หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

อยากทราบเรื่องพุทธคุณของยันต์ต่างๆ

<< < (3/5) > >>

นายเกษตร:

--- อ้างจาก: gottkung ที่ 24 พ.ค. 2552, 07:40:05 ---
--- อ้างจาก: นายเกษตร ที่ 24 พ.ค. 2552, 07:21:10 ---ตามที่ไปค้นมานะครับ
หนุมานตัวที่ 1 สุวรรณะ สักแล้ว อายุยืนไปไหนมีคนเมตตาช่วยเหลือ
หนุมานตัวที่ 2 มะนิโย สักแล้ว จะพูดจาเรียบร้อยตรงไปตรงมา
หนุมานตัวที่ 3 สังคะเมวจะ สักแล้ว จะมีพระพุทธ พรระธรรม พระสงฆ์ คุ้มครอง
หนุมานตัวที่ 4 สุริยะ สักแล้ว เป็นลูกพระอาทิตย์
หนุมานตัวที่ 5 มุขคะเมวจะ สักแล้ว วางตัวเปนกลาง ไม่โกงกิน
หนุมานตัวที่ 6 อาธิกะมูชัง สักแล้ว เป็นลูกเทวดา เทวดารักษาล้อมรอบตัวเรา
หนุมานตัวที่ 7 มันตรา สักแล้ว มีเพื่อนมากรักพวกพ้อง
หนุมานตัวที่ 8 อุอุอะอะ สวามหามันตัง สักแล้ว ไม่กลัวใครใหญ่ที่สุด
หนุมานตัวที่ 9 สวาหะ สักแล้ว หนุมานขี่ราชสิงห์เชิญธงบุญฤทธิ์มากมาย
หนุมานครองเมือง เป็นมหาอำนาจ
หนุมานแหวกบาดาล เก่งทั้งทางบกและทางน้ำ
หนุมานเกี้ยวนาง เด่นทางเมตตา
หนุมานขอรัก เด่นทางเมตตา
หนุมานเสวยสุข เด่นทางเมตตา ครับ
จากเว็บบอร์ดพระอาจารย์เณร ครับ

--- End quote ---

ด้วยความเคารพครับหนุมานตัวที่ 1-9 และชื่อเรียกต่างๆนั้น
เป็นวิชาหนุมานและลิงลมของหลวงปู่แล วัดพระทรงครับ
จะมีด้วยกันเก้าตัว แปด กับตัวเก้าคือตัวพิเศษ  :001:

--- End quote ---
ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกแล้ว

~เสน่ห์โจรสลัด~:
มีสองอย่าง คงกะพัน กับ เมตตา   :089:

ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ:
ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ ข้าน้อย ขอ คาราวะ :015:

EMO:
ขอบคุณทุกท่านครับ ความรู้ทั้งนั้น :016:

lnwprasit:
ขอบคุณครับที่ให้ความรู้เพิ่มเติม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version