หมวด มิตรไมตรี > รูปภาพและวีดีโอสายวัดบางพระ

พระท่ากระดาน หลวงพ่อนาถ วัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง จ.กาญจนบุรี

<< < (2/4) > >>

santa:
สุดยอดเลยครับท่านพี่....

~เสน่ห์โจรสลัด~:
งามครับ น่าสนใจมากๆ ...  :089:

gottkung:
ขอบคุณสำหรับรูปภาพและข้อมูลมากๆเลยครับ
พระท่ากระดานของหลวงปู่นารถ วัดศรีโลหะ
เป็นอีกหนึ่งในพระเครื่องที่ผมอยากได้มากๆครับ
(ไม่หวังของกรุศรีสวัสดิ์ ขอแค่ของหลวงปู่นารถก็พอครับ) :075:

porpar:
น่าสนครับพี่ท่าน......... :015: :002:

job@love:
ขอบคุณขอมูลดีๆครับความรู้ทั้งนั้นเลย

พระท่ากระดาน หลวงพ่อนาถเห็นเค้าว่ากันว่า
มีส่วนผสม ของท่ากระดานเก่าและตะกั่วโบราณที่ค้นพบในกรุ อย่างเข็มข้น
วรรณของผิวพระท่ากระดาน หลวงพ่อนาถ จึงออกแดง (ตะกั่วใหม่ไม่สามารถทำได้)

เด๋วมาตามอ่านกระทู้พี่หอมเชียงต่อครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version