ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามห้อยพระอะครับ  (อ่าน 898 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากสอบถามห้อยพระอะครับ
« เมื่อ: 05 ม.ค. 2555, 09:24:42 »
ถ้าผมจะจัดการห้อยพระ แบบ
ซ้าย เหรียญท้าวเวสสุวรรณ
ขวา เหรียญเทวบดี 9 เศียร
ตรงกลางตะกรุดมหาจักพรรดิ์ และมีเหรียญหลวงพ่อเนื่อง ห้อยใต้ตะกรุด
ข้างหลังห้อยตะกรุดพระเจ้า5พระองค์ และมีเหรียญหลวงพ่ออิฐ ห้อยใตตะกรุด

อยากทราบว่าจัดยังนี้ได้หรือป่าวครับ เหมาะสมหรือป่าวครับ

มีพระ 2องค์ เทพ 2 องค์ ตะกรุด 2ดอก อะครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: อยากสอบถามห้อยพระอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ม.ค. 2555, 10:01:07 »
ได้ครับไม่มีปัญหา ยกเว้นพวกที่เป็นสัตว์ครับที่ต้องต่ำกว่าพระและของพวกสายล่างครับ ขอบคุณครับ