ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเป็นศิษย์วัดบางพระมาเมื่อวานครับ  (อ่าน 4037 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ประทับใจอะไรหลายๆอย่างครับ และ ได้เห็นอะไรหลายๆอย่าง
สิ่งแรกที่ประทับใจคือ มีพี่ชาย2คน (ชายไม่แท้)  มีน้ำใจมาก ช่วยจับหนังให้กับหลายๆคน พี่เขามาจากอยุธยา
และสิ่งที่ประทับใจอีกอย่างคือ  ไปวันนั้น ทำให้เราได้พบปะ พูดคุย ความเป็นกันเอง ครับ

และสิ่งที่ได้เห็นและสงสัยคือ พี่เขาสักมาเยอะแล้วครับ และ ผมก็ไม่รู้ว่า ตอนที่สักหลวงพี่ลงอะไรให้ กับพี่เขา สักได้สักพัก พี่คนนั้นอยู่ก็ร้อง โฮกยังกับเสือเลยครับ เสียงดังก้องเลยครับ อันนี้ผมว่าขึ้นจริง อีกคนก็คล้ายๆกัน แต่มีเสียงหัวเราะดังก้องและตัวเกร็งเส้นเอ็นขึ้นเลยครับ ส่วนที่ขึ้นไม่จริงก็มี หลวงพี่สักเป็นรูปยันต์ให้ สวดแปปเดียวน้องสั้นเป็นเจ้าเลยครับ

ส่วนที่ผมไปเมื่อวาน ไปสักตั้งแต่ 9โมงกว่า กลับ บ่าย 3โมง ได้มา3 รอย กุฏิหลวงพี่ญา น่าจะหลวงพี่นันสักครับ

รอยแรกเรียกว่ายันต์อะไรครับ พุทธคุณด้านไหน

ยันต์อีกอันไม่ได้ถ่าย  :004:

แบบนี้เรียกว่า เสืออะไรครับ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปเป็นศิษย์วัดบางพระมาเมื่อวานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 10:50:02 »
เมื่อวานมีหลวงพี่หมี สักด้วยครับ รู้สึกท่านจะใจเย็นมากๆครับ
รบกวนถามครับ หลวงพี่ติ่งกับหลวงพี่ แป่ว ท่านสักหมึกไหม เมื่อวานจะไปสักเห็นมีคนบอกท่านสักน้ำมันอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2551, 10:51:39 โดย Link »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ไปเป็นศิษย์วัดบางพระมาเมื่อวานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 11:25:22 »
ยินดีต้อนรับศิษย์ร่วมสำนักครับท่าน น้ำใจของศิษย์พี่ท่านไม่มีวันหมดครับ เป็นลูกวัดบางพระ จะเป็นพระอาจารย์ท่านใดเมตตาสักให้ก็เป็นศิษย์อาจารย์ปู่หลวงพ่อเปิ่น ทุกคน ยันต์ที่ได้มาสวยงามครับท่าน แต่ เอ....เป็นยันต์อะไรต้องให้ท่านผู้รู้ตอบแร๊ะ  :053: :053: :053:

:004: :004: ถ้าสักไม่เจ็บจะไปสักทุกวันเลย  :095: :095:

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 11:30:03 »
หลวงพี่แป๊วท่านสักหมึกด้วยครับ แต่หลวงพี่ติ่งท่านสักน้ำมันอย่างเดียวครับ
บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ
ปกบ้าน ป้องเมือง คุ้มเหย้า
เสียเลือด เสียเนื้อมิใช่เบา
หน้าที่เรา รักษาสืบไป

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 05:45:22 »
เมื่อวานมีหลวงพี่หมี สักด้วยครับ รู้สึกท่านจะใจเย็นมากๆครับ
รบกวนถามครับ หลวงพี่ติ่งกับหลวงพี่ แป่ว ท่านสักหมึกไหม เมื่อวานจะไปสักเห็นมีคนบอกท่านสักน้ำมันอย่างเดียว

หลวงพี่ติ่งสักแต่น้ำมันค่ะ หลวงพี่แป๊วสักทั้งสองแบบเลย เมื่อวานเราก้อไปวัดมา ไปกะพี่ในบอร์ดนี่แหละ
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 06:51:30 »
สวยครับหลวงพี่นันท่านสักเส้นพริ้วมากๆ
แถมไม่ค่อยเจ็บด้วย เพราะท่านใช้เข็มขนาดเล็กครับ :006:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 08:49:01 »
หลวงพี่แป๊วสัก หมึกก่าน้ำมัน ส่วนหลวงพี่ติ่งก้น้ำมันล้วนๆแต่สมัยก่อนท่านสักหมึกครับเพราะสายตาท่านไม่ดีกลัวจิ้มให้ลูกศิษย์ผิดเลยสักแต่น้ำมัน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 09:19:53 »
หลวงพี่แป๊วสัก หมึกก่าน้ำมัน ส่วนหลวงพี่ติ่งก้น้ำมันล้วนๆแต่สมัยก่อนท่านสักหมึกครับเพราะสายตาท่านไม่ดีกลัวจิ้มให้ลูกศิษย์ผิดเลยสักแต่น้ำมัน

อ่อ เป็นอย่างนี้นี่เอง  :050:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 09:43:34 »
เรียนศิษย์พี่สิบทัศน์ ผมฟังเค้ามาอีกทีตอนรอสักกับหลวงพี่แป๊ว ข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 09:44:48 »
เรียนศิษย์พี่สิบทัศน์ ผมฟังเค้ามาอีกทีตอนรอสักกับหลวงพี่แป๊ว ข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
ครับผม รับทราบครับ  :005:

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 07:02:48 »
อื......เป็นอย่างนี้นี่เอง :001:

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 01:05:15 »
ผมก็อยากจะเป็นศิษย์บางพระอยู่ครับผม

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ไปเป็นศิษย์วัดบางพระมาเมื่อวานครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 03:44:18 »
ยินดีด้วยครับ  สวยงามมาก ..
หลวงพี่หมี อารมณ์ดีครับ คุยสนุกแต่ไม่ค่อยคุยเท่าไร
หลวงพี่นัน สักสวยครับ เข็มเล็ก สบายๆ
หลวงพี่ติ่งน้ำมันแบบ ถึงใจ ..ต้องเข้าไปกราบเป็นที่สุดท้ายให้ท่านเป่าให้อีกแล้วสักกับท่าน ขอบอกว่า แทงได้ใจมากครับ
หลวงพี่แป้ว ไปช่วยขึงมากกว่าจะขอสัก ได้เท่าที่หลวงพี่เรียกให้
หลวงพี่ต้อยยังไม่กล้าลอง ใกล้ๆแล้วครับ ไปคราวหน้าลุยแน่ๆ
ขอบต้อนรับศิษย์บางพระนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 07:39:51 »
ยินดีด้วยครับ? สวยงามมาก ..
หลวงพี่หมี อารมณ์ดีครับ คุยสนุกแต่ไม่ค่อยคุยเท่าไร
หลวงพี่นัน สักสวยครับ เข็มเล็ก สบายๆ
หลวงพี่ติ่งน้ำมันแบบ ถึงใจ ..ต้องเข้าไปกราบเป็นที่สุดท้ายให้ท่านเป่าให้อีกแล้วสักกับท่าน ขอบอกว่า แทงได้ใจมากครับ
หลวงพี่แป้ว ไปช่วยขึงมากกว่าจะขอสัก ได้เท่าที่หลวงพี่เรียกให้
หลวงพี่ต้อยยังไม่กล้าลอง ใกล้ๆแล้วครับ ไปคราวหน้าลุยแน่ๆ
ขอบต้อนรับศิษย์บางพระนะครับ

หลวงพี่ต้อย แซบมากครับ อุอุ ผมยังไม่เคยลองหลวงพี่หมีเลยอ่ะ  :075:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:36:26 »
หลวงพี่ต้อยเบากว่าหลวงพี่แป๊ว...ลองมาแล้วหลวงพี่แป๊วแค่ตึงๆ หลวงพี่ติ่งหลังแอ่น...แต่ถ้าแซบจริงต้องหลวงปู่อ๊บ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2551, 01:56:40 »
พอกันล่ะครับ

ป.ล.ใครเคยทันหลวงพี่พันจะทราบดีว่าหลวงพี่พันนี่แหละ

มือหนักสุด

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2551, 06:30:47 »
หลวงพี่ต้อยเบากว่าหลวงพี่แป๊ว...ลองมาแล้วหลวงพี่แป๊วแค่ตึงๆ หลวงพี่ติ่งหลังแอ่น...แต่ถ้าแซบจริงต้องหลวงปู่อ๊บ

หลวงพี่แป๊วมือเบากว่าหลวงพี่ต้อยจริงเหรอ งั้นไปรอบหน้าจะไปหาหลวงพี่ต้อยบ้าง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ไปเป็นศิษย์วัดบางพระมาเมื่อวานครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2551, 08:24:01 »
เหอะๆ เกือบได้มีวาสนาจะได้สักกับหลวงพี่ต้อยอยู่แล้วครับ....

แต่ท่านไม่สบายเข้าโรงพยาบาลไปซะก่อน...

..ไม่งั้นไส้คงออกมากองแน่ๆ เหอะๆ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2551, 10:26:28 »
ฮ่าๆๆ ม่ายเจ็บขนาดนั้นหรอกพี่เอ๊ก ดูตัวพี่จิ
ยังกับไปนอนทับหนังสือพิมพ์ที่หนายมา อิอิ ลายพร้อยซะ
 :009:

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2551, 08:10:56 »
ผมโดน เก้ายอด และเสือเผ่นกับ หลวงพี่พันธ์  เจ็บใจจะขาด
หลวงพี่ต้อย ก็มือหนักเหมือนกัน  สุด ๆ   
หลวงพี่ญา ก็ใช่ย่อย
หลวงพี่นัน ผมว่าเบาสุด
หลวงพี่แป๊ว เวลาสักจะค่อย ๆ แท  จึงเจ็บนาน 

โดนรวม ๆ แล้ว อยากได้ของดีต้องทนครับ

ไปวัดแต่ละครั้ง รู้ว่าต้องเจ็บยังไง
ไปสักกับอาจารย์ท่านไหน เจ็บแบบไหน ผมว่าทุกคนคงจะรู้ดี

ถึงจะเจ็บใจจะขาดยังไง ก็ต้องทนให้ได้ครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2551, 12:02:53 »
 :043:  ฮ้าๆๆ  .....แต่ละท่านน้ำหนักเข็ม ใช้ได้หมดเลยละครับขอบอก ......ขึ้นกับว่าใครเคยชินน้ำหนักกับอาจาร์ยท่านได  :043:

ส่วนผ่ม...ชินกับหลวงพี่พันครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2551, 12:39:33 »
แต่ผมว่าหลวงพี่นันน่าจะสักเบากว่า  เพราะส่วนมากผมจะให้หลวงพี่นันสักให้มากกว่า
เพราะผมกลัวเจ็บ :075:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 06:43:50 »
ผมให้แต่หลวงพี่นัน ไม่มีโอกาสกับหลวงพี่ญาเลย ไปที่ไรคิวยาวทุกที่ บ้างที่เคยคิดว่าจะเป็นการแบ่งศิษย์ใหม่เก่าไหมนะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ