ผู้เขียน หัวข้อ: กวาง (หลวงพี่ติ่ง)  (อ่าน 7265 ครั้ง)

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
กวาง (หลวงพี่ติ่ง)
« เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 06:56:08 »
มะวันจันทร์เราได้ไปสักกวางกะหลวงพี่ติ่งมา จากที่หลวงพี่ญาท่านเคยแนะนำว่าให้ไปขอกวางกะหลวงพี่ติ่ง ก้อเลยไปขอ แต่ไม่ยังไม่ทราบเลยว่า กวางมีพุทธคุณ ทางด้านใหน
ใครพอจะรู้บ้างบอกด้วยนะจ้า .....  แล้วกวางมีกี่ตัวกี่แบบหรอ(ไม่รุ้ว่าถามถูกรึป่าวถ้าผิดต้องขอโทดด้วยนะจ้า)

ปล. เจ็บโครตๆๆๆ  :070: เลยอ่ะ  เห็นเพื่อนมันบอกว่าตัวเล็ก สักที่แขนก้อได้ พอไปถึงหลวงพี่บอกหันหลัง โหยยยยย พอลงมาจึกแรกน้ามตาร่วงเลย พอสักเสร็จ ปรากฏว่ากวางตัวนี้เต็มหลังเลยอ่ะ (ม่ายค่อยจะใหญ่เลยวุ้ย)   :032:

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
ตอบ: กวาง (หลวงพี่ติ่ง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 06:59:46 »
แล้วคัยพอจะมีรูปมั้ย เอามาลงให้ดูบ้างก้อดีนะ แบบว่าของตัวเองมองไม่เหนอ่ะ บอกให้น้องดูให้มันบอกว่า เหมือนรุปคนขี่ม้าเลย [เดก 6 ขวบมันบอกอ่ะ]

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 07:02:56 »
ไม่รู้เหรอ หลวงพี่ติ่ง มือหนักยิ่งกว่าเขาทรายอีก แต่ผมชอบ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 07:25:46 »
คนในวัดเค้ารู้กันครับว่าใครลงหนัก 555+   :002:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 07:41:28 »
เชื่อๆๆ ว่าท่านมือหนัก เราลงนะกับท่านแค่ครั้งเดียวเอง (แบบว่าป๊อดอ่ะไม่กล้าลงอีก) เข็มหลวงพี่ติ่งจะเป็นเข็มสุดท้ายเวลาที่เราเข้าวัดอ่ะ มานเจ็บบบบ เอาไว้เจ็บสุดท้าย แล้วกวางที่ท่านให้มีคัยพอรู้มั้ยจ้ะว่ามีพุทธคุณทางด้านใหน 

superdeer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 07:49:38 »
เป็นเมตตามหานิยมครับ

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 07:52:43 »
ไฟรืมันใหญ่เอาลงไม่ได้ บอกว ธี บีบ ไฟร์ กับ น้า ที จ้า
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 08:24:22 »
ลองแปลงไฟล์ใน ImageReady  ดูสิคะ (รู้จักใช่มะ มันเป็นโปรแกรมที่ใช้คู่ Photoshop อ่ะ)

1. ขั้นแรกเปิดภาพ
2. คลิก 2-Up
มันก้อจะได้ไฟล์ภาพในขนาดที่เล็กลงอ่ะค่ะ(เหลือน้อยมากๆ) แต่ความละเอียดจะลดลงบ้างแต่เราอย่าสนจัยค่ะมองไม่ออกหรอกถ้าไม่สังเกตจิงๆ
แล้วเราก้อเซฟ ตอนเซฟอย่าลืมเปลี่ยนไฟล์ให้เป็น JPEG นะคะเดี๋ยวสีมันจะเพี้ยนมากกว่าเดิม
   :080:

ปล. บีบไฟล์หนูทำไม่เปนอ่ะค่ะ เอาแปลงไฟล์ไปแทนละกันนะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 08:38:41 »
ขอ ง่า ยๆๆหน่อย นะ จ้า.  น้า... ทำไม เปง อะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 09:02:08 »
อันนี้ง่ายที่สุดแล้วอ่ะ เท่าที่หนูรู้จักมานะ เพราะว่าเปิดภาพมา มันจะเจอ 2-up เลย
เปิดโปรแกรมนี้ขึ้นมาแล้วมันจะเจอเลยอ่ะค่ะ เราก้อแค่เลือกว่า จะแบ่งเปน 2หรือ4 แต่แนะนำให้เลือก 2อ่ะค่ะ
ตอนเซฟก้อกด เซพ เลยค่ะ หนุว่าง่ายแล้วนะ คัยมีวิธีง่ายกว่านี้ก้อ ช่วยบอกน้าเขาหน่อยนะจ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ต.ค. 2549, 09:28:36 »
ภาพ ..กวางเหลียวหลัง ของสำนักสักยันต์แห่งหนึ่ง เอามาฝากแบ่งๆๆกัน ชม
 ถ้าผิดพลาประการใดต้องขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยนะ ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ต.ค. 2549, 12:10:30 »
งามอ่ะน้าจัน

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ต.ค. 2549, 02:52:38 »
ขอบคุนค่าน้า สวยดี แต่ว่ากวางมีแบบเดียวใช่ใหมคะ หรือว่ามีแบบอื่นอีก คัยพอมีรูปเอามาให้ดูหน่อยก้อดีนะ

ปล. วิธีที่หนูบอกน้าไปคงไม่ งง มากใช่ใหมคะ (น้าอ่ะ อายุเท่าแม่หนูเลย)  ::)  :095:

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ต.ค. 2549, 05:55:53 »
 :017: :017: :017: น้าจัน น้องเค้าว่าน้าแก่อ่ะคับ หุหุ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ต.ค. 2549, 06:24:46 »
ขอบคุนค่าน้า สวยดี แต่ว่ากวางมีแบบเดียวใช่ใหมคะ หรือว่ามีแบบอื่นอีก คัยพอมีรูปเอามาให้ดูหน่อยก้อดีนะ

ปล. วิธีที่หนูบอกน้าไปคงไม่ งง มากใช่ใหมคะ (น้าอ่ะ อายุเท่าแม่หนูเลย)? ::)? :095:
มันก้อไม่เหมือนกานหรอกนะครับ  เพราะยันต์แต่ละที่จะแตกต่างกันแร้วแต่สำนักนั้นๆๆ   รูปอาจเหมือนกาน แต่พวกอักขระกำกับ อาจมีเพิ่มมาคับ 

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ต.ค. 2549, 12:48:22 »
:017: :017: :017: น้าจัน น้องเค้าว่าน้าแก่อ่ะคับ หุหุ

ไม่ได้ว่าแก่นะคะ แค่บอกว่าอายุเท่าแม่หนูเลย แบบว่าถ้าเรียกน้าก้อต้องเป็นคนที่อายุน้อยกว่าแม่เราสิ ใช่มั้ยล่ะจ้า [พูดแบบนี้เดี๋ยวน้าเขาเข้าจัยผิดเอา หาว่าเราไปว่าเขาอีก ซวยเลย] :'(

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ต.ค. 2549, 07:19:45 »
บ่อเปงหยัง

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ต.ค. 2549, 08:49:47 »
ของดี พระอาจารย์ติ่ง อีกอย่าง คือ ๗ จิ้งจก ลองขอท่านดูนะครับ ขอบอก :095: :095: :095: :095:
someone like this..........

ออฟไลน์ LeNLeN

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 ต.ค. 2549, 08:51:10 »
อิอิ ยอมรับจิง ๆ ค่ะว่า หลวงพี่ติ่งท่านลงหนัก ^^ เคยไปสักเสือกับท่านมา เป็นรอยแดง ๆ อยู่เป็นเดือน ๆ เลยค่ะ ^^ แต่ยังไงก็ยังชอบให้ท่านสักให้อยู่คะ ว่าวันจันทร์นี้ (วันปิยะมหาราช) จะไปวัดไปกราบหลวงพี่ ท่านอีก เพราะไม่ได้ไปกราบท่านเป็นเดือนแย๊ว ไม่รู้ไปครั้งนี้ ท่านจะให้อะไรมา ไปครั้งแรกได้สาริกา ครั้งที่ 2 ได้เสือ ครั้งที่ 3 ได้กวางเหลียวหลัง

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 ต.ค. 2549, 11:16:25 »
ของดี พระอาจารย์ติ่ง อีกอย่าง คือ ๗ จิ้งจก ลองขอท่านดูนะครับ ขอบอก :095: :095: :095: :095:

แล้ว 7 จิ้งจกมันเป็นยังไงอ่ะจ้า จิ้งจก 7ตัวเลยอ่ะป่าว คัยพอมีรูปมั้ย เอามาลงให้ดูได้มั้ยคะ อยากเห็น

ปล. ก่อนจะไปสักกะหลวงพี่ติ่งเราต้องไปขอกับหลวงพี่ท่านอื่นก่อน ไม่งั้นไม่กล้าสู้ต่อแบบว่ามันเจ็บอ่ะโดนเข็มท่านแล้วถอยเลย  ;D :093:

จจ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 ต.ค. 2549, 07:38:17 »

แล้ว 7 จิ้งจกมันเป็นยังไงอ่ะจ้า จิ้งจก 7ตัวเลยอ่ะป่าว คัยพอมีรูปมั้ย เอามาลงให้ดูได้มั้ยคะ อยากเห็น

ปล. ก่อนจะไปสักกะหลวงพี่ติ่งเราต้องไปขอกับหลวงพี่ท่านอื่นก่อน ไม่งั้นไม่กล้าสู้ต่อแบบว่ามันเจ็บอ่ะโดนเข็มท่านแล้วถอยเลย? ;D :093:
[/quote]
ประมาณนั้น

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 พ.ย. 2549, 03:43:31 »

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดสาธารณะกรุณาใช้คำพูดที่เหมาะสมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2549, 04:29:31 โดย ao »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 พ.ย. 2549, 09:26:17 »
บอร์ดนี้เป็นบอร์ดสาธารณะกรุณาใช้คำพูดที่เหมาะสมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2549, 04:29:52 โดย ao »