ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้มาอีกแล้วครับ....  (อ่าน 2694 ครั้ง)

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
เพิ่งได้มาอีกแล้วครับ....
« เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 11:03:27 »
วันเสาร์นี้เองครับ ได้ยันต์แปดทิศ โดยอาจารย์หนวด ที่กุฏิหลวงพี่ต้อยครับ.....ได้รู้จักและเจอพี่ๆน้องๆหลายๆท่าน..อบอุ่นครับ..
แล้วก้อ..ลิง.ครับ  โดยหลวงพี่นัน  ครับ  ไม่ทราบว่าท่านผู้ใดรู้..ชื่อว่าอะไร..พุทธคุณ ด้านใดรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: เพิ่งได้มาอีกแล้วครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 11:19:58 »
แหม....มาตามคำขอเลยนะครับยินดีด้วยครับ
ยังัยก็ขอให้ปลอดภัยกลับมาจากเขมรนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ :002:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เพิ่งได้มาอีกแล้วครับ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 11:23:15 »
แหม....มาตามคำขอเลยนะครับยินดีด้วยครับ
ยังัยก็ขอให้ปลอดภัยกลับมาจากเขมรนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ :002:

จัดให้เลย.....คุณ..ต้นน้ำ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ....

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 11:32:06 »
ยินดีด้วยครับท่าน ติดตามผลงานมาตั้งแต่ไปสักครั้งแรกเลยครับ ได้ของดีมาอีกแล้ว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 11:36:36 »
พี่ชายมี เก้ายอด แปดทิศ และแม่ทัพ

เป็นผม ผมก็อุ่นใจ ของดีๆ ทั้งนั้น

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 12:00:02 »
เรียกว่า แปดทิศ ครับ งามหยดไม่น้อยเลย พุทธคุณเยี่ยมมาก ยินดีด้วยครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 12:18:03 »
สวยงามมากครับผม

และต้องขอบคุนพี่  K911 ด้วยนะครับ

ที่จับหลังผมไห้  ผมไส่เสื้อดำ ที่สักหลวงพี่นันนะครับ

ตัวอ้วนๆๆหน่อยนะครับ  ขอบคุนมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2552, 12:18:48 โดย ณ.อยุธยา »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 07:33:36 »
อีกไม่นานคงเต็มหลังแล้วน่ะครับ ขอบคุณที่ช่วยป้องกันประเทศน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 07:47:31 »
ยินดีด้วยครับ งดงามจริงๆ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 11:32:25 »
งดงามครับท่าน............. :002:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 07:25:37 »
 :015:ยินดีด้วยครับ อาจารย์หนวดสุดยอด......ครับ สวยครับ  :016:
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 11:11:02 »
ยันต์ดี พุทธคุณเยี่ยม  ไปไหนสบายใจหายห่วงครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 01:50:20 »
เพิ่งได้มาเหมือนกันเลยครับ

เดี๋ยวเอารูปมาโชว์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 06:50:05 »
เอ..อาการติดเข็มรึเปล่าเอ่ยย :001:

ยินดีด้วยนะคะที่ได้ของดีกลับบ้านอีกแล้ว... :002:

ต่อไปเต็มหลังแน่เล้ย.. :053:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 07:24:27 »
ไม่ได้ติดเข็ม แต่ชอบ ให้อาจารย์แทงหลังเฉยๆ อิอิ :006: :114: