ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ ไหว้ครู วัดบางแวก??????  (อ่าน 1193 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongbp

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากรู้ ไหว้ครู วัดบางแวก??????
« เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 02:28:21 »
อยากรู้ ไหว้ครู วัดบางแวก ใคร รู้ ช่วยบอกหน่อยคับ??? (((ขอบคุณล่วงหน้าคับ)))

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: อยากรู้ ไหว้ครู วัดบางแวก??????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 03:14:49 »
คำถามไม่ชัดเจนครับ  แต่ขอตอบเห็นเพิ่งเข้ามาใหม่ครับ

1. ถ้าจะถามว่างานไหว้ครูบางแวกจัดขึ้นวันที่เท่าไร และพิธีตั้งแต่เริ่มกี่โมง

-งานไหว้ครูวัดบางแวกปีนี้ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 8 สิงหาคม 2553  เริ่มตั้งแต่ 6โมงเช้า  แต่ถ้าให้ดีควรมาก่อน 9โมงเช้าเพราะจะได้ร่วมบูชาพานครู และทันพิธีบวงสรวงสักการะนอบน้อมครูบาอาจารย์ครับ

2. ถ้าจะถามถึงสถานที่ตั้งของวัดบางแวกตั้งอยู่ที่ไหน

- วัดบางแวกตั้งอยู่ติดกับพณิชการธนบุรีครับ ถ้ามาทางที่ง่ายที่สุดคือเลี้ยวเข้าซอยจรัญสนิทวงศ์ 13 ตรงเข้าไปในซอยประมาณ 500 เมตร สังเกตจะมีป้ายให้เลี้ยวซ้ายเข้าซอยครับ ถ้าเข้าซอยแล้วไปไม่ถูก ลองถามคนแถวนั้นเอาอีกทีนะครับ 

ปล.ควรเรียบเรียงคำถามให้ชัดเจน หรือครั้งต่อไปต้องการทราบเรื่องอะไร ลองค้นหาในเว็บบอร์ดก่อนครับ เพราะบางเรื่องเคยมีการถาม-ตอบในกระทู้ไปแล้วครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ tongbp

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากรู้ ไหว้ครู วัดบางแวก??????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 01:18:45 »
ขอบคุณคับ :054: