ผู้เขียน หัวข้อ: หมอนาค  (อ่าน 4290 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
หมอนาค
« เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 07:21:13 »
ขุนแผนปั้น(ด้วย)มือ ของหมอนาค

ดาบเล่มน้อย ของครูบาอริยชาติ

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: หมอนาค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 07:28:24 »
ของดีเยอะจริงๆครับ ขอบคุณครับ เอามาแบ่งกันชมอีกนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 07:48:33 »
ของดีทั้งนั้นเลยครับ  สุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 07:58:33 »
งามครับพี่ ชอบมีดมากๆ เลยครับ ..  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 09:00:39 »
สุดยอดมากมาย :015: :015: :015:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 09:10:08 »
ขอสอบถาม ประวัติท่านหมอนาคได้ไหมครับ เพราะผม ไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร น่ะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2552, 09:11:26 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 09:52:39 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 09:57:49 »
โอ้วว เล่นของท็อปสายเสน่ห์เลยนะครับ ใช่ปู่หมอนาค เพชรแสงแก้ว   

ถ้าใช่ สายเมตตา-เสน่ห์คงไม่พลาด ที่จะสะสม

ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ได้ชมกัน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 10:13:21 »
น่าจะใช่ปู่หมอนาค เพชรแสงแก้วนะครับ

ปู่หมอนาค เพชรแสงแก้ว ฆราวาสจอมขมังเวทย์ทางด้านมหาเสน่ห์ ปัจจุบันอายุ 90 ปี  ได้ศึกษาไสยศาสตร์มาทุกแขนงจากสำนักของหลวงพ่อใหญ่

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 10:15:59 »
สุดยอดเลย ครับ ขอบคุณครับ ที่แบ่งมาให้ชม

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 01:22:07 »
ผมก็มีของท่านอยู่องค์นึงเป็นขุนแผน7ท่า องค์ครูเนื้อว่าน เคยใส่ตอนสมัยอยู่ปี1ใหม่ๆ

เดียวนี้เก็บไว้ที่หิ้งแล้วครับแฟนไม่ให้ใส่ เหอะๆๆ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 06:52:04 »
งามทั้งพระ ทั้งมีดเลยครับ  :025:
ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 07:25:17 »
ผมก็มีของท่านอยู่องค์นึงเป็นขุนแผน7ท่า องค์ครูเนื้อว่าน เคยใส่ตอนสมัยอยู่ปี1ใหม่ๆ

เดียวนี้เก็บไว้ที่หิ้งแล้วครับแฟนไม่ให้ใส่ เหอะๆๆ

เหอๆ  มีอยู่แต่ใส่ไม่ได้นี่ มันน่าเจ็บใจจริงนะครับ   เห้อ   :059:

เคยได้ยิน  แต่ไม่ยักเก็บของท่านได้ซักกะที   แฟนไม่ให้เก็บ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 07:55:11 »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชม
ถูกต้องแล้วจ้า ขุนแผน ของหมอนาค เพชรแสงแก้ว
เมตตาดี(ไว้ใจได้ อิ อิ อิ) :025: :025: :025:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 09:28:08 »
ขอบคุณครับ ดูเข้มขลังมากครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 01:28:05 »

เหอๆ  มีอยู่แต่ใส่ไม่ได้นี่ มันน่าเจ็บใจจริงนะครับ   เห้อ   :059:

เคยได้ยิน  แต่ไม่ยักเก็บของท่านได้ซักกะที   แฟนไม่ให้เก็บ
ถูกต้องแล้วจ้า ขุนแผน ของหมอนาค เพชรแสงแก้ว
เมตตาดี(ไว้ใจได้ อิ อิ อิ) :025: :025: :025:

แหม... ไม่ธรรมดากันสักคน...ใช้ฆาราวาสปู่หมอนาคเนี่ย... แรงเมตตา มหาเสน่ห์ สยึมกึ๋ยส์   :009:

cho presley       

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 01:56:07 »

แหม... ไม่ธรรมดากันสักคน...ใช้ฆาราวาสปู่หมอนาคเนี่ย... แรงเมตตา มหาเสน่ห์ สยึมกึ๋ยส์   :009:

ของแรงแบบนี้  ระวังคนอิจฉาตาร้อนนะครับ  :095: :095:

บางคนเคยใช้แต่ของไม่ดี  เลยคิดว่าของคนอื่นไม่ดีเหมือนกัน น่าสงสารครับ   :095:  :095: