๓๑ ก.ค. ๕๗, ๒๐:๒๙:๑๕ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขตต  (อ่าน ๙๒๑๓๑ ครั้ง)
ICELAND
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๘๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๓ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๗๑๒
  รับขอบคุณ: ๒๑๘๒

ประเทศ: Iceland

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๙๔%
พลังชีวิต: ๐.๔%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๒, ๐๐:๑๓:๒๑ »

ขอรบกวนพี่ๆดูให้ผมหน่อยครับ แท้หรือเก๊เชิญ"ฟันธง"ครับ
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, tum72, กวงเจา, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, นายเกษตร, swat@pvc, ~เสน่ห์ack01~, ฉัพพัณรังษี, Ronaldo 2007, tonfaiss, Lizm Club

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ICELAND
สัตตมะ

« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๒, ๐๐:๒๒:๐๘ »

ด้านหลัง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, กวงเจา, นายเกษตร, ~เสน่ห์ack01~, Ronaldo 2007, tonfaiss

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hangman69
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๗๕

๑๑ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๓๑๕

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๕%
พลังชีวิต: ๕%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๒, ๑๓:๔๘:๕๗ »

แวะมาชมครับ สวยดีครับ
รอผู้รู้มาชี้ชัด
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ICELAND

คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วคุณเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

๑๒ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๑๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๗๐
  รับขอบคุณ: ๗๗๔๕

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๓๓%
พลังชีวิต: ๔.๙%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๒, ๑๖:๐๑:๑๒ »

พิมพ์นี้เป็นบล็อกสระเอ หรือที่เรียก วงการเรียก "คงเค" สังเกตุคำว่า "วัดอุดมคงคาขีรีเขตต์"  ตัวสระอา ของคำว่าคาจะเป็นเส้นตรงไม่มีหางยาวไปข้างหน้า ถ้ามีหางยาวไปข้างหน้า เรียกบล็อกสระอา ซึ่งเหรียญหลวงพ่อผาง รุ่นแรก ปี 12 นี้มีเสริมด้วยครับ จุดสังเกตุบล็อกนิยมด้านหลังเหรียญตรงยันต์กลมจะมีเส้นเกินรอบเส้นคล้ายรูปกงจักร  และตำปหน่งตรงกลางเหรียญใต้ วันเดือนปี จะเป็นรอยบุ๋มหรือรอยย่นครับ  องค์ที่ลงนี้โดยส่วนตัวน่าจะเป็นเหรียญเสริมในภายหลังครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, นายเกษตร, ICELAND, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, ตามพรลิงค์, Ronaldo 2007, porpar, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๓ พ.ค. ๕๒, ๑๖:๐๙:๒๔ โดย tuxky » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ICELAND
สัตตมะ

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๒, ๑๗:๓๕:๔๔ »

พิมพ์นี้เป็นบล็อกสระเอ หรือที่เรียก วงการเรียก "คงเค" สังเกตุคำว่า "วัดอุดมคงคาขีรีเขตต์"  ตัวสระอา ของคำว่าคาจะเป็นเส้นตรงไม่มีหางยาวไปข้างหน้า ถ้ามีหางยาวไปข้างหน้า เรียกบล็อกสระอา ซึ่งเหรียญหลวงพ่อผาง รุ่นแรก ปี 12 นี้มีเสริมด้วยครับ จุดสังเกตุบล็อกนิยมด้านหลังเหรียญตรงยันต์กลมจะมีเส้นเกินรอบเส้นคล้ายรูปกงจักร  และตำปหน่งตรงกลางเหรียญใต้ วันเดือนปี จะเป็นรอยบุ๋มหรือรอยย่นครับ  องค์ที่ลงนี้โดยส่วนตัวน่าจะเป็นเหรียญเสริมในภายหลังครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลที่ผมไม่รู้อีกหลายๆอย่างครับ แล้วเหรียญเสริมในภายหลังก็แปลว่า เก๊ ใช่ใหมครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung

khimmuuan
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๕๙๗๗

๑ ชั่วโมง ๒๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๔ ก.ย. ๕๒, ๐๙:๔๓:๒๔ »

ขอบอกได้มั้ยครับ ผมก็มีอยู่ 2 องค์ บ้านผมอยู่ขอนแก่น แม่ไปทำบุญที่วัดเลยได้มาแต่ไม่ใช่หน้าตาแบบนี้ วันหลังจะถ่ายรูปมาโพสไว้ให้ชมนะ
ที่บ้านเก็บพระไว้เยอะ  ก็คนแก่นชอบไปทำบุญน่ะ รุ่นลูกก็เลยได้อนิสง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, ICELAND

khimmuuan
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๕๙๗๗

๑ ชั่วโมง ๒๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๔ ก.ย. ๕๒, ๑๐:๑๘:๓๗ »

2องค์นี้ช่วยชี้แนให้หน่อย ขอรับ พี่น้องๆ
tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

๑๒ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๑๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๗๐
  รับขอบคุณ: ๗๗๔๕

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๓๓%
พลังชีวิต: ๔.๙%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๔ ก.ย. ๕๒, ๑๖:๓๐:๕๑ »

ไม่เห็นภาพเลยครับ ลงใหม่ครับไปดูวิธีการลงภาพจากกระทู้เก่าๆดูครับ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์