ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยหน่อยงับ  (อ่าน 2112 ครั้ง)

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ผู้รู้ช่วยหน่อยงับ
« เมื่อ: 21 เม.ย. 2550, 07:37:27 »
พอดีไปเจอเหรียญมารุ่นนึ่ง     ใหญ่ประมาณเหรียญบาท  ด้านหน้าเป็นรูปหนุมานอ้าปาก มีประนั่งอยู่ด้านใน และด้านหลังเขียนว่าวัดบางพระ   มิทราบว่ามีคนรู้จักเหรียญนี้ไหมครับ 

พอดีด้านหลังที่เขียนว่าวัดบางพระมันสึกมากครับไม่รู้เรื่องเลย    ไม่ได้มีรูปมาให้ดูด้วย   ถ้าทราบช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุนครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: ผู้รู้ช่วยหน่อยงับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เม.ย. 2550, 08:56:34 »
รุ่นนี้มีครับเป็นรูปหลวงพ่อเปิ่นนั่งอยู่ด้าน อย่างที่ว่าแหละครับ เด๋วจะดูรายละเอียดมาลงให้ครับ มีหนังสืออยู่น่ะ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 2550, 10:31:35 »
เหรียญหลวงพ่อเปิ่น นั่งราหู ปี 2525 ฟันธง แต่เก้บานตาไท

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 เม.ย. 2550, 10:54:15 »
รุ่นนี้มีครับเป็นรูปหลวงพ่อเปิ่นนั่งอยู่ด้าน อย่างที่ว่าแหละครับ เด๋วจะดูรายละเอียดมาลงให้ครับ มีหนังสืออยู่น่ะ

ขอบคุนครับ  ผมดูม่ะรู้เรื่องเพราะด้านหลัง มันสึกเกินจะดูได้

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 เม.ย. 2550, 10:55:22 »
เหรียญหลวงพ่อเปิ่น นั่งราหู ปี 2525 ฟันธง แต่เก้บานตาไท

ของผมม่ะน่าจะเก๊หรอกครับ เพราะเป็นพระของปู่  ปู่ผมม่ะน่าจะเก็บของเก๊หรอกครับ น่าจะเป็นว่าไปเช่าหรือไปรับที่วัดมาเนอะ  ของคนแก่สมัยก่อนม่ะน่าจะเก๊หรอกเนอะ