ผู้เขียน หัวข้อ: ทามไมเปงอย่างงี้อะครับ  (อ่าน 1482 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~[เม่น]~${คุง}$

• ตติยะ
  • (-*-)
    • MSN Messenger - men_xp13@hotmail.com
ทามไมเปงอย่างงี้อะครับ
« เมื่อ: 24 ก.พ. 2550, 11:40:20 »
คือว่าผมโดนครูที่โรงเรียนตีแล้วตัวก็สั่นเลยอะเเบบว่าสั่นแบบคุ้มตัวเองไม่ได้อะเรื่องก็มีอยู๋ว่าห้องเรียนข้างๆผมเข้าตบกันแล้วเสียงดังมากผมก็วิ่งออกไปดูซึ่งตอนนั้นครูทุกห้องไปประชุมแต่พอกลับมาเข้าก็เรียกออกไปตีเรื่องไปดูผมงงเลยแล้วเข้ามาในห้องโดนตีเรื่องเล่นดินน้ำมันปาหัวกันแล้วมันเละเทะซึ่งผมก็เก็บหมดแล้วแต่ก็รียกไปตีพอตีเสร็จกลับนั่งที่แล้วก็สั่นเลยซึ่ง2เรื่องนี้ตีติดต่อกันเลย

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ทามไมเปงอย่างงี้อะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.พ. 2550, 02:14:29 »
:100: ตื่นเต้น   ตกใจ ม้างงง

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.พ. 2550, 09:24:29 »
อยู่ที่จิตใจครับ...

ปกติใครทำเราเจ็บ เรามักจะโกรธอยู่แล้วครับ ???
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.พ. 2550, 10:33:47 »
สงสัย จะ สั่นสุ้ ;) :) :D

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 2550, 01:30:48 »
เราทำผิดเราต้องยอมรับผิดครับ อย่าไปโกรธอาจารย์เลยครับ ไม่ว่าจะเป็นอาจารย์สอนอะไรเราก็ตามนะครับ เค้าก็เป็นอาจารย์เราเหมือนกัน เราต้องเคารพท่านเสมอนะครับ