ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้ครูวัดบางแวกวันไหนคะ  (อ่าน 3418 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ไหว้ครูวัดบางแวกวันไหนคะ
« เมื่อ: 28 มิ.ย. 2550, 01:04:58 »
 :001: ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ....ขอบคุณคะ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ตอบ: ไหว้ครูวัดบางแวกวันไหนคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2550, 07:31:20 »
วันที่ 2 กันยายน 2550
เวลา ประมาณ 10.00น.

ออฟไลน์ boat24

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2550, 06:44:29 »
พี่คับ ผมอยู่แถวๆนั้นอะคับ ที่วัดบางแวกมีสักด้วยหรอคับ ผมสักอาจารย์เณรหน้าวัดนกอะคับตรงสะพานหน้าพาณิชธนอะคับพี่รู้จักปะ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2550, 06:52:27 »
ใครครับอาจารย์เณร

เก่งมั๊ยครับ
ค่าครูแพงมั๊ย
ผมอญุ ซ35 จะพได้ไปบ้างครับ

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2550, 02:30:17 »
เจอกันที่งานครับ
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ boat24

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2550, 05:54:04 »
ผมก็ตอบไม่ถูกเก่งไม่เก่ง อาจารย์ท่านยังวัยรุ่นอยู่ แต่ที่ทราบมาอาจารย์บวชเรียนมาตั้งแต่เด็กเลยอะคับ เรียนหลักๆก็ที่เขาอ้อและอีกๆหลายๆที่อะคับอะคับผมก็สักที่ท่านมาเต็มหลังแล้วอะคับ ค่าครูครั้งแรก (หมายถึง เปิดยอดอะ) 99คับ
ครั้งต่อๆไป59คับ แล้วก็หนังสือให้เลือกก็มีตามราคาในหนังสือคับ อยู่ตรง หน้าวัดนกอะคับ ตรงสะพานพาณิชธน

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ค. 2550, 11:51:04 »
สักให้ผู้หญิงมั้ยจ้ะ

ออฟไลน์ DaMoAuto

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2550, 08:27:34 »
สำนักสักยันต์ของอาจารย์เณร สักให้ทั้งชายและหญิงครับ? ค่าครูยกครั้งแรก 100 บาทครับ? ครั้งต่อไป 59 บาทครับ หรือถ้าว่าเราเลือกรูปก็คิดตามราคารูปในหนังสือครับ? หนุมารตัวที่ 9 ราคาอยู่ที่? 999 บาท ครับ ของอาจาร์ยท่านดี จริง ๆ ดีทั้งยันต์และเครื่องลาง และท่านสักสวยด้วยครับ สำนักท่านอยู่หน้า รร พณิชยการธนบุรี หน้าสะพานทางเข้า รร เลยครับ

วันไหว้ครูของสำนักนี้ นะครับ วันที่ 9 มีนาคม ของปี 2551 นะครับใครสนใจเชิญไปดูพิธีได้นะครับ?

ของแบบนี้อยู่ที่คนลองนะครับ ดีไม่ดีอยู่ที่ตัวทำ?

ศิษย์ในสำนักอาจารย์เณร วัดนก

ออฟไลน์ มงคลจักรวาฬ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 04:37:10 »
เคยไปสักกับท่านอ.เณรหรืออาจารย์เล็กครับดีทั้งเมตตาแคล้วคลาดปลอดภัยอาจารย์ท่านชอบลองใจศิษย์ท่านเป็นครูอาจารย์ที่มีจิตใจเมตตามากครับ
ขอกราบคารวะท่านอาจารย์จากใจ