๒๒ ธ.ค. ๕๗, ๑๑:๑๓:๑๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อไสว มาชมกัน  (อ่าน ๓๓๒๐ ครั้ง)
nok2009
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๐

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๕๔ นาที

-

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๕๗๙๙
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๒๐

แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๒๓%
พลังชีวิต: ๑.๕%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๖:๓๖:๕๘ »

เหรียญโภคทรัพย์ เนื้อเงิน ปี 2540  มีคนบอกว่าเหรียญนี้เป็นลายมือหลวงพ่อไสวได้จารเหรียญนี้ไว้ครับ ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าวครับ คุณลุงอะเมซิ่ง2511รบกวนช่วยให้ข้อมูลหน่อยครับผม ขอบคุณมากครับ
๒๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: TTTUTTT, amazing2511, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ~เสน่ห์ack01~, gottkung, PeAwPeed, tum72, swat@pvc, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, เด็กนอกวัด, job@love, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ทราย บางเลน, porpar, santa, ~พระลักษณ์~, ~เสน่ห์กวาง~, น้องลิงน้อย, mawin_14, saken6009, umpawan

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๖:๔๔:๓๐ โดย nok2009 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

amazing2511
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๖๙๗

๑๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๘๒
  รับขอบคุณ: ๒๓๕๒

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๕๒%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๖:๔๗:๑๘ »

เหรียญนี้ลายมือหลวงพ่อไสวแน่นอนครับ   
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ทราย บางเลน, ~เสน่ห์กวาง~, น้องลิงน้อย, mawin_14, saken6009, umpawan

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๒

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๖:๕๓:๓๕ »

งามจริงๆ ครับ พี่อเมซิ่งก็ฟันธงได้เลยทีเดียว สุดยอดครับ ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, nok2009, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, amazing2511, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), น้องลิงน้อย, mawin_14

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๗

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๗:๐๐:๕๗ »

สวยงามคมชัด ตัวจริงเสียงจริงเลยครับพี่นก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), mawin_14, saken6009

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๒๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๗:๐๓:๒๓ »

ขอบคุณท่านnok2009ด้วยนะครับ ที่นำเหรียญหลวงพ่อไสว มาให้ชม...

...เหรียญนี้เป็นอีกเหรียญนึง ที่ผมอยากจะครอบครองมานานแล้วคร๊าบบบบบบบ....

...ขอบคุณพี่amazing2511 ด้วยครับที่มาให้ข้อมูลแก่พี่น้องชาวเว็บวัดบางพระเสมอมา...

...วันหลังขอเปิดติววิชา วัตถุมงคลสายนครปฐม หน่อยนะครับพี่...

15;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, nok2009, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, amazing2511, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), น้องลิงน้อย, mawin_14

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
tum72
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๓๙

๒๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๒๔๐
  รับขอบคุณ: ๗๘๗๘

ณ ตลาดพลู

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๑.๑%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๗:๓๒:๔๓ »

มาอีกแล้ว สวยงามจริงๆ เคยเห็นแต่อย่างอื่นของหลวงพ่อ วันนี้ได้เหรียญหลวงพ่อไสวด้วย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, mawin_14, saken6009

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา
PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๔

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๗:๓๓:๑๙ »

งามอีกแล้วค่ะท่าน nok2009
ติดตามชมไม่ผิดหวังเลยคะ จะขอเป็นแฟนคลับต่อไปนะคะ  

ขอบคุณ ท่าน nok2009 นะคะ
ขอบคุณ พี่amazing2511 ที่ให้ข้อมูลด้วยค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nok2009, amazing2511, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, mawin_14, saken6009

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
swat@pvc
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๗๒

๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๖๐
  รับขอบคุณ: ๓๘๖๗

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๘๒%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๗:๓๔:๑๘ »

ขอบคุณคุณนกนะคะ เอาของดีมาให้ชมเป็นบุญตาอีกแล้ว
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nok2009, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, mawin_14, saken6009

พอเพียง
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๘:๐๕:๑๖ »

สุดยอดเลย ครับพี่นก สวยงามมาก ครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, mawin_14

levis
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๑

๑๙ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๙๔๗

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน

ระดับความสามารถ: ๒๖
ประสบการณ์: ๘๓%
พลังชีวิต: ๓.๘%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๘:๔๓:๑๐ »

สวยมาครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, mawin_14

ตามฝันกันต่อไป
job@love
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๙

๑๗ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๒๕๑
  รับขอบคุณ: ๕๘๑๐

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๑๙:๔๑:๐๕ »

ของดีๆ ทั้งนั้น อิอิ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, mawin_14, saken6009

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๒๑:๐๘:๒๖ »

หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม

สวยครับ พี่นก

-ขอบคุณฯนะครับ

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๒ วัน, ๙ ชั่วโมง ๙ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๗๖๗
  รับขอบคุณ: ๒๐๒๙๔

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๔๓%
พลังชีวิต: ๙%

vee.cys
« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๒๑:๑๑:๕๘ »

เหรียญงามมากครับพี่นก มีจารด้วยสุดยอดมากครับ

ขอแจมด้วยรูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อไสวนะครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ทราย บางเลน, porpar, amazing2511, nok2009, ~เสน่ห์ack01~, น้องลิงน้อย, mawin_14, saken6009

~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๓ ชั่วโมง ๕๑ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๒๘๖
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๐

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๑%
พลังชีวิต: ๑.๑%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๒๑:๑๕:๓๗ »

สวยงามครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), nok2009, ~เสน่ห์ack01~, mawin_14

porpar
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๖๔

๑๓ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๖ นาที

......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........

ขอบคุณแล้ว: ๕๓๖๓
  รับขอบคุณ: ๓๔๙๙

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๓%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๒, ๒๓:๐๕:๒๗ »

สวยงามคมชัดครับผม...........
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, ~เสน่ห์ack01~, mawin_14, saken6009

santa
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๑๐

๙ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๘๒
  รับขอบคุณ: ๗๐๑

นกน้อยคลาสสิค

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕๙%
พลังชีวิต: ๕.๓%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๗ พ.ค. ๕๒, ๑๖:๔๒:๑๕ »

เหรียญหลวงพ่อไสวสวยมากๆเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, ~เสน่ห์ack01~, mawin_14, saken6009

nok2009
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๐

๓๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๕๔ นาที

-

ขอบคุณแล้ว: ๕๗๙๙
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๒๐

แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๒๓%
พลังชีวิต: ๑.๕%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๗ พ.ค. ๕๒, ๑๘:๑๙:๑๓ »

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, mawin_14, น้องลิงน้อย, saken6009

cho presley
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๙

๓๙ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๘ นาที

------> I'm Cho Paul Smith. โอ้ดวงนุชสุดสายสวาทจิต สวาทเจ้าหรือจะคิดอางขนาง สวาทน้องอย่าหมองเลยน้องนาง สวาทโน้นหรือจะร้างสวาทนุช สวาทไหนหรือจะเปรียบสวาทมิ่ง สวาทแม่นี้ยิ่งเป็นที่สุด พี่หวังเสกเป็นเอกอนงค์นุช อนงค์ไหนมิได้สุดสวาทเรียม...Cho.

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๖๑
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๖

สุดท้ายก็กาหลง!

ระดับความสามารถ: ๓๖
ประสบการณ์: ๘๑%

cho.khalong@hotmail.com เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๘ พ.ค. ๕๒, ๐๖:๔๐:๕๘ »

มาช้าดีกว่าไม่มานะพี่นกนะ...

พี่โชวก็รักพ่อไหวเหมือนกันนะคะ... 

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์กวาง~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), nok2009, mawin_14, น้องลิงน้อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๘ พ.ค. ๕๒, ๐๖:๔๑:๔๔ โดย cho presley » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

cho presley       
น้องลิงน้อย
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๗๗

๑๑ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๕๑
  รับขอบคุณ: ๑๕๕๑

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๒๗%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๙ พ.ค. ๕๒, ๑๘:๒๐:๐๙ »

สวยมากค่ะ ขอบคุณท่าน nok2009 

นำสิ่งดีๆ มาแบ่งให้ชมกันอีกแล้ว
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, mawin_14

mawin_14
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๙๙๔

๑๐ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๙๒๖
  รับขอบคุณ: ๔๔๙๑

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๗%
พลังชีวิต: ๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๙ พ.ค. ๕๒, ๒๐:๕๕:๔๔ »

สวยงามแบบนี้ ต้องบอกว่า ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์