ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวหลวงปู่ตี๋ วัดท่ามะกรูดมรณะภาพครับ  (อ่าน 13411 ครั้ง)

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
หลวงปู่ตี๋ วัดท่ามะกรูด สุพรรณบุรีมรณะภาพแล้วครับ ทางวัดท่ามะกรูดจัดให้มีพิธีที่วัดวันนี้เวลา 17.00น. รายละเอียดเพิ่มเติมจะนำแจ้งภายหลังครับ :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอไว้อาลัยต่อการจากไปของหลวงปู่ด้วยครับ
หนึ่งในศิษย์สายหลวงพ่อกวย ที่ผมเคยตั้งใจว่าจะไปกราบท่าน
สุดท้ายก็พลาดโอกาสไปจนได้  :063:
ปิดตำนาน สาม "ต" สำหรับศิษย์ในสายหลวงพ่อกวยเสียแล้ว
ขอขอบคุณท่าน amazing2511 มากครับสำหรับข่าวสารการจากไป
ของหลวงปู่ตี๋ท่าน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปู่ตี๋ ด้วยอาลัย ครับ

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว...

ขอแสดงความเสียใจและขอร่วมไว้อาลัย

ต่อการจากไปของหลวงปู่ตี๋ด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอกราบมนัสการหลวงปู่ตี๋ด้วย ครับ
ร่วมใว้อาลัย และขอแสดงความเสียใจแก่ศิษยานุศิษย์ย์ด้วยครับ

ขอบคุณลุงอเมซิ่งมากครับ

:054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอไว้อาลัยแด่หลวงปู่ตี๋ด้วยครับ
 :054:

ขอบคุณลุงamazing2511  ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณลุง อเมซิ่งที่แจ้งข่าวการมรณะภาพของหลวงปู่ตี๋ครับ

เคยผ่านไปตลาดสามชุก เห็นป้ายอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ได้แวะเข้าวัดครับ

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ตี๋ด้วยครับ ..  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ตี๋ด้วยความอาลัยครับ.....ดับลงแล้วอีกหนึ่งดวงแห่งองค์พระตถาคตขององค์พระศาสดาสมณโคดม
                   ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอกราบไว้อาลัยหลวงปู่ตี๋ด้วยครับ ......... :089: :089: :089:.........

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงปู่ตี๋ด้วยความอาลัยครับ
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารครับ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ขอบคุณลุง อเมซิ่งที่แจ้งข่าวการมรณะภาพของหลวงปู่ตี๋ครับ

เคยผ่านไปตลาดสามชุก เห็นป้ายอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ได้แวะเข้าวัดครับ

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ตี๋ด้วยครับ ..  :054: :054: :054:

เอ คุณขุนแผนครับ
รู้สึกว่า ผมจะไปคลับคล้ายคลับคลา
เห็นภาพจากดิสเพลย์ผมเนี่ย
ไปเป็นดิสเพลย์ของใครก็ไม่รู้ ในเวปเพื่อนบ้านนะครับ
ถ้าจะก๊อปกันไปนี่ก็บอกกล่าวกันบ้างก็ดีนะครับ
ไม่ใช่เอาไปทื่อๆ คนอื่นไปเห็นเค้าจะสับสนว่าเป็นผมไปเล่นหรือเปล่า
อีกอย่างรูปนี้ ผมได้ถ่ายจากผลงานของท่านอาจารย์จักรพัน โปษยกฤษมา
ให้เครดิตกันบ้างนะครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ตี๋ด้วยครับ ..  :054: :054: :054:

รู้สึกว่า ผมจะไปคลับคล้ายคลับคลา
ไปเป็นดิสเพลย์ของใครก็ไม่รู้ ในเวปเพื่อนบ้านนะครับ
ถ้าจะก๊อปกันไปนี่ก็บอกกล่าวกันบ้างก็ดีนะครับ
ไม่ใช่เอาไปทื่อๆ คนอื่นไปเห็นเค้าจะสับสนว่าเป็นผมไปเล่นหรือเปล่า
อีกอย่างรูปนี้ ผมได้ถ่ายจากผลงานของท่านอาจารย์จักรพัน โปษยกฤษมา
สุดยอดมนุษย์ google เลย  :095: เอารูปเพื่อนก็อตผมไปวันหลังบอกกล่าวสักนิดนะครับ ท่านขุนแผน
แล้วสรุปนี้อายุเท่าไหร่อะครับได้เรียกถูก ทีแรก บอก22 ถามอีกทีไป 29
เดือนหน้าผมถามอีกที 35 โห อายุเลื่อนได้
วันนั้นบอกเรียนปทุมวัน ไปๆมา เป็นเสมียน  งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2553, 08:07:35 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ก้นบาตร
ตอบ: แจ้งข่าวหลวงปู่ตี๋ วัดท่ามะกรูดมรณ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 พ.ค. 2553, 08:58:34 »

ขออภัยด้วยครับ

พอดีค้นหาภาพเรื่อยๆ ขออภัยด้วยครับ ..

เดี๋ยวเปลี่ยนให้ครับ

ผมอายุ 29 ปีครับ ปีนี้ 30 แล้ว

แต่ก่อนเรียนปทุมวัน ตอนนี้ได้งานเป็นเสมียนร้านแอร์ในกรุงเทพ

เจอกันก็ทักทายกันได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2553, 09:00:08 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปด้วยครับ :054:

• เด็กวัด
ครับ ไว้วันหลังเนี่ยถ้าเจอตัวจริงๆเป็นๆ จะได้ทักทายได้ถูกนะครับ
แต่เอ........ คุณขุนแผนเคยบอกกับสมาชิกในเวปบอร์ดว่าไม่เคยสัก
ตัวเกลี้ยงๆชอบเล่นพระกับเครื่องรางอย่างเดียว
แล้วแทตทูที่อยู่ตรงอก ของคนในภาพนี่มันยังไงกันหว่าา
ผมละง๊งงงงง :005:

• ก้นบาตร
ครับ ไว้วันหลังเนี่ยถ้าเจอตัวจริงๆเป็นๆ จะได้ทักทายได้ถูกนะครับ
แต่เอ........ คุณขุนแผนเคยบอกกับสมาชิกในเวปบอร์ดว่าไม่เคยสัก
ตัวเกลี้ยงๆชอบเล่นพระกับเครื่องรางอย่างเดียว
แล้วแทตทูที่อยู่ตรงอก ของคนในภาพนี่มันยังไงกันหว่าา

อุส่าไม่บอกใครนะเนี่ย ..  :001:

ผมเพ้นลายเฉยๆ ไม่ได้ัสัก

เจอก็ทักทายได้นะครับ  :002:

• เด็กวัด
ครับ เพ้นลายจริงๆด้วยนะเนี่ยยยย
เพ้นเข้าไปถึงชั้นหนังกำพร้าเลยอะ
แล้วตอนเพ้นเนี่ยเจ็บหรือเปล่าครับ.............

• เด็กวัด

อุส่าไม่บอกใครนะเนี่ย ..  :001:

ผมเพ้นลายเฉยๆ ไม่ได้ัสัก

เจอก็ทักทายได้นะครับ  :002:

ขอรูปแบบถ่ายใหม่ ถือกระดาษ เขียน ขุนแผนได้ปะครับ เพื่อความชัว อ่าได้ยืนยันตัวตนกันไปเลย เจอที่ไหนได้ทักทายได้
กลัวเอารูปใครมาก็ไม่รู้หละครับ เผื่อทักคนผิด
แล้วเรียนปทุมวันรุ่นไหน คณะอะไรเหรอครับ  ผมก็พอมีเพื่อนอยู่ปทุมวันเหมือนกัน เผื่อจะรู้จักกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2553, 10:20:24 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ไพร่วัด

• ทุติยะ
  • **
  • l3odyslam my idol
ขอไว้อาลัยต่อการจากไปของหลวงปู่ตี๋ วัดท่ามะกรูดด้วยครับ 

:054: :054: :054: 

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ผมเป็นคนที่ศรัทธาในตัวท่าน  แต่ไม่มีโอกาสไปกราบท่านแม้แต่ครั้งเดียว  ผมขอนำชีวประวัติบางส่วนของท่านมาให้สมาชิกบางท่านที่ยังไม่รู้จัก ไม่ทราบเกียรติคุณของหลวงปู่ตี๋ด้วยครับ  

สองภาพด้านล่าง เป็นภาพพิธีพุทธาภิเษก เหรียญหลวงปู่ตี๋ ฉนฺทธมฺโม รุ่นเจริญสุขครับ

…พระเถระผู้เป็นดั่ง เพชรซ่อนแสงแห่งเมืองสุพรรณ
…ปรากฏเกียรติคุณความเข้มขลังมานานปี
…ผู้เป็นบุตรบุญธรรมหลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา
…ผู้เป็นศิษย์รูปสำคัญแห่งพระเดชพระคุณหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่
…ผู้เจนจบวิชาดวงแก้วพระสิวลี ด้วยเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม
…สมณะสารูปเรียบง่าย สมถะ สันโดษ ไม่สนใจลาภยศตำแหน่งใดๆ
…สำเร็จกสิณไฟ นั่งบนผิวน้ำ รู้ใจคน พูดกับลิงรู้เรื่อง
…ขับมอเตอร์ไซค์บิณฑบาต ฝนตกไม่เปียก
…ลองฤทธิ์กับเจ้าพ่อเขาเขียว
…ถูกโจรปล้นโดนทำร้าย 3 ครั้งจนเกือบมรณะภาพ แต่ไม่ยอมหนี..รอใช้หนี้กรรม
…โดนมีดอีเหน็บฟันจนกรามขวาหัก
…มีด3เล่มแทงซี่โครงขวาหักไม่มีแผล
…หมอศัลยแพทย์ทำการผ่าตัดแต่ว่า
…มีดผ่าไม่เข้า เจ้าของฉายานามว่า จี้กง…จอมขมังเวทย์แห่งเขาเขียว

เครดิต คุณมาริโอ จากเว็บบอร์ดหนึ่งและรูปจากเว็บเพื่อนบ้านครับ
 (ต้องกราบขออภัยคุณมาริโอและทางเว็บบอร์ดดังกล่าวด้วยครับ เพราะผมไม่สามารถเปิดเผยชื่อเว็บบอร์ดดังกล่าวได้เพราะขัดต่อกฏเว็บบอร์ดวัดบางพระ ในข้อ ๘. ไม่อนุญาตให้มีการแสวงหาผลประโยชน์ใดๆ ในการการซื้อขายแลกเปลี่ยน ทั้งทางตรงและทางอ้อมผ่านกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ (ปรับปรุง: ๓๑ ก.ค. ๕๒) และ ๙. ห้ามตั้งกระทู้ที่มีเนื้อหา ไปในทางโฆษณาบอกประกาศ เพื่อส่อเจตนาในทางซื้อขายหรือแลกเปลี่ยนใดๆ ทั้งสิ้น (ปรับปรุง: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
นี้มีการแลกเปลี่ยน เช่าบูชาพระด้วยครับ)
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ :070: :101: 01; 15; 23; 22; 33; 42; 05;

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ต้องขอประทานโทษในกระทู้นี้นะครับ พอดีเห็นมีประเด็นของท่าน "ขุนแผน" เลยติดใจสงสัยในข้อพิพาทระหว่าง"ไพร่วัด" กับ"ขุนแผน" .....มิได้มีเจตนาใดๆนะครับ เพียงแต่อยากให้รีบมาเคลียร์กัน ว่า"ใครเป็นใคร ใครไม่เป็นใคร" วลีนี้ขออนุญาต อาจารย์ 'รงค์ วงศ์สวรรค์ ครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการเเละร่วมไว้อาลัยครับ  :054:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอกราบไว้อาลัยด้วยครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ MAX_23

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรมีฤทธิ์ ศิษย์มีครู
ขอกราบเท้าหลวงปู่ตี๋ ด้วยความอาลัย... :065: