจากกระทู้โน่ฃ้น พี่ได้ผ้ายันต์อะไรมาเหรอครับ อยากชมจังเลยครับ..อิอิ

0 0 0 บน ล่าง โต๊ด เต็ง ถูกแน่ๆครับงานนี้...อันนี้แสวงโชคนะครับ เข้าข่ายการพนันหรือเปล่าหว่า
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:26:12 »
งานนี้ ใบห่วย กันเลย นะเนี้ย (เจ้ามือจะรับแทงไหมหนอ) :010:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:26:35 »
0 0 0 อารายอ่า ใบ้หวยงวดนี้ใช่ป่ะ  :004: :004: :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:44:06 »
แหม...........อาจารย์เก่งใบ้หวย....อิอิอิ :006:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 01:03:54 »
ความแน่นอน คือความไม่แน่นอนครับผม

อิอิ ใครจะไปรู้ละครับ ถูกมา จะทำไงละครับ :005:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 01:30:59 »
ขอให้โชคดีนะครับ  :027:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 02:12:45 »
ตกลงคนขายลอตเตอรี่ฉลาดนะเนี่ย :093:

เลขอย่างนี้ขายยาก แต่ถ้าคุณลุงมีโชค  ก็คงจะถูกนะครับ

ศูนย์  ศูนย์  ศูนย์    เห้อ......  ไม่แน่นะ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 03:52:31 »
หวย หลวงพ่อปากแดง ท่านอยู่นครนายก ไม่ช่ายหราครับ อิอิ ทำไม ไม่ท่านไปได้ที่เพชร มา 555+

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 05:56:01 »
ท่าน สิบทัศน์ เล่าเรื่องได้ตื่นเต้นน่าติดตามดีครับ อย่าลืม จู๋นๆ นะ 555
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 08:50:29 »
0 0 0 ได้ไง?  10; 09; 29;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:17:04 »
ติดตามชมตอนต่อไปในวัน เสาร์ที่ 16 พฤษภาคม 2552

ในเวลาประมาณบ่าย 3 โมงเป็นต้นไป.. :004: :004:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:56:03 »
เต็งๆกันไปเลย ไม่ต้องโต๊ดน่ะคร๊าบ พี่น้อง

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 10:34:59 »
 :004: :004: :004:  ในที่สุดท่านเก่งก็นำเรื่องเล่าชายนามาเหลาเป็นเรื่องราวแบ่งกันอ่านจนได้ 

ใครจะไปทราบครับ เรื่องของตัวเลข

ผมแค่ลองเสี่ยงเล่นๆ ๓๐-๐๓

ก่อนหน้าที่ท่านเก่งจะเล่าเรื่องนี้ให้ฟัง  เลยถึงบางอ้อว่า เออ จริง ลืม ๐๐๐ ไปซะได้ 

แรงบันดาลใจ คือ หลวงพ่อไหว้ครู วันที่ ๓๐  หลวงพ่อล่วงละสังขาร วันที่  ๓  เราสูญเสียหลวงพ่อไป

และยังมีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยกับเลข ๓๐  อีก

แต่ ไอ่ ๐๐๐ นี่ คิดไม่ถึงจริงๆ   :004: :004:

ใครจาไปรู้ได้ ลุงคนนั้นอาจจะมีโชคก็ได้
:048: :048: :048:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 10:44:45 »
ขอบคุณครับที่ส่งข่าวให้ทราบ 31; 31; 31;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:54:59 »
ขอบคุณพี่เก่งมากเลย ครับ  :095:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 03:58:53 »
น่าสนใจมากครับ อิอิอิอิ...

ประเภทคนขายหยิบให้ ผมเคยถูกครั้งนึงนะครับ 5555...{^_^}...

แล้วจะลองดูครับท่านเก่ง    :075: :075:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 04:13:12 »
ว่าจะลองลุ้นดูเล่นๆชะหน่อย
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 05:58:16 »
0 0 0 ได้ต้องโต๊ด เต็งเลย อิอิ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 07:47:25 »
พี่เก่งครับ แอบอ่านมาจากกระทู้โน่ฃ้น พี่ได้ผ้ายันต์อะไรมาเหรอครับ อยากชมจังเลยครับ..อิอิ

0 0 0 บน ล่าง โต๊ด เต็ง ถูกแน่ๆครับงานนี้...อันนี้แสวงโชคนะครับ เข้าข่ายการพนันหรือเปล่าหว่า

ผืนนี้ครับ ขอบคุณท่านวร ( TTTUTTT ) ด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 08:06:37 »
อิอิอิ

ขอบคุณพี่สิบทัศน์ค่ะ

เนี่ยๆๆเดวให้แม่เล่นเลย

555

ขอบคุณน่ะค่ะ
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:53:33 »
โอ้วงวดนี้เจ้ามือจะรับแทงไหมหนอท่าน ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 10:41:09 »
เหอะๆ เล่นหวยไม่เป็นครับ... 11;

...ชะตาผมมันอาภัพครับท่านเก่ง เหงื่อไม่แตก ไม่ได้รับประทานกะตังค์ครับท่าน...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 10:04:36 »
ผมก็คงแนวเดียวกับพี่เอ๊กซ์ละครับ หวังเงินจากหยาดเหงื่อได้ง่ายกว่า... :050:

แต่ถ้ามีโอกาสก็ซื้อไว้เหมือนกันครับ บางทีอยากอุดหนุนคนขายมากกว่า(เฉพาะคนพิการทางร่างกาย แต่ใจยังสู้ทำมาหากิน)

ออฟไลน์ panoopong14

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 10:22:50 »
5555+ อาจจะถูกก็ได้น๊าาา 000 เอาไปเล่นมั่งดีกว่าา อิๆๆ
[shake].
.
.
. . . หยดน้ำเล็กๆ ที่ใส   ดีกว่าแม่น้ำที่ยิ่งใหญ่ แต่ขุ่น . . .
.
.
.

[/shake]

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 11:47:33 »
ถูกขึ้นมาละเฮกันลั่นแน่ๆครับ ขอให้โชคดี
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า