ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าอายุต่ำกว่า20 พระอาจารย์จะสักให้ไหมค่ะ  (อ่าน 1117 ครั้ง)

ออฟไลน์ SasikA

• ชีวิตนี้ของฉันขอใช้มันตามหาความฝัน ...
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - Memories_silence_s@hotmail.co.uk
    • อีเมล
ตามหัวข้อเลยค่ะ หนูกำลังจะกลับไปเที่ยวเมืองไทย แล้วอยากสักมากๆ  :005: :005: :005: :079: :079: :079: :002: :002: :002:

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
จะบอกว่าไม่สักก็กะไรอยู่........เอาเป็นว่าเกิน18ปีสักครับ
แต่กลับมาเมืองไทย คุณน้องศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น มั้ยครับ(เพราะจากคำว่ากลับเมืองไทย....โทษนะครับน้องอาจจะอยู่เมืองนอกนาน)
การสักอักขระเลขยันต์ ต้องเกิดจาก ศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ ถ้าน้องศรัทธาแล้วอย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วครับ***

ปล.อยู่ประเทศอังกฤษ...ยินดีครับ(ศรัทธาเป็นที่ตั้งครับแล้วจะสมปรารถนา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2554, 02:16:40 โดย Nagasia »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ SasikA

• ชีวิตนี้ของฉันขอใช้มันตามหาความฝัน ...
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - Memories_silence_s@hotmail.co.uk
    • อีเมล
หนูก็ไม่ได้อยู่เมืองนอกนานมากหรอกค่ะ แค่3ปี เรื่องยันต์หนูก็ศึกษามาบ้างค่ะ
แล้วก็เชื่อและศรัทธาเป็นทุ่นเดิมอยู่แล้วค่ะ เลยอยากจะไปสัก เพราะนานๆที่จะได้กลับ

ขอบคุณค่ะ  :005: :005: :005: :005:

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ตามทีท่าน Nagasia แนะนำเลยครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.