ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นรอยสักพระลักษณ์หน้าทองครับ  (อ่าน 14696 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ใครมีช่วยโพสลงหน่อยนะครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: อยากเห็นรอยสักพระลักษณ์หน้าทองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 10:32:23 »
รอยสักผมยังไม่ค่อยได้เห็นเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าในผ้ายันต์มีการใส่รูปพระลักษณ์หน้าทองงามๆหลายแบบเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: อยากเห็นรอยสักพระลักษณ์หน้าทองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 05:49:16 »
ยังไม่เคยเหนเหมือนกันนะครับผม

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 07:17:39 »

ยันต์พระลักษณ์

เป็นของอาจารย์ถึง ศิษย์หลวงพ่อประเทืองครับ

ปล.ขอบคุณภาพจากเวปหมู่บ้านคาถา-อาคม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2552, 07:20:49 โดย เด็กลำปาง »
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 02:19:02 »
เปรี้ยวก็สักยันต์ พระลักษณ์หน้าทอง กับอาจารย์ถึง คงทน มาเช่นกันค่ะ
แต่สักน้ำมันค่ะ สักเสร็จ ปิดทอง 9 แผ่น ปิดที่หน้าผากอีก 1 แผ่น ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2552, 02:21:05 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 07:56:05 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม ....  :089:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 08:40:41 »

ขออภัยนะครับ ขอสอบถามว่า รอยสักนี้ ใครเป็นเจ้าของ แล้ว สักกับ อาจารย์ท่านไหน ถึงได้ สวยงามขนาดนี้ ครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2552, 08:51:10 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 09:53:10 »
     ขออภัยนะครับ ขอสอบถามว่า รอยสักนี้ ใครเป็นเจ้าของ แล้ว สักกับ อาจารย์ท่านไหน ถึงได้ สวยงามขนาดนี้ ครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

ท่านอ.ถึง คงทน  ศิษย์วัดด่านเจริญชัย  ท่านเมตตาสักให้ลูกศิษย์ครับ

แต่ว่ายันต์นี่อยู่บนหลังใครนั้น ผมไม่ทราบครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 09:59:52 »
สวยงามครับ สักพระลักษณ์ ถ้าได้งามๆ แบบนี้ สมกับพระลักษณ์จริงๆ

เป็นรูปยันต์ที่น่ามอง มากๆ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 10:11:41 »
ลายมือหลวงพี่ญาครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 10:27:08 »
สวยงามมากๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 11:42:42 »
สวยงามมากๆ เลยครับผม

ขออนุญาตเก็บครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 01:19:08 »
ครับสวยจริงๆครับยันต์พระลักษณ์ที่วัดบางพระเราก็มีสักครับ
หลวงพี่ญาท่านสักได้สวยงามมากๆ
อาจารย์ถึง คงทน ท่านนี้ก็เป็นอาจารย์ของผมเช่นเดียวกันครับ
ฝึเข็มของอาจารย์ละเอียดมากคนไม่ทราบมาก่อน นึกว่าสักเครื่องครับ หุๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ