ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเหรียญหลวงพ่อเปิ่นหน่อยครับ  (อ่าน 3122 ครั้ง)

ออฟไลน์ mooeuan

• ตติยะ
    • อีเมล
พอดีผมพึ่งได้มาจากเพื่อนเเป็นของขวัญวันเกิดน่ะครับ อยากจะสอบถามเกี่ยวกับเหรียญนี้จากผู้รู้น่ะครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: สอบถามเหรียญหลวงพ่อเปิ่นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2555, 01:40:40 »
เป็นเหรียญนั่งราหูครับ สร้างปี 2525  เป็นเหรีญแรกที่ผมใด้จากมือ หลวงพ่อเปิ่น และเป็นครั้งแรกที่ผมเริ่มสักที่วัดบางพระครับ

ออฟไลน์ mooeuan

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเหรียญหลวงพ่อเปิ่นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2555, 04:42:17 »
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ส.ค. 2555, 09:06:02 »

เหรียญนี้คือเหรียญนั่งหนุมาน สร้างปี ๒๕๒๕

ที่ยืนยันว่าเป็นหนุมานเพราะบนด้านหน้าเหรียญมีอักขระหัวใจหนุมาน หะ นุ มา นะ กำกับอยู่

ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ Kiatisak21

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ส.ค. 2555, 11:02:33 »
อยากได้มั่งจัง ไม่มีบุญกะเค้าสักที