ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะสักขา  (อ่าน 6376 ครั้ง)

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้าจะสักขา
« เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 11:22:30 »
ปกติแล้วถ้าจะสักที่ขาแล้วส่วนใหญ่เค้าจะวางรูปอะไรกันครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ถ้าจะสักขา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 12:00:30 »
ด้วยความเคารพครับ ส่วนหนึ่งของขาผมเอง อาจพอดูเป็นแนวทางได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 01:34:28 »
แน่นครับคุณ got สักซะเต็มแข้งเต็มขา ไปเล่นน้ำตกน้ำทะเลเขาไม่งงกันหมดหรือ ...  :095:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 02:04:23 »
แน่นครับคุณ got สักซะเต็มแข้งเต็มขา ไปเล่นน้ำตกน้ำทะเลเขาไม่งงกันหมดหรือ ...  :095:

แล้วของตัวเองละ เหอ เหอ เหอ น้อยซะที่ไหน :052:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 05:31:56 »
หมี ลิง เสือ สิง ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 07:37:05 »

เสือกับสิงห์ส่วนมากหลวงพี่หรืออาจารย์ท่านจะไม่ลงต่ำกว่าเอวนะครับ ผิดถูกยังไงขอโทษด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 08:27:35 »

แล้วของตัวเองละ เหอ เหอ เหอ น้อยซะที่ไหน :052:

....ขาเขียวพอกันทั้งคู่แหละครับท่าน...

เสือกับสิงห์ส่วนมากหลวงพี่หรืออาจารย์ท่านจะไม่ลงต่ำกว่าเอวนะครับ ผิดถูกยังไงขอโทษด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เสือที่ไม่ใช่เสือตัวครู(เช่นเสือตีนโต)  กับสิงห์ตัวครู(เช่นสิงห์พิมพ์ของหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก)  แทงขาได้ครับพี่เจมส์....

....แต่ส่วนมากจะนิยมสักยันต์ประเภทเมตตาที่ขามากกว่าครับ  จึงไม่ค่อยได้เห็นยันต์ประเภทคงกระพัน สักที่ขา ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 09:44:20 »
จรเข้  สิครับ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 09:57:20 »
อ่ะน่ะ

สักซะเต็มตัวเลยน่ะครับพี่ tong-46

ว่าแต่...

ถ่ายรูปคู่กับแอลกอฮอร์แบบนี้

ไม่น่ารักเลยน่ะครับ

:095:  :095:  :095:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 10:18:37 »
แล้วเเต่ชอบเลยครับ..ส่วนของผม จระเข้ ,เสือ ,หนุมานคลุกฝุ่น ,จิ้งจก ,พิมพา ,ดำเซ็น ประมาณนี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 10:27:44 »
ก็อต กับ โจ เรากำลังตามไปนะ ขาเขียวๆอ่ะรอด้วยนะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 10:34:15 »

....ขาเขียวพอกันทั้งคู่แหละครับท่าน...

ขอบคุณครับ

เสือที่ไม่ใช่เสือตัวครู(เช่นเสือตีนโต)  กับสิงห์ตัวครู(เช่นสิงห์พิมพ์ของหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก)  แทงขาได้ครับพี่เจมส์....

....แต่ส่วนมากจะนิยมสักยันต์ประเภทเมตตาที่ขามากกว่าครับ  จึงไม่ค่อยได้เห็นยันต์ประเภทคงกระพัน สักที่ขา ....

พี่เอ็กซ์ครับ ไม่เอาขาของพี่เอ็กซ์มาลงหน่อยอะครับ ครับ เพื่อเป็นแนวทางน้องๆ ได้เจริญลอยตามต่อไป

อิอิ..... เห็นขาพีเอ็กซ์แล้ว อยากได้อะครับ สุดยอด ขอได้ปะครับ 555+

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 11:28:42 »
ของผม เป็น จระเข้ อีกข้างเป็น หนุมานแหวกบาดาลอ่ะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 02:23:43 »
ก็อต กับ โจ เรากำลังตามไปนะ ขาเขียวๆอ่ะรอด้วยนะ

ขอต้อนรับเพื่อนต้น สู่ชมรมคนขาลายนะเพื่อน :002:
อีกไม่นานก็คงเขียวไปทั้งขาแล้วแน่ๆ :095:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 05:39:32 »
ด้วยความเคารพครับ ส่วนหนึ่งของขาผมเอง อาจพอดูเป็นแนวทางได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ

:073:ที่ขายังขนาดนี้........แล้วที่หน้าอกและที่หลังจะขนาดใหนครับเนี่ย :054: :054: :054:
ว่างๆก็ถอดเสื้อถ่ายรูปเอามาให้น้องๆได้ดูเป็นแนวทางบ้างซิครับท่าน :015:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 04:33:19 »
พี่เอ็กซ์ครับ ไม่เอาขาของพี่เอ็กซ์มาลงหน่อยอะครับ ครับ เพื่อเป็นแนวทางน้องๆ ได้เจริญลอยตามต่อไป

อิอิ..... เห็นขาพีเอ็กซ์แล้ว อยากได้อะครับ สุดยอด ขอได้ปะครับ 555+
[/quote]

:053:ลงให้น้องๆเค้าชอบหน่อยเร็ว....อย่าดู :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2552, 04:33:55 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 10:40:41 »
รับชมจากกระทู้ลายสักยันต์ทางด้านเมตตาแล้วกันนะครับ....

....ไม่สามารถนำมาลงซ้ำอีกครั้งได้ เนื่องจากภาพลายยันต์บางอย่าง อาจจะขัดต่อสายตาบุคคลทั่วไปได้ครับ.... 11;

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5142.0.html

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 11:21:52 »
จะสักอะไรก็สักเถอะ แต่กรุณาเลือกไอ้ที่มันเป็นของที่มันทนการเสื่อมหน่อยเช่น อีพิมพ์ ปลัด จิ้งจก หรือของที่มันเป็นสายล่าง ส่วนไอ้ที่ ที่มีที่มาเป็นตัวแทนครู เช่น เสือ หนุมาน หรือตัวยันต์ที่สูง ๆ ไม่ควรนะ และที่สำคัญอีกอย่าง มันอยู่ที่ตัวพระที่จะสักให้ท่านจะยอมหรือเปล่า
 ของแปลก ๆ ในวัดยังมีอีกมาก เคยได้ยินกันปะ เช่น ยันต์ พรหมห้าหน้า สักสี่จุด อุดปืน ของแปลกๆ ยังมีอีกเยอะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยจะสักให้ใครแล้ว บางทีแกก็จำไม่ได้ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2552, 11:35:34 โดย eboyo »

ออฟไลน์ mootongdang

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 07:57:50 »

รูปที่มีนางนอนเป็นยันต์อะไรครับ อาจารย์ท่านใดครับ....

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 01:46:31 »
ตอบกระทู้ด้านบนครับ ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2552, 01:50:15 โดย gottkung »

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 01:58:55 »
จิ้งจกสองหางสิครับดี
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 06:25:28 »
อีกหนึ่งแนวทางครับ.... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 07:11:13 »
ลองดูของผมบ้างไหมครับ
ขาขวา

ขาซ้าย

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 07:19:40 »
แล้วแต่หลวงพี่ หลวงพ่อและอาจารย์จะให้ครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 07:21:53 »
แต่ละท่านไม่ธรรมดา   สวยครับ...  :002: