ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรับความเมตตาจากอาจารย์วัดบางพระมาเมื่อวันจันทร์ ครับ  (อ่าน 4403 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ไปรับความเมตตาจากอาจารย์วัดบางพระมาเมื่อวันจันทร์ ครับ

ผมกับน้อง ไป วัดบางพระกัน 2 คน ทุก ครั้ง (พี่กับน้องรักกันเนอะ)

เราก็ออกเดินทางแต่วันนี้สายหน่อย ไป ถึงวัดก็เที่ยงกว่าละ ก็ตรงไปทานข้าวก่อน เพราะหิวมาก
ทานเสร็จก็ตรงไปที่ กุฎี พระอาจารย์ต้อย เลย เพื่อไปหาอาจารย์หนวด พอขึ้นไปก็เห็น พี่ ๆ น้อง ๆ มารอสักเต็ม เลย ครับ
เราก็คิดในใจ ว่า สงสัย กลับบ้านดึก แน่ เลย เพราะคนเยอะ แต่ !!! คิดผิด ครับ เพราะ อาจารย์หนวด ท่านสักเร็ว กว่าที่คิดครับ
พอถึง ผม กับ น้อง สัก ก็ เหลือ กับ 2 คน สลับ กัน จับ น้องผมสักก่อนเลย สัก ไปได้ไม่นาน ฝนลูกใหญ่ ก็ ตกลงมาสะ
ตา ผมสัก เสร็จ ฝน ก็ เบาลงมา ก็ คิดในใจ ว่า รถก็จอด อยู่ แถว ๆ กุฎีใหญ่  ร่มก็ไม่ได้เอามาแล้วจะทำไง ดีละ !!!
อยู่ ๆ ก็ มา เสียง ผู้ชาย ดัง ขึ้นมา ว่า มาไง
ผมก็ ตอบไปว่า : ขับรถเก๋า มา ครับ
เสียง ผู้ชาย  : แล้ว จอดอยู่ไหนละ
ผมก็ ตอบไปว่า : จอด อยู่ แถว ๆ กุฎีใหญ่ ครับ
เสียง ผู้ชาย  : เขาก็ได้หายเข้าไปในกุฎี ออกมาอีกที ที่มือถือร่มมา 1 คัน แล้วบอกว่า เอาไปก่อน

ท่าไม่ได้พี่กล้วย สงสัย เป็นลูกหมาตกน้ำ แน่ ๆ เลย
พอผมได้ร่มมา ก็ไป กราบลา หลวงพี่แป๊ว สะหน่อย พอไปถึงก็ไปซื้อ ไวตามิลค์ เย็น ถวาย ท่าน
ท่านก็ถามว่า มาสัก หรือ เปล่า ครับ ผมก็บอก ท่านว่า เปล่า ครับ ท่าน ก็ถามว่ามากัน กี่คน ผมก็ตอบไปว่า  มา กับ น้อง ครับ
แล้วท่านก็ ถามต่อว่า มาสักเลย ผมก็บอกว่า กลัวนาน ครับ เพราะ พี่ ๆ น้อง ๆ รอ กันเต็ม เลย ท่านก็บอกว่า ต่อคนนี้เลย มา ๆ

ปล. 1.ผมขอขอบคุณ พี่กล้วยอีกที นะครับ สำหรับ ร่ม ขอบคุณครับ
      2.ผมขอ กราบขอโทษด้วยนะครับที่ ลัดคิว นะครับในวันนั้นที่กุฎีหลวงพี่แป๊ว

หลังน้องผมครับ มี 8 ทิศของอาจารย์หนวดที่ได้เมื่อวันจันทร์ นอกนั้นของหลวงพี่แป๊ว ครับ

หลังผม ครับ มี 8 ทิศของอาจารย์หนวดที่ได้เมื่อวันจันทร์ นอกนั้นของหลวงพี่แป๊ว ครับ(9 ยอด กับ สาริกา นี้ สักมา จะ 10 ปี ได้ละ ครับ ห่าง มา นาน)

ยันต์นี้ ยันต์อะไร ครับ

ติชมได้ นะ ครับ ^^

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
แปดทิศสวยมากเลยครับ
ส่วนยันต์ที่ถามไม่ทราบเหมือนกันครับ
รอคนต่อไป

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากครับผม  ได้ของดีอีกแล้วนะครับ ส่วนรูปรอยสักไม่ทราบนะครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
พี่น้องกันขอลัดครั้ง สองครั้งก็คงไม่เป็นไรมั่งครับ ได้มามีแต่ของสวยๆทั้งนั้นเลยนะครับ

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟังครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

พระอาจารย์ทุกรูปและฆราวาสทุกท่านที่วัดบางพระต่างมีเมตตาและน้ำใจที่ดีต่อศิษย์เท่าเทียมกัน

ผมสัมผัสได้เสมอเวลาไปวัดบางพระครับ

ขอบคุณสำหรับรูปภาพนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2552, 07:51:56 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาเล่าให้ฟังครับ หลวงพี่แป๊วเมตตาศิษย์เสมอครับ นึกออกเลยครับว่าท่านจะเรียกด้วยน้ำเสียงนิ่มนวล ว่าคนต่อไปเลยครับ นึกแล้วอยากไปให้ท่านเรียกจังครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
สวยครับ..ตำแหน่งกะลังพอดี............สวยมาก........ :016:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
แปดทิดสวยมากค่ะ..ลายเส้นคมสวยค่ะ..สมเป็นท่านอ.หนวดจริงๆค่ะ :015: :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งามขนาด คับ   :016:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
จากไปนานไม่เป็นไรครับ กลับมาก็ยังเป็นศิษย์เดียวกันเดิมครับ.....สวัสดี :114:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เล่าเรื่องได้สนุกน่าติดตามครับ พี่น้องรักกันดีนะครับ 

ผมกับพี่ไำม่ค่อยถูกกันเท่าไร ไปไหนไปด้วยกันแต่บ่นกัน ด่ากันไปตลอด คุยดีได้ไม่นาน

ยันต์สวยครับ แปดทิศงามมาก   วางสวยมาก  ยันต์กำลังเหมาะ ไม่แน่นเกิน  นำรูปมาให้ชมอีกทีคงหลังเขียวแน่ๆ

ส่วน ยันต์ นะ๑๐๘ ต่างๆ ที่ได้มา ไม่สามารถบอกได้ครับว่า เรียกว่าอะไร 

นะแต่ละตัว เรียกชื่อไม่ค่อยเหมือนกัน อีกทั้งความคล้่ายคลึงเหมือนกันมาก

ทั้งหมดคือของดี และความเมตตาที่พระอาจารย์ให้ครับ  ยินดีด้วยครับผม

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยดีครับเส้นเล็กคม ละเอียดดีด้วยโดยเฉพาะแปดทิศครับ :058:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
งามมาก..ถ้าเป็นแฟนพันธุ์แท้ของหลวงพี่จะไม่มีคำว่าโกรธ......คน..บ้านเดียวกันแค่มองตากันก็เข้าใจอยู่.... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ชอบลายสักของวัดบางพระจังค่ะ

ยิ่ง8ทิศด้วยแล้ว :025: :077: เป็นปลื้มค่ะ ชอบ.. :001:

เอ่อ..แล้วใต้8ทิศอ่ะค่ะ
ที่เป็น5แถวแนวนอน
เค้าเรียกว่ายันต์อะไรหรอคะ
ใช่ที่เรียกกันว่ากระทู้5แถวรึเปล่าคะ :062:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งดงามจริงครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครบ แปดทิศเป็นยันต์ที่สวย มีสเน่ห์ในตัว ...  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยินดีด้วยนะครับ เก้ายอด สาริกา ยันต์น่าจะเป็นตัวนะขนาบ 2 ข้าง ด้านล่างทางซ้ายพอมองเค้าอ่านได้ว่า จะพะกะสะ ส่วนด้านขวา เป็น นะมะพะทะ ไม่ทราบชื่อยันต์จริงๆครับ ส่วนแปดทิศนี่งามมากครับขมชม สุดยอด  :015: ต่อลงมาเป็นนะอีกเช่นกัน ลงนะชาลีติไว้ น่าจะให้ผลทางด้านเมตตาโภคทรัพย์นะครับ ต่อลงมาเป็นกระทู้เจ็ดแบก และปิดท้ายด้านล่างด้วยยันต์เฑาะว์ครับ  :001: