๒๒ ส.ค. ๕๗, ๑๘:๔๓:๓๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จ หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ปี พ.ศ. 2516  (อ่าน ๒๔๗๖๖ ครั้ง)
PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๓

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๑๘:๔๗:๕๔ »

วันนี้ เปรี้ยว นำ พระสมเด็จ ของ หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค มาให้ชมกันบ้างค่ะ  36;

พระสมเด็จ หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค  พิมพ์ฐานร่วง  ปี พ.ศ. 2516

๒๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: job@love, ณ.อยุธยา, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, Chotipat, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), cinderralla man, ทราย บางเลน, ICELAND, phon27, [= Jo_o* =], #DeKdOy#, อชิตะ, porpar, JacK.1669, yout, gottkung, tum72, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
job@love
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๙

๑๗ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๒๕๑
  รับขอบคุณ: ๕๘๑๐

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๑๘:๕๐:๔๑ »

อึ้ม ห่มจีวรทองด้วย มีฟ้าผ่าไหมอยากชม อิอิ
ขอบคุณ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), อชิตะ, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"
ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๑๘:๕๓:๑๗ »

สวยงามมากเลยครับผม  เหลี่ยมทองด้วยนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, ~เสน่ห์ack01~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), อชิตะ, ~@เสน่ห์เอ็ม@~

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๑๙:๐๕:๐๙ »

พูดได้คำเดียว ครับ สุดยอดดดดดดดด ครับ  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), PeAwPeed, อชิตะ, #DeKdOy#, porpar, saken6009

โยคี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๒๗๕

๒๘ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๕๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๔๒
  รับขอบคุณ: ๔๗๗๒

เมตตาธรรมค้ำจุนโลก

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๕๗%
พลังชีวิต: ๔๙.๑%

100001623289457
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๑๙:๒๖:๑๒ »

จัดไปเรื่อยๆ ครับ สงสัยจะไม่หมดกรุง่ายๆ ซะแล้ว
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), PeAwPeed, อชิตะ, porpar, saken6009

นะโม โพธิสัตโต อะคันติมายะ อิติ ภะคะวา       นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ
<a href="http://www.watthummuangna.com/home/index_files/prasri.swf" target="_blank">http://www.watthummuangna.com/home/index_files/prasri.swf</a>
tor.20
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๔๓๙๕

๑๖ วัน, ๔ ชั่วโมง ๓๙ นาที

..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๒๙
  รับขอบคุณ: ๔๔๒๕

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๒.๗%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๑๙:๔๕:๕๕ »

สวยสุดๆเลย  เก็บไว้ดีๆลุงขออนุญาตเก็บรูปภาพไว้ชมนะจ๊ะ นี่ขนาดรูปพระยังงามขนาดนี้นะ รูปเจ้าของจะงามขนาดไหนครับ
ฮั่นแน่...ออกแนวติงต๊องอีกแล้วลุงต้อ...พอแค่นี้ก่อนนะขอบคุณที่ส่งภาพมาให้ชมจ้า                  ..ลุงต้อเจ้าเก่า
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), PeAwPeed, phon27, อชิตะ, #DeKdOy#, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, porpar, saken6009

~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๒๗๒
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๖๖

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๑%
พลังชีวิต: ๖.๑%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๒๐:๐๗:๐๕ »

สุดยอดเลยครับหลวงพ่อพรหม
ขอบคุณพี่นาวครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tor.20, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), PeAwPeed, อชิตะ, #DeKdOy#, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, porpar, ~เสน่ห์ack01~, saken6009

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๘๘

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๒๐:๐๘:๒๒ »

สวยมากครับ สัมผัสองค์จริงมาแล้ว งามแท้แน่นอนครับ ส่องมันส์ ....  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), PeAwPeed, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, อชิตะ, #DeKdOy#, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, porpar, ~เสน่ห์ack01~

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๑ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๑๘ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖๕๗
  รับขอบคุณ: ๑๙๙๙๓

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๓๕%
พลังชีวิต: ๕๐.๓%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๒๑:๒๙:๓๒ »

พี่นาวเล่นแต่ละอย่างสุดยอดจริงๆครับนับถือ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, อชิตะ, #DeKdOy#, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, porpar, ~เสน่ห์ack01~, saken6009

PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๓

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๒๒:๒๔:๐๒ »

สวยสุดๆเลย  เก็บไว้ดีๆลุงขออนุญาตเก็บรูปภาพไว้ชมนะจ๊ะ นี่ขนาดรูปพระยังงามขนาดนี้นะ รูปเจ้าของจะงามขนาดไหนครับ
ฮั่นแน่...ออกแนวติงต๊องอีกแล้วลุงต้อ...พอแค่นี้ก่อนนะขอบคุณที่ส่งภาพมาให้ชมจ้า                  ..ลุงต้อเจ้าเก่า

ด้วยความยินดีค่ะ ลุงต้อ   36;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, phon27, อชิตะ, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ack01~, tor.20, saken6009

cinderralla man
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๓๘๔

๑๗ ชั่วโมง ๔๐ นาที

...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...

ขอบคุณแล้ว: ๖๐๗
  รับขอบคุณ: ๒๑๑

จังหวัด: นครศรีธรรมราช

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๔๕%

arsasrianan_tonhom@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๒, ๒๒:๓๑:๐๕ »

โอ้ว สวยงามอีกแล้วครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), PeAwPeed, อชิตะ, #DeKdOy#, saken6009

ICELAND
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๘๙

๑๓ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๑๒
  รับขอบคุณ: ๒๑๘๒

ประเทศ: Iceland

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๙๔%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๒, ๐๓:๓๔:๒๐ »

สวยงามมากๆๆๆๆๆๆครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, PeAwPeed, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

phon27
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๘๖๓

๑ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๑๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๓
  รับขอบคุณ: ๙๕๑

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๒, ๑๐:๑๙:๕๗ »

03;ตั้งแต่ติดตามชมของที่คุณเปรี้ยวปี้ดนำมาโชว์ ทั้งของที่โชว์และภาพที่ถ่ายออกมา ดูสวยงามทุกรูปเลยครับ :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, #DeKdOy#, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, PeAwPeed, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, saken6009

[= Jo_o* =]
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๙

๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๖๘
  รับขอบคุณ: ๔๐๘๒

=ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๘๓%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๒, ๑๒:๐๐:๔๖ »

อืม  ดูซะอิ่มเลย แลดูจัดดีจริงๆครับเปรี้ยว แหมมีห่มจีวรด้วยนะ จะขู่กันเกินไปแร้ววว  อิ อิ :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, #DeKdOy#, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, saken6009

หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๐

ระดับความสามารถ: ๔๖
พลังชีวิต: ๐.๓%

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๒, ๑๒:๒๑:๕๙ »

องค์นี้จี๊ดโดนใจมากเลยครับพี่  สมเด็จ หลวงพ่อพรหม เนื้อหาจัด มวลสารมีอายุดีจัง

ยกให้เป็นสุดยอด ณ เวลานี้เลยครับ  แต่คงต้องรอชมต่อไป ทีเด็ดคงยังไม่หมดแน่ๆ   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: #DeKdOy#, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, saken6009

#DeKdOy#
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๑๘

๑๘ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๙๒
  รับขอบคุณ: ๒๕๕๐

จังหวัด: พะเยา

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๙%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๒, ๑๒:๒๖:๒๔ »

สวยงามมากครับ...เนื้อจัดสุดๆ...นำมาให้ชมอีกนะครับ...แถม...

หลวงพ่อพรหม มีวิธีการปลุกเสกวัตถุมงคลไม่เหมือนใคร ส่วนใหญ่หลวงพ่อจะปลุกเสกในบาตร ถ้ามี

เทียนชัยจะจุดเทียนชัยหยดน้ำตาเทียนลงในบาตรน้ำมนต์แล้วนำเทียนชัยวนรอบๆ 9 รอบ แล้วจึงนำดินสอพอง

มาเจิมที่วัตถุมงคล เอามือคนไปรอบๆโดยที่หลวงพ่อลืมตาเพ่งกระแสจิตอัดพลังแล้วจึงนำน้ำพระพุทธมนต์

ประพรมวัตถุมงคลทั้งหลายแล้วหลวงพ่อจับบาตรใส่วัตถุมงคล เพ่ง กระแสจิตอีกครั้งจนกระทั่งวัตถุมงคลเหล่า

นั้น มีรังสีพุ่งออกมา จึงนำน้ำพระพุทธมนต์ประพรมอีกครั้งเป็นเสจ็รพิธี

ดังนั้นเราจะสังเกตุได้ว่าพระเนื้อผงของหลวงพ่อจะมีรอยบิ่น เล็กบ้าง ใหญ่บ้าง เพราะเกิดจากหลวงพ่อเอามือคน

ในบาตร ดังนั้นพระที่มีรอยบิ่นจึงสันนิษฐานได้ว่า ได้สัมผัสกับมือหลวงพ่อโดยตรง.

ที่มา..หนังสือประวัติหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค...

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, porpar, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, JacK.1669, saken6009

rastafa
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๘๘๓

๘ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๙๒
  รับขอบคุณ: ๒๑๗๖

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๑๖%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๒, ๑๒:๕๗:๕๔ »

ได้เกร็ดความรู้ประกอบการพิจารณาพระของหลวงพ่อพรหมด้วยครับ ขอบคุณท่านเจ้าของพระด้วยพระสวยมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, PeAwPeed, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, saken6009

porpar
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๖๔

๑๓ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๔ นาที

......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........

ขอบคุณแล้ว: ๕๓๖๒
  รับขอบคุณ: ๓๔๙๙

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๓%
พลังชีวิต: ๑%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๒, ๑๘:๑๘:๒๖ »

สวยงามอีกแล้วครับพี่
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, #DeKdOy#, saken6009

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๑๙

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๒, ๒๑:๔๑:๕๒ »

สวยสุดๆครับ เนื้อหามวลสารจัดเจนดีจริงๆ...

...ขอบคุณท่านDEKDOYด้วยครับ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ได้ความรุ้กันถ้วนหน้าเลย ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), #DeKdOy#, saken6009

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
JacK.1669
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๔๗๒๒

๖ ชั่วโมง ๕๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๙
  รับขอบคุณ: ๑๖๐

ระดับความสามารถ: ๕

« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๔ มิ.ย. ๕๒, ๐๙:๓๑:๕๘ »

ขลังจริงเหนียวสุดสุดครับ 25;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: #DeKdOy#, saken6009

gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๔

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๑๔ มิ.ย. ๕๒, ๑๘:๒๗:๑๕ »

อีกหนึ่งพระหลักในวงการที่ได้รับความนิยมไม่น้อยครับ
ส่วนมากจะเคยเห็นแต่พระสมเด็จเนื้อระฆัง หลังยันต์เก้า
หุๆ เนื้อผงไม่ค่อยได้เห็นกันเท่าไหร่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
tum72
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๓๙

๒๙ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๒๒๒
  รับขอบคุณ: ๗๘๗๔

ณ ตลาดพลู

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๑๔ มิ.ย. ๕๒, ๒๒:๐๘:๒๓ »

ของดี ไม่มีหมดเลยครับพี่ เยอะจริงๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์