ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์นี้ชื่อยันต์อะไรครับ  (อ่าน 3744 ครั้ง)

ออฟไลน์ chai_lanna

• ตติยะ
    • อีเมล
ยันต์นี้ชื่อยันต์อะไรครับ
« เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 03:50:38 »
เพิ่งได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วเมื่อวานนี้เองครับ หลวงพี่ใจดีมากครับ ก็เลยอยากรู้เค้าเรียกยันต์อะไรครับ ลืมบอกไปว่าผมไปครั้งที่สองครับ ครั้งแรกได้เก้ายอดอาจารย์ติ๊บสักให้แล้วให้หลวงพี่ติ่งเป่าให้อีกรอบนึงครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์นี้ชื่อยันต์อะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 03:55:14 »
รูปครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์นี้ชื่อยันต์อะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 04:19:37 »

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 07:11:04 »
นะ นั้นมีเยอะไม่ว่าคงกะพันหรือเมตตา
นะ 108  คือ นะ ทั้ง 108 ตัว

อาทิเช่น นะราชสีห์  นะตีไม่แตก นะมหาทมื่น  นะรำพึง  นะไตรภพ

และ นะ อื่น ๆ อีกมากมาย 

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 07:28:51 »
โอ้ยันต์ นี้ เขาเรียกว่ายันต์ 108 เหรอครับ

สุดยอดไปเลยครับ รวมหมดทุกอย่างเลย

ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์ แป๊ว เป็นอย่างสูงครับ

อยากไปหาท่านจะแย่อยู่แล้วๆๆ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 07:33:10 »
เสาร์นี้เจอกันครับที่กุฎิพระอาจารย์ แป๊ว ครับ

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 07:42:41 »
ถ้าเป็นรอยสักมาใหม่ยันต์นี้เรียกว่า นะลวงท่าน ครับ สรรพคุณถ้าเดินทางไปในที่ใดถ้ามีคนดักคอยทำร้าย ให้หมั่นท่องภาวนา คาถากับกำนะ ศัตรูจะจำหน้าไม่ได้ครับ
รายงานโดย ขุนแผนเมืองลำปาง

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 10:10:54 »
เหมือนของผมเลยครับ แต่อยู่ไหล่ซ้าย อยากรู้มานานแระว่าเป็นยันต์อะไร

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 10:45:46 »
เป็นยันต์ที่หลวงพี่แป๊วเมตตาให้ศิษย์ส่วนใหญ่ครับ ไว้วันเสาร์นี้ว่าจะไปกราบขอเมตตาหลวงพี่ซักหน่อย ดึกอีกแน่นอน กว่าจะเสร็จงานที่หลวงพี่ไว่วานก็คงเย็น

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 06:20:36 »
ถ้าเป็นรอยสักมาใหม่ยันต์นี้เรียกว่า นะลวงท่าน ครับ สรรพคุณถ้าเดินทางไปในที่ใดถ้ามีคนดักคอยทำร้าย ให้หมั่นท่องภาวนา คาถากับกำนะ ศัตรูจะจำหน้าไม่ได้ครับ
รายงานโดย ขุนแผนเมืองลำปาง
พอจะทราบมั๊ยครับว่า ผมจะหาคาถาได้จากไหนอ่ะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 06:53:52 »
นะ เมตตา โมกรุณา พุทธปราณี ธายินดี ยะเอนดู สูตรนี้ใช้เป็นคาถาท่องเวลาลงนะเมตตา ครับ เมื่อลงอกขระ มะอะอุ
จงท่องคาถาดังนี้ครับ มะ กาโร โหติ สัมภะโว ลงตัวมะ อะ กาโร โหติ สัมภะโว ลงตัวอะ อุ กาโร โหติ สัมภะโว ลงตัวอุ
เวลาจะลงจันทรซีกและอุณาโลมให้ลงด้วยสูตรต่อไปนี้ครับ

อฑฒะจันทัง กาโร โหติ สัมภะโว ลงจันทร อุ กาโร โหติ สัมภะโว อุณาโลมา ปะนะ ชายะเต อสังวิสุโลปุสะพุึภะ ลงอุณาโลม

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 09:23:53 »
คาถาปลุกนะ มีดังนี้ ...

นะรานะระหิตังเทวัง นะระเทเวหิปูชิตัง นะรานังกามะปังเกหิ นะมามิสุคะตังชินัง
เมื่อปลุกนะแล้ว ให้ภาวนา ด้วยคาถานี้ จะสิจะมิ
[/size][/font]

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 09:25:31 »
นะรานะระหิตังเทวัง นะระเทเวหิปูชิตัง นะรานังกามะปังเกหิ นะมามิสุคะตังชินัง
เมื่อปลุกนะแล้ว ให้ภาวนา ด้วยคาถานี้ จะสิจะมิ
  ขออภัยสีตัวอักษรไม่ชัดเลยลงให้ใหม่

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 12:04:07 »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้และเผื่อแผ่สิ่งดีๆให้นะครับ 

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 06:42:49 »
ขอบพระคุณหลาย ๆ ครับ  :005:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 10:02:00 »
ได้มาสดๆร้อนๆ เมื่อวันที่ 8 /10/52  นี้เองครับ  ยันเดียวกันนี้เลย

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 06:54:49 »
ได้ของดีก้อรักษากันไว้ครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 10:47:38 »

ตั้งใจจะไปกราบขอความเมตตาหลายครั้งแล้ว
แต่ก็ติดงานบ้างติดประชุมบ้าง  จนต้องเลื่อนมาหลายสัปดาห์เเล้ว
แต่ยังไงก็จะหาโอกาสไปให้ได้ในเร็ววันนี้
กราบนมัสการพระอาจารย์แป๊วครับ
 :054: :054: :054: