ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไปสักมาครั้งเเรกกับพระอาจารย์เเป๊ว อยากทราบชื่อยันต์เเละคาถาบูชาครับ  (อ่าน 2554 ครั้ง)

ออฟไลน์ weapon

• ทุติยะ
  • **
วันนี้ผมได้ไปวัดบางพระมาครับ พระอาจารย์เเป๊วท่านเมตตาสักน้ำมันให้ผม  ผมกราบเรียนพระอาจารย์ว่าผมมักจะอกหักเเละมีปัญหาด้านความรัก   ท่านเมตตาสักให้ผม เป็นรูปจิ้งจกสองตัวครับ  เเล้วหางจิ้งจกตรงปลายจะชนกันคล้ายรูปหัวใจ

อยากถามท่านผู้รู้ว่า ที่ท่านเมตตาให้คือยันต์อะไรหรอครับ ผมอยากทราบชื่อ เเละผมอยากทราบคาถาบูชาด้วยครับ

ปล. ผมได้ไปลง นะ ชุดใหญ่กับพระอาจารย์ติ่งมาด้วยครับ  ขอทราบคาถาบูชาด้วยเช่นกันครับ

ขอบพระคุณพี่ๆเเละท่านผู้รู้ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ยันต์จิ้งจกสะดุ้งปี้ครับ  มีพุทธคุณด้านเมตตาครับ

ส่วนเรื่องคาถา  ผมแนะนำไปวัดครั้งหน้าลองสอบถามกับพระอาจารย์ท่านจะดีกว่าครับ

ปกติสักมาแล้วถ้าหมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิ  นึกถึงบารมีพระรัตนตรัย  บารมีพระเดชพระคุณหลวงปู่เปิ่น  บารมีคุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน  ไม่ผิดข้อห้าม  ผมว่าเท่านี้ก็พอแล้วครับพุทธคุณยันต์ที่พระอาจารย์ท่านเมตตามอบให้มา ไม่เป็นสองรองใครอย่างแน่นอนครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ยันต์จิ้งจกสะดุ้งปี้ครับ  มีพุทธคุณด้านเมตตาครับ

ส่วนเรื่องคาถา  ผมแนะนำไปวัดครั้งหน้าลองสอบถามกับพระอาจารย์ท่านจะดีกว่าครับ

ปกติสักมาแล้วถ้าหมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิ  นึกถึงบารมีพระรัตนตรัย  บารมีพระเดชพระคุณหลวงปู่เปิ่น  บารมีคุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน  ไม่ผิดข้อห้าม  ผมว่าเท่านี้ก็พอแล้วครับพุทธคุณยันต์ที่พระอาจารย์ท่านเมตตามอบให้มา ไม่เป็นสองรองใครอย่างแน่นอนครับ

ตามนั้นเลย  มั่นสวดมนต์ นึกถึงบารมีหลวงปู่ แล้วจะดีเองครับ
ปล.ยันต์จิ้งจกสะดุ้งปี้ผมก็ได้มาเหมือนกันครับ  หลวงพี่หนึ่งเมตตาให้มาครับ