ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่มีข้อสงสัยคับ  (อ่าน 1676 ครั้ง)

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สมาชิกใหม่มีข้อสงสัยคับ
« เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 01:01:19 »
ขอฟากตัวเป็น ศิษย์ วัดบางพระด้วยคนนะคับ^^ :033: :033:
ตอนนี้ใจพร้อม กาย พร้อม อ่านมานาน ศึกษามานาน ผมชอบมานานเเล้ว วันสงกรานต์ ผมก็เล่น น้ำ ทั่วๆไป เเต่ ก็จะมีกลุ่มพี่ๆอยู่กลุ่มหนึ่งคงเป็นเพื่อนกันมานานเเล้ว อายุก็คง30-35 บางคนมีลูกมาเล่นด้วย ก็ถอดเสื้อเล่นน้ำกัน อยู่พร้อมมีรอยสักเต็มหลัง ผมก็เห็นมาหลายปีเเล้ว ก็แอบๆดู สวยงามมาก จนสงกรานต์ปีที่ผ่านมาผมเลยได้เข้าไปถาม พวกพี่เขา สักจากไหนมา พี่พี่ เขาก็บอก เป็น ศิษย์ วัดบางพระ*0* จนวันนั้นถึงวันนี้ก็เข้าเน็ทเเล้ว นั่งอ่านๆเว็บ บอด เเห่งนี้มาตลอด ^^ เเล้ววันจันทร์นี้ผมก็จะไปวัดบางพระเเล้วคับ
เเต่มีคำถามอยู่ 3 ข้อเองคับ
คือ 1 หลังผม จะมีสิวเยอะเม็ดเล็กๆเต็ม หลังมันจะมีปัญหา กับการสักรึป่าว รึอาจจะสักปิดรอยสิวไปเลย อาจดีมาก  :062:
     2 เเล้วหลังจากสักเเล้ว ใช้เวลากี่วันกว่าแผลจะหาย ความเจ็บอยู่ระดับไหน พอประมาณได้ไหมอะคับ ><
     3 คือบ้านผมอยู่มหาชัย ก็ไม่ไกล จาก นครปฐม มาก เเต่ไปวันเดียวอยากได้ ยันต์ ครูไห้ครบเลยจะได้ไหม หรือค่อยไปดีคับ
ขอบคุณ น้าๆ พี่ๆ ลุงๆ แล้ว ทุกๆคน ที่ชี้เเนะด้วยคับ :002:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: สมาชิกใหม่มีข้อสงสัยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 02:12:06 »
จากทางสนามหลวงนั่งรถเมล์สาย 91, 80, 123 มาลงที่บริเวรตลาดบางแคหรือไกล้เคียงก็ได้และขึ้นรถสาย 83 (บขส)
กรุงเทพ-นครปฐม บอกคนเก็บเงินว่าลง ท่านา ประมาณไม่เกิน 30 บาท ต่อจากท่านาให้ข้ามฝั่งไปขึ้นรถเมล์ สีส้มๆ เขียนว่า ดอนตูม - นครปฐม 

ใช้เวลลาเท่าไหร่หลอคับ กว่าจะถึงวัดบางพระ เดินทางด้วยรถเมย์ อะคับ^^
เเล้ว รถต่อสุดท้าย คันสีส้มๆนี่ ถึงหน้าวัดเลยใช่ใหมอะคับ ขอบคุณอีกทีคับ
ตอนเช้าตื่นขึ้นมาอ่านคับ :002: :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 03:44:57 »
ขอฟากตัวเป็น ศิษย์ วัดบางพระด้วยคนนะคับ^^ :033: :033:
ตอนนี้ใจพร้อม กาย พร้อม อ่านมานาน ศึกษามานาน ผมชอบมานานเเล้ว วันสงกรานต์ ผมก็เล่น น้ำ ทั่วๆไป เเต่ ก็จะมีกลุ่มพี่ๆอยู่กลุ่มหนึ่งคงเป็นเพื่อนกันมานานเเล้ว อายุก็คง30-35 บางคนมีลูกมาเล่นด้วย ก็ถอดเสื้อเล่นน้ำกัน อยู่พร้อมมีรอยสักเต็มหลัง ผมก็เห็นมาหลายปีเเล้ว ก็แอบๆดู สวยงามมาก จนสงกรานต์ปีที่ผ่านมาผมเลยได้เข้าไปถาม พวกพี่เขา สักจากไหนมา พี่พี่ เขาก็บอก เป็น ศิษย์ วัดบางพระ*0* จนวันนั้นถึงวันนี้ก็เข้าเน็ทเเล้ว นั่งอ่านๆเว็บ บอด เเห่งนี้มาตลอด ^^ เเล้ววันจันทร์นี้ผมก็จะไปวัดบางพระเเล้วคับ
เเต่มีคำถามอยู่ 3 ข้อเองคับ
คือ 1 หลังผม จะมีสิวเยอะเม็ดเล็กๆเต็ม หลังมันจะมีปัญหา กับการสักรึป่าว รึอาจจะสักปิดรอยสิวไปเลย อาจดีมาก  :062:
     2 เเล้วหลังจากสักเเล้ว ใช้เวลากี่วันกว่าแผลจะหาย ความเจ็บอยู่ระดับไหน พอประมาณได้ไหมอะคับ ><
     3 คือบ้านผมอยู่มหาชัย ก็ไม่ไกล จาก นครปฐม มาก เเต่ไปวันเดียวอยากได้ ยันต์ ครูไห้ครบเลยจะได้ไหม หรือค่อยไปดีคับ
ขอบคุณ น้าๆ พี่ๆ ลุงๆ แล้ว ทุกๆคน ที่ชี้เเนะด้วยคับ :002:

ช่วยตอบนะครับพอดีนอนไม่หลับ

1.หลังที่มีสิวมากไม่ได้มีผลอะไรครับ หลวงพี่ท่านจะพิจารณาเองครับ
   2.หลังจากการสักก้แล้วแต่ผิวหนังบางคนหนาบางไม่เท่ากันและน้ำหนักมือของหลวงพี่แต่ละท่านจะเมตตาครับ ส่วนความเจ็บผมว่าเจ็บทุกคนแต่ละคนความอดทนจะมีมากน้อยแค่ไหนครับ
   3.ถ้าไปวันจันทร์จะให้ครบยันต์ครู ทั้ง 3 ยันต์ ผมว่าลองดูยันต์แรกก่อนดีกว่าครับ ว่าทนได้ไหม? ถ้าทนได้ก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะครับว่าจะขึ้นพานครูต่อไหม?
จากทางสนามหลวงนั่งรถเมล์สาย 91, 80, 123 มาลงที่บริเวรตลาดบางแคหรือไกล้เคียงก็ได้และขึ้นรถสาย 83 (บขส)
กรุงเทพ-นครปฐม บอกคนเก็บเงินว่าลง ท่านา ประมาณไม่เกิน 30 บาท ต่อจากท่านาให้ข้ามฝั่งไปขึ้นรถเมล์ สีส้มๆ เขียนว่า ดอนตูม - นครปฐม 

ใช้เวลลาเท่าไหร่หลอคับ กว่าจะถึงวัดบางพระ เดินทางด้วยรถเมย์ อะคับ^^
เเล้ว รถต่อสุดท้าย คันสีส้มๆนี่ ถึงหน้าวัดเลยใช่ใหมอะคับ ขอบคุณอีกทีคับ
ตอนเช้าตื่นขึ้นมาอ่านคับ :002: :054:

ไวหรือไม่อยู่ที่คนขับรถนะครับ และรถจะติดไหม?ส่วนรถถึงหน้าวัดเลยครับ ยังไงก็ไปแต่เช้าๆนะครับ พอไปถึง สิ่งสำคัญที่สุด อยากจะให้เข้าไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่นที่กุฎิใหญ่ก่อนนะครับและจะได้มีเวลาเดินชมวัด

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 07:14:34 »
เรื่องสักผมว่าใจเย็นๆจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 08:35:14 »
ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าครับ ไปวัดบ่อยจะได้ทำบุญเยอะขึ้นไง  :027:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 10:13:05 »
ค่อยเป็นค่อยไปครับ ดังโบราณท่านว่าไว้ "ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม"
ทุกครั้งที่ผมไปสักที่วัดบางพระก็จะได้ยิน พระอาจารย์/อาจารย์ ท่านพูดเสมอๆว่า
"อยากได้ของดี ต้องใจเย็น ไม่ต้องรีบ"

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 12:01:19 »
ขอบคุณพี่ๆมากคับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 11:29:51 »
ขอให้เดินทางปลอดภัยและได้ตามสมปรารถนานะครับ  :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 11:43:11 »
ขอเสริมนิดนึงครับ......
ถ้าอยู่ตลาดมหาชัยไม่ลองหารถที่มาลงตรงตลาดเก้่าแสนดูละครับเพราะตรงข้ามตลาดก็เห็นมีป้ายรถบ ข ส อยู่นะครับจะได้ไม่ต้องนั่งรถย้อนกลับไปกลับมา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 09:14:44 »
สักแล้วราวๆ7วันแผลก็จะหายครับ ความเจ็บพอประมาณแต่ทนได้แน่นอนครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา