ผู้เขียน หัวข้อ: พระพิมพ์ขุนแผนยอดขุนพล หลวงปู่เปิ่น ปี พ.ศ.2541  (อ่าน 5976 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพวัตถุมงคลต่าง ๆ ของ หลวงปู่เปิ่น  ประจำวันที่ 15 มิถุนายน 2552
เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระคุณ ของ หลวงปู่เปิ่น
เนื่องในโอกาสใกล้วันงาน ทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงปู่เปิ่น วันที่ 30 มิถุนายน 2552 ค่ะ

พระพิมพ์ขุนแผนยอดขุนพล หลวงปู่เปิ่น รุ่นอุดมประชานาถ 76
ฝังตะกรุดเงิน 2 ดอก ตอกโค๊ด ที่ สันขอบด้านล่าง 1 ตัว
ออกในวันที่ 12 สิงหาคม 2541

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
รุ่นนี้ เคยได้แค่มอง แต่มิได้ครอบครอง

ชอบเสือด้านหลังมากเลยครับพี่ เมื่อก่อนยังไม่มีติดกาย ตอนนี้สบายแล้วว

แต่ก็ยังคงชอบขุนแผนอยู่เหมือนเดิม   

ขอบคุณมากครับพี่นาว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
พี่นาวมีของดีๆเยอะจังค่ะ :001:

ดูสวยสง่างามด้วย

เห็นด้านหลังที่เป็นรูปเสือแล้ว

อดที่จะนึกถึงหลวงปู่ไม่ได้เลยค่ะ :065:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับนับวันยิ่งมีค่า ฝังตะกรุดเงินด้วยนิครับ สวยมากๆ ...  :089:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เสือ ด้านหลังพระพิมพ์ขุนแผนยอดขุนพลสวยดีเนอะสวยไม่เท่าไรดุด้วย

สมัยพระชุดนี้ออกมาใหม่ๆเพื่อนผมห้อยคอเดียว บู๊ กระจาย ย่านท่าพระ

ที่แปลกไม่มีเลือดตกมีแต่ช้ำเลือด ช้ำหนอง มันแปลกดีเนอะ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากครับผม  ขอบคุนสำหรับรูปสวยๆๆครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามมากครับพี่นาว ตะกรุดเงินเสียด้วยจัดไปครับ  :016:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :114: :054:ขอบคุณสำหรับรูปภาพที่งดงามอีกนะครับ ทำไม่คุณเปรี้ยวปี้ดมีเยอะจังครับ :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
องค์นี้แหละที่อยากได้มานาน...
อิจฉาพี่นาวจัง..ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2552, 09:29:15 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขุนแผนยอดขุนพล สวยงามจังครับพี่ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชอบเสือด้านหลังองค์พระมากเลยครับ อยากจะได้มาใว้บนหลังผมบ้างจังครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   ไม่ผิดหวังเลยจริง ๆ สวยงามมากครับ...ปูเสื่อรอชมอยู่นะครับ

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม โอย..อยากได้ :006:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งามจริงครับพี่............. :015:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
สวยงามมากครับ พี่มะนาวเปรี้ยวปี๊ด  เต็มยศเลยนะนี่ อิอิ
มีคนเค้าเล่าให้ฟังว่า รุ่นนี้มีประสบการณ์ครับ
 :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2552, 06:09:42 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยอดขุนพลนี่ ลักษณะ น่าจะออกทาง คงกระพัน แคล้วคลาด มากกว่าเมตตานะครับนี่....

...ด้านหลังมีเสือเหลียวด้วย ยอดเลยครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
ของดีครับ ของดี แต่ไม่ค่อยเมตตาเลยครับ ออก ดุดุ  :058:

สมชื่อพระยอดขุนพล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 10:34:03 โดย anz »
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยคมชัดนะครับ

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ ต้องหาบูชาบ้างแล้ว :016: