๒๙ พ.ย. ๕๗, ๐๐:๕๗:๓๖ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือเดือน9 หลวงพ่อแม้น  (อ่าน ๕๖๖๖ ครั้ง)
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« เมื่อ: ๑๙ มิ.ย. ๕๒, ๑๖:๐๕:๑๑ »

วัตถุมงคล วัดหน้าต่างนอก จ.อยุธยา

หลวงพ่อแม้น อาจารสัมปันโน

ศิษย์เอกหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก

เจ้าตำรับตะกรุดโทนและพยัฆราช แห่งลุ่มแม่น้ำน้อย อันลือลั่น

เมื่อวันที่ 9 เดือน 9 พ.ศ 2550  ทางวัดหน้าต่างนอกได้จัดพิธีพุทธาภิเษก วัตถุมงคลรุ่น"9 หน้ามหาบารมี"

วัตถุมงคลที่เข้าร่วมพิธี

เสือมหามงคล(เสือเดือน 9) หลวงพ่อแม้นปลุกเสกเสือได้ขลังมากทุกครั้งที่ทำการ สร้างเสือออกมากี่รุ่นก็หมดไปจากวัดรวดเร็ว เมื่อปีใหม่หลวงพ่อแม้นได้เสกเสือในกุฎิเสียงเสือดังลั่นในกุฎิ เสือหลวงพ่อแม้นมีประสบการณ์มากทุกรุ่น หลวงพ่อจึงได้สร้างเสือเดือน 9 ขึ้นมาอีก หลวงพ่อถือเคล็ดว่าเสือเดือน 9 จะได้   ก้าวหน้า ก้าวมั่ง ก้าวมี ก้าวไปเป็นเศรษฐี ก้าวพ้นอุปสรรค เสือรุ่นนี้พิเศษสุดได้ผสมตะกรุดมหาอำนาจรุ่นเก่าของหลวงพ่อจง ที่ท่านปลุกเสกไว้ลงเป็นชนวน และหลวงพ่อแม้นได้จารผ่นยันต์ 108 ลงไปผสมเป็นชนวนด้วยเช่นยันต์ หอกคด ปืนแตก มหาละลวย งวยงง หลงไหล อ่อนใจรัก มหาลาภฯ ซึ่งเป็นตำราเก่าของหลวงพ่อจงไว้ลงเสื้อยันต์ให้ทหารในสมัยนั้น ทำให้เสือรุ่นนี้ มีพุทธคุณดีในทุกด้านเป็นที่รู้จักกันดีในจังหวัดอยุธยา เสืออยุธยา เสือหลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก

* เรื่องแปลกแต่จริง
หลังจากพิธีปลุกเสกเมื่อวันที่ 9 ผ่านพ้นไป ผู้ที่มาเข้าร่วมพิธี คงจะได้รูสึกถึงความเข้มขลังกันแล้ว  
พื้นที่รอบๆวัดฝนตกหนักมาก แต่ในวัดฝนไม่ตก แถมพระอาทิตย์ยังทรงกลดอีกต่างหากพอปลุกเสกเสร็จหลวงพ่อให้ยกลังเสือมาปลุกเสกอีกในกุฏิเช้า
ขึ้นมาหลวงพ่อบอกไม่รูว่าอะไรวิ่งชนตู้ในกุฏิตอนปลุกเสก เสียงดังตึงๆ
- พระที่วัดมาปัดกวาดกุฏิหลวงพ่อจะยกลังเสือขึ้นมาซ้อนกัน  เสือกระโดดจากพานเอง เห็นจะจะ
มาถามได้ที่วัด
- มีคนมาบูชาจากที่วัดไป เอาไว้บนหิ้งพระ  ที่หิ้งพระมีเครื่องรางเป็นลิงไม้แกะ  ตกกลางคืนลิงมา          เข้าฝัน   บอกให้ช่วยหน่อย โดนเสือกัดจะตายอยู่แล้ว  เช้าต้องรีบมาหาหลวงพ่อ หลวงพ่อบอก ?ก็ไม่บอกเขาก่อนละ??

เสือเนื้อตะกั่ว

เสือเนื้อทองแดง

Cradit http://www.w*****.com/

ลิงค์มีการซื้อขายวัตถุมงคล ก่อนโพสควรอ่านให้เข้าใจก่อนลงลิงค์ ... 

๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: porpar, nok2009, ทราย บางเลน, ณ.อยุธยา, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, แมวเซา, mawin_14, ICELAND, cinderralla man, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๙ มิ.ย. ๕๒, ๑๖:๓๔:๐๐ โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
porpar
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๖๔

๑๓ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๔ นาที

......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........

ขอบคุณแล้ว: ๕๓๖๒
  รับขอบคุณ: ๓๔๙๙

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๓%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๙ มิ.ย. ๕๒, ๑๖:๒๐:๐๓ »

ผมก็มีอยู่ตัวหนึ่งครับ.......สุดยอดครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, umpawan, mawin_14, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

nok2009
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๐

๓๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๕๒ นาที

-

ขอบคุณแล้ว: ๕๗๙๙
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๒๐

แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๒๓%
พลังชีวิต: ๒.๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๙ มิ.ย. ๕๒, ๑๖:๓๓:๔๘ »

กราบนมัสการหลวงพ่อแม้นครับ
สวยมากๆครับ ขอบคุณครับ
สำหรับข้อมูลที่ขับขานให้ฟังกันครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, umpawan, mawin_14, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๙ มิ.ย. ๕๒, ๒๑:๐๙:๐๙ »

ขอบคุนสำหรับข้อมูลนะครับผม 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, mawin_14, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

anz
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๒๓

๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓
  รับขอบคุณ: ๙๖

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๔๕%
พลังชีวิต: ๐.๑%

waneswat@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๙ มิ.ย. ๕๒, ๒๑:๔๗:๑๔ »

วางไว้กับเสือของหลวงพ่อเปิ่นครับ

เสือสี่ตัวอยู่ด้วยกันไม่รู้จะกัดกันบ้างรึป่าว

แต่ยังไม่เคยมาเข้าฝันเลยครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, mawin_14, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล
mew2
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๓๒

๓ วัน, ๙ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๑๔

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๓๐%
พลังชีวิต: ๑.๙%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๙ มิ.ย. ๕๒, ๒๓:๓๐:๒๙ »

นมัสการหลวงพ่อแม้นครับ

ผมก็มีครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: mawin_14, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์