เสือเจ็ดป๊อด

<< < (2/5) > >>

~เสน่ห์ต้นน้ำ~:
แปลกดีครับขอบคุณนะครับที่มาให้ชม

Pig_Never_Die:
ป๊อด แปลว่าอะไรครับ  :002:

gottkung:
โอ้ว เสือเจ๊ดป๊อด ของแรงในตำนานเมืองเหนือแต้ๆเจ้า
สักแยกส่วน มีหลายแบบหลากหลายตำรา
บางทีก็สักตามตำแหน่งต่างๆของร่างกาย
หนึ่งป๊อด คือหนึ่งส่วนของตัวเสือครับ
เคยได้ยินว่า ถ้าจะให้ขลังต้องสักไปกินเนื้อดิบๆไปด้วย จะได้เหมือนกับมีวิญญานและ
อำนาจจิตของเสือสิงสู่อยู่ในตัวเรา (ค่อนข้างน่ากลัวเนอะอิอิ :095:)

บางทีก็เรียกเสือหัวอาง เสือเจ๊ดป๊อด เสือสามป๊อด แล้วแต่สายวิชาครับ :015:

เด็กลำปาง:
บางตำราก็ว่า สัก7วัน วันล่ะป๊อด
ของแบบนี้ถ้ารับไปแล้วถือข้อห้ามครูไม่ได้ ก็อย่ารับไปครับ อันตราย

ชลาพุชะ:
สักที่ขาได้ไหมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว