หมวด มิตรไมตรี > รูปภาพและวีดีโอสายวัดบางพระ

พระท่ากระดาน หลวงพ่อนาถ วัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง จ.กาญจนบุรี

<< < (4/4)

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์):
ขอบคุณภาพพร้อมประวัติครับท่านหอมเชียง รอติดตามต่อนะครับ  :015:

Dekwatnai:
ขออนุญาติครับ

ได้ยินพระผู้ใหญ่ท่านเล่าว่า

....มีขโมยขึ้นไปบนกุฎิของหลวงปู่นารถ เพื่อขโมยของ แต่พบหลวงปู่

โจรไม่กลัวบาป เอามีดฟันเข้าที่เอวของหลวงปู่ ไม่เข้าครับ.............

(ที่วัดยังมีวัตถุมงคลตกค้างให้บูชาอยู่ครับ เป็นพิมพ์พระสมเด็จเนื้อผงมีคราบปลวกด้วย แต่พระท่ากระดานของเก่าไม่มีแล้วครับ)

ขอบคุณครับ

~เสน่ห์ack01~:
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากครับ สำหรับเนื้อหาสาระดีๆของ พระท่ากระดาน หลวงพ่อนารถ  :016:

mawin_14:
ถือว่าเป็นหนึ่งใน สุดยอดพระเครื่องเมืองกาญ นับถือครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :054:

เด็กนอกวัด:
ขอบคุณพี่หอมเชียงสำหรับความรู้ดีๆครับ :054:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version