ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคล ณ.วัดบางพระ ที่ผม พอมี ครับ  (อ่าน 3169 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ดู วัตถุมงคล ของท่าน อื่น มา นาน เลย นึก ขึ้นมาได้ ว่า เราก็ มี ก็ เลย จับถ่าย สะหน่อย  :005

ติชมได้นะ ครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ  :090:

รุ่น เฮง เฮง  ด้านหน้า ครับ

ด้านหลัง ครับ

เสาร์ ๕ พศ ๒๕๓๖ ด้านหน้า ครับ

อีก รุ่น ครับ จำไม่ได้ ว่า รุ่นอะไร แย่ จัง

โตรมาศ ๔๐ ครับ ด้านหน้า

เมตตา บารมี สร้างโรงพยาบาล ด้านหน้า ครับ

เหรียญ ปี ๒๕๓๗ ครับ ด้านหน้า

ด้านหลัง ครับ สวย มาก ๘ ทิศ หน้าเสือ

ผ้า ยันต์ ครับ

ตะกรุด ๓ ห่วง

และ สุดท้าย ของแถม ใน วัดบางพระ สวย ๆ ครับ(หลาน ผม ถ่ายเอง^^)

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ตอบ: วัตถุมงคล ณ.วัดบางพระ ที่ผม พอมี ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:28:02 »
ขอบคุณครับที่นำเสนอ วัตถุมงคล ของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
แบ่งกันชมกันครับ ขอบคุณครับ สาธุ สาธุ  ถ่ายมาให้ชมอีกนะครับ รอชมอยู่นะครับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ตอบ: วัตถุมงคล ณ.วัดบางพระ ที่ผม พอมี ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:33:11 »
สวยงามทุกชิ้นเลยครับของดีมีคุณค่าทางจิตใจโดยแท้ :054: :054: :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:51:16 »
สวยงามครับเอามาลงเรื่อยๆนะครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ
:114:

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:54:05 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:56:17 »
   ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม...  :005:...กรุย่อย ๆ เลยนะครับ  มีของดีต้องผลัดกันชม เพื่อเป็นวิทยาทานในการศึกษาและสะสมต่อไป. :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 05:22:01 »
ขอบคุณที่นำวัตถุมงคล ของ หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ มาให้ชมนะคะ
นำมามาลงเรื่อย ๆ นะคะ จะติดตามชมค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 05:26:26 »
งามมากครับ ทุกองค์ด๊น่ารักสวยมากๆครับ พระหลวงพ่อเปิ่น มีสเน่ห์น่าติดตามทุกรุ่นเลย ...  :016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 07:21:42 »
สวยงามครับผม ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 10:14:57 »
:016:ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 10:31:08 »
เยี่ยมครับ แต่ละชิ้นไม่ธรรมดากันทั้งนั้นเลยนะครับ รอติดตามต่อครับ  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 10:35:27 »
ขอบคุณสำหรับวัตถุมงคลของหลวงปู่ค่ะ
แต่ละองค์สวยงามเชียวค่ะ
ผ้ายันต์ก็งาม
เหรียญปี37สวยงามมากค่ะ ยิ่งด้านหลังด้วยแล้ว  :077: ชอบ.. :095:

ใครมีเหรียญอะไรก็ช่วยลงมาให้ชมกันเรื่อยๆนะคะ
ร่วมกันน้อมรำลึกในพระคุณของหลวงปู่ค่ะ.. :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 10:46:47 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม...ส่วนตัวชอบผ้ายันต์มากๆครับ :114:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 11:42:03 »
ขอบคุณมากๆนะครับ :015:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 08:33:02 »
สวยงามครับ ดีจังครับเริ่มมีเพื่อนๆยอมเปิดกรุกันบ้างแล้วครับ บอร์ดจะได้สดชื่นๆครับ  นำมาให้ดูกันเรื่อยๆนะครับ คอยติดตามครับ  :052:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 09:11:18 »
ขอบคุณครับ ชอบครับ รุ่นเฮง เฮง

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 02:18:48 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม.......มีมิใช่น้อยเลยนะครับท่าน............. :015: :002:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 04:52:40 »
ได้ชมของดี อีกเเล้ว ครับพี่น้อง   25;

ออฟไลน์ chavalit125

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 03:14:47 »
เจ๋งดีครับ มีเอามาลงอีกนะครับชอบศึกษา :053:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 04:03:59 »
งามจริงๆ ครับ

เหรียญฉีดหยดน้ำ ชอบการออกแบบตัว นะ ด้านหลัง อ่อนช้อย พริ้วไหว เป็นแบบการเขียนตัว นะ ที่งดงามจริงๆ

พระผง ด้านหลังยันต์ มหาทมึน  ดูเข้มขลังครับ  ของดีมากมายจริงๆ  สาธุๆ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 04:05:09 »
ขอขอบคุณ...คุณสาธุ สาธุ นะครับ :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 08:20:28 »
ขอบคุณที่สละเวลาถ่ายภาพ เพื่อนำมาให้พี่ๆน้องๆชาวเว็บวัดบางพระได้ศึกษาวัตถุมงคลของหลวงปุ่เปิ่นกันนะครับ... :016:

...มีเยอะมากจริงๆครับ สุดยอดดดดด.... :016: :016: :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 08:59:08 »
ขอบคุณครับ สวยงามทั้งนั้นเลย :016:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 09:40:19 »
[shake]ขอบคุณ ที่ ติชม นะ ครับ  :090: :090: :090: :090:[/shake]