ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จ หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ปี พ.ศ. 2516  (อ่าน 27518 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
วันนี้ เปรี้ยว นำ พระสมเด็จ ของ หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค มาให้ชมกันบ้างค่ะ  36;

พระสมเด็จ หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค  พิมพ์ฐานร่วง  ปี พ.ศ. 2516

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
อึ้ม ห่มจีวรทองด้วย มีฟ้าผ่าไหมอยากชม อิอิ
ขอบคุณ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากเลยครับผม  เหลี่ยมทองด้วยนะครับ :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พูดได้คำเดียว ครับ สุดยอดดดดดดดด ครับ  :015:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
จัดไปเรื่อยๆ ครับ สงสัยจะไม่หมดกรุง่ายๆ ซะแล้ว
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
สวยสุดๆเลย  :016: :016:เก็บไว้ดีๆลุงขออนุญาตเก็บรูปภาพไว้ชมนะจ๊ะ นี่ขนาดรูปพระยังงามขนาดนี้นะ รูปเจ้าของจะงามขนาดไหนครับ :061:
ฮั่นแน่...ออกแนวติงต๊องอีกแล้วลุงต้อ...พอแค่นี้ก่อนนะขอบคุณที่ส่งภาพมาให้ชมจ้า                  ..ลุงต้อเจ้าเก่า :068:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดเลยครับหลวงพ่อพรหม
ขอบคุณพี่นาวครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ สัมผัสองค์จริงมาแล้ว งามแท้แน่นอนครับ ส่องมันส์ ....  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พี่นาวเล่นแต่ละอย่างสุดยอดจริงๆครับนับถือ  :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวยสุดๆเลย  :016: :016:เก็บไว้ดีๆลุงขออนุญาตเก็บรูปภาพไว้ชมนะจ๊ะ นี่ขนาดรูปพระยังงามขนาดนี้นะ รูปเจ้าของจะงามขนาดไหนครับ :061:
ฮั่นแน่...ออกแนวติงต๊องอีกแล้วลุงต้อ...พอแค่นี้ก่อนนะขอบคุณที่ส่งภาพมาให้ชมจ้า                  ..ลุงต้อเจ้าเก่า :068:

ด้วยความยินดีค่ะ ลุงต้อ   36;

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
 :074:โอ้ว สวยงามอีกแล้วครับ  :015:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากๆๆๆๆๆๆครับ :015: :015: :015:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 03;ตั้งแต่ติดตามชมของที่คุณเปรี้ยวปี้ดนำมาโชว์ ทั้งของที่โชว์และภาพที่ถ่ายออกมา ดูสวยงามทุกรูปเลยครับ :114: :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อืม  ดูซะอิ่มเลย แลดูจัดดีจริงๆครับเปรี้ยว แหมมีห่มจีวรด้วยนะ จะขู่กันเกินไปแร้ววว  อิ อิ :114:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
องค์นี้จี๊ดโดนใจมากเลยครับพี่  สมเด็จ หลวงพ่อพรหม เนื้อหาจัด มวลสารมีอายุดีจัง

ยกให้เป็นสุดยอด ณ เวลานี้เลยครับ  แต่คงต้องรอชมต่อไป ทีเด็ดคงยังไม่หมดแน่ๆ    :005: :005:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   สวยงามมากครับ...เนื้อจัดสุดๆ...นำมาให้ชมอีกนะครับ...แถม... :054:

หลวงพ่อพรหม มีวิธีการปลุกเสกวัตถุมงคลไม่เหมือนใคร ส่วนใหญ่หลวงพ่อจะปลุกเสกในบาตร ถ้ามี

เทียนชัยจะจุดเทียนชัยหยดน้ำตาเทียนลงในบาตรน้ำมนต์แล้วนำเทียนชัยวนรอบๆ 9 รอบ แล้วจึงนำดินสอพอง

มาเจิมที่วัตถุมงคล เอามือคนไปรอบๆโดยที่หลวงพ่อลืมตาเพ่งกระแสจิตอัดพลังแล้วจึงนำน้ำพระพุทธมนต์

ประพรมวัตถุมงคลทั้งหลายแล้วหลวงพ่อจับบาตรใส่วัตถุมงคล เพ่ง กระแสจิตอีกครั้งจนกระทั่งวัตถุมงคลเหล่า

นั้น มีรังสีพุ่งออกมา จึงนำน้ำพระพุทธมนต์ประพรมอีกครั้งเป็นเสจ็รพิธี

ดังนั้นเราจะสังเกตุได้ว่าพระเนื้อผงของหลวงพ่อจะมีรอยบิ่น เล็กบ้าง ใหญ่บ้าง เพราะเกิดจากหลวงพ่อเอามือคน

ในบาตร ดังนั้นพระที่มีรอยบิ่นจึงสันนิษฐานได้ว่า ได้สัมผัสกับมือหลวงพ่อโดยตรง.

ที่มา..หนังสือประวัติหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค...

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้เกร็ดความรู้ประกอบการพิจารณาพระของหลวงพ่อพรหมด้วยครับ ขอบคุณท่านเจ้าของพระด้วยพระสวยมากครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยงามอีกแล้วครับพี่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยสุดๆครับ เนื้อหามวลสารจัดเจนดีจริงๆ... :016: :016: :016:

...ขอบคุณท่านDEKDOYด้วยครับ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ได้ความรุ้กันถ้วนหน้าเลย ... :016: :016: :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
ขลังจริงเหนียวสุดสุดครับ 25;

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อีกหนึ่งพระหลักในวงการที่ได้รับความนิยมไม่น้อยครับ
ส่วนมากจะเคยเห็นแต่พระสมเด็จเนื้อระฆัง หลังยันต์เก้า
หุๆ เนื้อผงไม่ค่อยได้เห็นกันเท่าไหร่ครับ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ของดี ไม่มีหมดเลยครับพี่ เยอะจริงๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา