ผู้เขียน หัวข้อ: ท่าจะปลุกเสกหลวงพ่อเปิ่นต้องทำไงหรอครับ  (อ่าน 8326 ครั้ง)

ออฟไลน์ vanilla

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอถามหน่อยนะครับ

ว่า ท่าจะปลุกเสกหลวงพ่อเปิ่นต้องทำไงบ้าง

ผมมีพระของท่านอยู่1องค์ จานำมาใส่กรอบห้อย

แต่อยากที่จปลุกเสกเสียก่อน

ต้องทำยังไงบ้างหรอครับ

ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณล่วงน่าครับ  :002:

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงพ่อปลุกเสกมาดีแล้วครับ

คงไม่ต้องปลุกแล้วล่ะ  :002:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วท่าเกิด

คนใส่คนก่อนเกิดไม่ได้ตั้งใจไปรอดราวตากผ้าละครับ

ต้องทำไง

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
แล้วท่าเกิด

คนใส่คนก่อนเกิดไม่ได้ตั้งใจไปรอดราวตากผ้าละครับ

ต้องทำไง

ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

หลวงพ่อเปิ่น ท่านปลุกเสกด้วยการอาราธนาพุทธคุณมาสถิตย์อยู่ในองค์พระแต่ละองค์

ราวผ้าไม่ทำให้พุทธคุณเสื่อมหรอกครับ

แต่ถ้าก่อนจะแขวนพระ ก็อาราธานาด้วยบทนี้ครับ

พุทธัง อาราธนานัง
ธัมมัง  อาราธนานัง
สังฆัง  อาราธนานัง
พุทธัง ประสิทธิ เม
ธัมมัง  ประสิทธิ เม
สังฆัง  ประสิทธิ เม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2552, 02:00:19 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5352.0.html

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
ใช้ท่องก่อนขึ้นคอหรือครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อ่าครับ

เสกกับอาราธนาไม่เหมือนกัน

นะครับ

ถ้าจะเสกก็ต้องให้พระผู้มีจิตสูง ซึ่งคนธรรมดาไม่สามารธปลุกเสกเองได้

แต่อารธนาก็ นะโม3จบ

ก็ได้ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับ

ขอบคุนมานะครับ

:054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ของดีอยู่ที่ตัวอยู่แล้ว

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ไม่จำเป็นหรอกครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
นึกถึงหลวงพ่อไว้ครับผม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไปร้าน ใส่กรอบ ห้อยคอ แล้วบารมีหลวงพ่อเปิ่นจะคุ้มครองครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ก็ต้องอยู่ที่ใจครับ ระลึกถึงหลวงพ่อท่านแล้วขอพรท่านให้ท่านคุ้มครองให้โชคดี
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

หลวงพ่อเปิ่น ท่านปลุกเสกด้วยการอาราธนาพุทธคุณมาสถิตย์อยู่ในองค์พระแต่ละองค์

ราวผ้าไม่ทำให้พุทธคุณเสื่อมหรอกครับ

แต่ถ้าก่อนจะแขวนพระ ก็อาราธานาด้วยบทนี้ครับ

พุทธัง อาราธนานัง
ธัมมัง  อาราธนานัง
สังฆัง  อาราธนานัง
พุทธัง ประสิทธิ เม
ธัมมัง  ประสิทธิ เม
สังฆัง  ประสิทธิ เม

ใช้ท่องก่อนขึ้นคอหรือครับ

เป็นการระลึกถึงคุณพระรัตนตรัยอันมีพระคุณสูงสุด

แล้วก็ขออาราธนาบารมีพระรัตนตรัยให้ปกป้อง คุ้มครองเราครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
คงจะหมายความว่าเวลาจะคล้องเหรียญหลวงพ่อเปิ่นใช่ไหมครับ..ก่อนอื่นต้องขออธิบายว่าเหรียญเป็นองค์แทนหลวงพ่อให้เรากราบไหว้บูชา
ขอบารมีท่านให้คุ้มครอง ปกปักรักษาเรา ขอแนะนำว่าให้ท่องคาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่นครับ จะเป็นศิษย์หลวงพ่อต้องท่องให้ได้ คาถาหาดูในเวปของเรานี่แหละ     คำว่าคาถาปลุกส่วนใหญ่จะใช้กำกับลายสักต่างๆหรือเครื่องรางต่างๆ เช่นกุมารทอง
      ลุงเห็นกระทู้แล้วสะดุ้งเลย บอกตรงๆใครๆก็ไม่อยากให้ท่านจากพวกเราไปหรอก แต่ไม่ต้องปลุกขึ้นมาหรอกจ้ะ เดี๋ยวท่านจะเหนื่อย
พิมพ์มาถึงตอนนี้ต้องขออภัยทุกท่านมิได้มีเจตนาเอาหลวงพ่อมาพูดเล่นแต่อยากจะให้ความกระจ่างแก่ผู้ที่อยากทราบ ซึ่งถือว่าเป็นสมาชิกที่ศรัทธา
มากมายในองค์หลวงพ่อเปิ่น และต้องการปฎิบัติให้ถูกต้อง จริงไหมครับคุณ vanilla ยินดีต้อนรับครับ..ลุงต้อ :114:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

ของผมสวดตามนี้ครับ ได้ภาพมาจากท่าน สิบทัศน์ เมื่อนานมาแล้ว ไปวัดที่กฏิใหญ่ ก็มีป้ายสวดตอนกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่นก็ใช้บทนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2552, 09:21:56 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ภาพมีแจกที่กุฏิใหญ่นะครับ เมื่อก่อนจะเป็นแบบในภาพเป็นสีชมพู ณ ปัจจุบันเป็นสีขาว ลงรายละเอียดเหมือนเดิมทุกประการครับผม  :001:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับบบบบบบบบบบบบบบบ

ผใต้องฝากัวด้วยนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ผมเพิ่งจารู้ เพราะผมเพิ่งเริ่มศึกษาเรื่องท่าน

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับบบบบ

นีไงครับบบ

หลวงพ่อที่ผมห้อยย

รุ่นอะไรช่วยบอกทีนะครับ

แล้วพระพุทธคุณของท่านด้วยก็ได้นะครับ

:054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เค้าจะทำให้เป็นพิมพ์ พระผงมหาเศรษฐี เสือคู่ เสาร์ 5 ปี 36 ครับ ผมว่าไม่น่าจะดีนะครับ  :001:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แนะนำไปที่วัดครับ เช่าในวัดเลยครับ แล้วไปกราบหลวงพ่อ ขอบารมีท่านคุ้มครองครับ องค์ที่นำมาให้ชมอาจไม่ใช่ของที่วัดครับไม่ดี หาดีๆสักองค์นะครับ เชิญไปที่วัดหรือโทร.ก็ได้ครับ รับรองไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พระแท้ ผ่านการปลุกเสก ไม่เสื่อมหรอกครับ  

ผู้ใช้มีใจนึกถึงพระ  พระท่านก็นึกถึงเรา    

พลั้งพลาดไปบ้าง ยังดีกว่าตั้งใจทำบาป ทำชั่วครับ

หากว่า พระไำม่แท้  ก็ยังคงเป็นเครื่องระลึกถึงครูบาอาจารย์ได้อยู่ครับ  ศรัทธาตั้งมั่น ปาฎิหาริย์ย่อมเกิด

แต่ในเมื่อของแท้ ผ่านพิธียังมีอยู่ที่วัด

น่าจะลองไปกราบหลวงปู่และบูชาพระเครื่องที่วัดบางพระมาแขวนติดตัวไว้

เป็นทางเลือกที่ทำได้และควรทำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2552, 09:15:34 โดย อชิตะ »