หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

อยากทราบเรื่องพุทธคุณของยันต์ต่างๆ

(1/5) > >>

LuCiFe12:
อยากทราบเรื่องพุทธคุณของยันต์ต่างๆอ่ะครับ

ว่ายันต์อะไรมีพุทธคุณด้านได้บ้าง

เช่น ยันต์หนุมานเชิญธง หนุมานนำทัพ เสืออะไรแบบนี้อ่ะครับ

อยากรู้อ่ะคับ คือว่า ส่วนใหญ่อยากรู้เกี่ยวกับหนุมานอ่ะคับ

ว่ามีหนุมานแบบไหนมั่งอ่ะคับ ละพุทธคุณคืออะไร

ขอบคุณครับ

lllll_MEW_lllll:
เหนียว ครับ

gottkung:
หนุมานมีเป็นร้อยๆท่าทางครับ
แต่ไม่ว่าจะท่าทางไหน ลักษณะอย่างไร
ก็คือหนุมานวันยังค่ำ(เหมือนกับเรานี่แหละครับ เดี๋ยววันนี้กินก๋วยเตี๋ยว เดี๋ยวเมื่อวานนอนดูโทรทัศน์
ไม่ว่าจะทำท่าทางหรือกำลังปฏิบัติภารกิจแบบไหน ก็คือตัวเราวันยังค่ำ) หัวใจที่กำกับอักขระยันต์ก็เหมือนๆกัน
ส่วนเสือก็เช่นเดียวกันครับ ไม่ว่าจะตัวไหนๆรูปร่างท่าทางอะไร
ก็คือเสืออยู่ดี แตกต่างกันที่ชื่อเรียก ตามแต่ใครจะเรียกมากกว่า
ส่วนพุทธคุณของหนุมานนัั้น แต่โบราณมาท่านเน้นไปทางเหนียวอยู่งยงคงกระพัน เป็นพละกำลังอย่างที่สุดครับเพราะ
หนุมานคือทหารเอกของพระราม เก่งในการรบรณรงค์สงครามเป็นที่สุด ครูบาอาจารย์แต่โบราณท่านเลยนำมา
คิดสร้างเป็นเครื่องรางของขลังตลอดจนนำมาสักเป็นยันต์ติดตัวให้ศิษย์ครับ ส่วนทางเมตตามหาเสน่ห์ก็มีบ้าง
เช่นตอนหนุมานเกี้ยวนางมัจฉา หรือเกี้ยวนางเบญจกาย ตอนนี้จะให้บู๊ก็คงไม่ใช่ เพราะว่ากำลังจะจีบหญิง
ยังไงก็ต้องเล่นทางเมตตามหาเสน่ห์ไว้ก่อน หุๆ :095:

นายเกษตร:
ตามที่ไปค้นมานะครับ
หนุมานตัวที่ 1 สุวรรณะ สักแล้ว อายุยืนไปไหนมีคนเมตตาช่วยเหลือ
หนุมานตัวที่ 2 มะนิโย สักแล้ว จะพูดจาเรียบร้อยตรงไปตรงมา
หนุมานตัวที่ 3 สังคะเมวจะ สักแล้ว จะมีพระพุทธ พรระธรรม พระสงฆ์ คุ้มครอง
หนุมานตัวที่ 4 สุริยะ สักแล้ว เป็นลูกพระอาทิตย์
หนุมานตัวที่ 5 มุขคะเมวจะ สักแล้ว วางตัวเปนกลาง ไม่โกงกิน
หนุมานตัวที่ 6 อาธิกะมูชัง สักแล้ว เป็นลูกเทวดา เทวดารักษาล้อมรอบตัวเรา
หนุมานตัวที่ 7 มันตรา สักแล้ว มีเพื่อนมากรักพวกพ้อง
หนุมานตัวที่ 8 อุอุอะอะ สวามหามันตัง สักแล้ว ไม่กลัวใครใหญ่ที่สุด
หนุมานตัวที่ 9 สวาหะ สักแล้ว หนุมานขี่ราชสิงห์เชิญธงบุญฤทธิ์มากมาย
หนุมานครองเมือง เป็นมหาอำนาจ
หนุมานแหวกบาดาล เก่งทั้งทางบกและทางน้ำ
หนุมานเกี้ยวนาง เด่นทางเมตตา
หนุมานขอรัก เด่นทางเมตตา
หนุมานเสวยสุข เด่นทางเมตตา ครับ
จากเว็บบอร์ดพระอาจารย์เณร ครับ

ชลาพุชะ:
        การสักยันต์ หากเป็น รูปแบบยันต์ บางยันต์บางรูปต้องตามแบบ บางยันต์บางรูปไม่ต้องตามแบบ ขึ้นอยู่กับพระอาจารย์ อาจารย์ ที่สักให้ มีหลายครั้งผมเห็น รูปลิงใส่หัวใจหนุมาน บางทีไปสักปลามาก็โดนใส่หัวใจปลาตะเพียนเลย บางรูปยกไม่ยกมือต่างกัน แต่เป็นหนุมานเชิญธงเหมือนกัน การสักยันต์ไม่มีกฏตายตัว พลิกผันตามสถานะการณ์และความเหมาะสม ท่านต้องไปดูหลายๆสถานที่ครับางทีไม่ต้องสักไปดูเป็นวันๆก็มีนะท่าน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version